• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Excuse me! Bác mình đang cần cho mèo con

hadustadous

Mấy hôm trc có post nhưng chắc do trục trặc j đó nên hôm may post lại.
Chuyện là thế này, nhà bác mình có con mèo mướp vừa đẻ 4 con, nhưng nuôi con được 4 tuần thì mèo mẹ mất tích (chắc bị câu trộm).
4 con mèo con may mà đã ăn cơm ngon nhưng chắc do thiếu sữa mẹ nên chưa được bụ bẫm lắm. Có 1 bé đã được cho đi còn 1 bé định giữ lại, còn 2 bé đang cần new home.
Các mối thân quen thì cũng đã có đủ rùi, bản thân mình đang nuôi con mèo anh tụi này nên cũng hết nhu cầu, bác mình thì đang fải trông cháu ngoại đầu lòng nên không còn thời gian chăm mèo nữa.
Nhà bác mình ở phố Huế, Hà Nội. Ai có nhu cầu reply gấp nhé.
Dưới đây là mấy tấm hình vừa chụp tụi nó

Nếu được chăm sóc chu đáo thì chắc sẽ kute hơn hoặc bằng con moonshu nhà mình (con moon này là lứa ngay sát tụi kia), show hàng lun:):)

ngoc_sally

ôi nhìn con mèo mẹ này giống con mèo nhà mình. Nhưng nó chết rôi!huhu:((((. vậy 2 con mà bạn định cho là con nào trong ảnh thế?h đã có ai nhận nuôi chưa bạn?

hadustadous

bác mình định giữ lại con mèo mướp nên chỉ còn 2 em mèo trắng. Bạn nhìn con mèo anh mà bảo là mèo mẹ à..zz

ngoc_sally

ui....:blusshing:cho tớ sorry nhé!tại mải kéo xuống xem ảnh mấy bé nên tớ k để ý!hix...tớ thk bé mướp nhất nhưng bị xí mất rồi:(!còn 2 bé trắng thì tớ lại k nhìn thấy mặt bạn ah.
Con moonshu nhà bạn giống con mèo trc nhà tớ lắm ý.:((huhuhu.buồn quá!

bigbibi

Member
Có tận 2 topic về các em mèo này à? Thôi đành để lại lời nhắn cả 2 bên. Mình muốn nhận một bé cho bác mình (ngay cạnh nhà mình, bạn có thể yên tâm, coi như em ý được mình chăm sóc nhé) Nếu còn em nào chưa có chủ mới thì yên tâm giao em ý lại cho tớ nhé. Liên lạc với tớ (sms 098 999 2494) hoặc yahoo: ly_cobehaycuoi@yahoo.com. Mong hồi âm! và cảm ơn nhiều nhé!

hadustadous

Bạn bigbibi đã có người tặng mèo rùi nên các bác nèo có nhu cầu sớm reply cho mình nhé

hadustadous

still waiting...

tình hình là bạn bigbibi đã có người tặng mèo rùi nên không còn nhu cầu.
Có bác nèo nhiệt tình thì reply sớm cho mình.
đây là ảnh mới chụp tụi nó hôm qua 23/6/010

Còn em dưới này mới có phát hiện hấp dẫn lém: bạn xem đốm trên người em đấy hình gì, đặc biệt nhìn trực tiếp rất cute, mình đang lung lay suy nghĩ xem có nên nhận nuôi em này không..zz

bé mèo mẹ này giống y như bé mèo con mà mình mới cho đi, xinh thật, chắc em ấy lớn lên sẽ xinh như em mèo nhà bạn:)

hadustadous

Thx các bạn đã quan tâm

hiện 2 em meo` đã được bạn kennyvip93 nhận nuôi, hi vọng sớm được thấy ảnh 2 bé trên forum vào dịp gần đây. Cảm ơn các bác đã quan tâm chia sẻ:)