• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

EROS - Thế hệ trẻ rottweiler nhà KimCuong.

KimCuong

Active Member
anh ơi anh cho em hỏi con rott nhà em bây giờ đươc gần 7 tháng rồi nhưng em thây thần kinh nó lúc thì rất là hung rư nhung lúc thì lại nhút nhát la sao hả anh
Câu hỏi này cũng khó thật đó! Với Rott 7 tháng tuổi thì vẫn là trẻ con nên còn nhiều biến đổi về thể chất cũng như thần kinh em ạ. Ở độ tuổi này tính khi thay đổi cũng là điều dễ hiểu. Nhưng quan trọng em phải theo dõi được sự phản ứng của nó trong từng hoàn cảnh, từng sự việc thì mới có thể đưa ra sự đánh giá. Nếu có thể em nói chi tiết và cụ thể hơn nữa nhé. Thân./.

KimCuong

Active Member
Ô, chú chưa liệt kê hết.
"Em học anh Rottweilord khả năng chém gió và quăng bom nhiệt tình" nữa chứ?
Bài này tự bản thân em thấy khó học quá, có học nhiều đến đâu chắc cũng không thể tiếp thu được giáo Tuyên à. Nhưng em sẽ cố gắng xem có đạt được chứng chỉ khả năng này không giáo Tuyên nhé! :))

như này anh nhé lúc ở nhà thì nó nhìn thấy ô tô đi qua là đuổi cán nhưng lúc em rắt nó đi chạy thì nó nghe thấy tiếng ô tô đi qua thì có vẻ sợ anh ạ

KimCuong

Active Member
như này anh nhé lúc ở nhà thì nó nhìn thấy ô tô đi qua là đuổi cán nhưng lúc em rắt nó đi chạy thì nó nghe thấy tiếng ô tô đi qua thì có vẻ sợ anh ạ
Hihi, các cụ có câu khôn nhà dại chợ mà em, con trẻ nào cũng thế thôi em ơi. Em cứ cho nó xã hội hóa đi, cho tiếp xúc với bên ngoài nhiều vào, một vài tháng nữa em sẽ thấy nó không còn sợ nữa đâu. ;)

vâng mà anh ơi cho em hỏi ko biết vì sao mà nó cứ thấy ai bế trẻ con là phi ra cắn thì làm sao bây giơ anh ơi

Franky_Nguyen

Vietpet sponsor
vâng mà anh ơi cho em hỏi ko biết vì sao mà nó cứ thấy ai bế trẻ con là phi ra cắn thì làm sao bây giơ anh ơi
Ối trời bệnh này mà không chữa thì mệt đây. Con này chắc phải thiết quân luật thôi không có ngày khổ oan với nó.:-o

GA_DONG_TAO

Active Member
Nhìn EROS ngon nhỉ? Nhưng vẫn còn kém nhiều con tôi biết, ông cần dầu tư cho em nó thêm hehehehehehehe.
Nghe một chuyên gia nhảy giống, ah không phối giống, nói là em nó được đi Thái Lan cơ mà, sao giờ lại về với ông. Ông được em nó là lộc lắm đó.

Ông cho tôi đặt gạch em này cho em phốc lai rôt ở nhà nhé, xem nó có ra gì không? KHi nào phối tôi nhờ TQ TRUNG lái tên lửa... Cố gắng làm mấy em tam sắc chơi.

TQTrung

Member
Mịa. Cả ngày cứ hắt xì hóa ra trong này có ông bạn nhắc tới mình:-o. P béo ơi ông là chuyên gia lái tên lửa, đã từng lái thành công fox vs rot ông còn định nhờ tôi làm gì.
Mà ông chết mất xác đâu bây giờ tự nhiên lại thò ra vậy. Rảnh alo nhé beo

KimCuong

Active Member
Hai ông béo này vào phá phách gì ở đây thế hả? Phong béo có Rott đẹp thì trình làng đi nhé, đừng để anh em đợi lâu. Hihi.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xuân mới rồi thì phải có hình mới KC và Phong nhé..ém hàng lâu quá lâu lâu nó lại xì ra thì chết...

BR

coi77

Member
Hóa ra nó mải con "hàng" mới này quên cả các anh. Các anh Taivenh, Cuop, Phước là nhắc chú nhiều lắm đấy nhé chưa kể các anh hội Chim :)):))

KimCuong

Active Member
Hóa ra nó mải con "hàng" mới này quên cả các anh. Các anh Taivenh, Cuop, Phước là nhắc chú nhiều lắm đấy nhé chưa kể các anh hội Chim :)):))
Hic, giật mình! Lâu lắm mới thấy bác xuất hiện, mà vừa xuất hiện đã thấy nhắc tới "hàng" với "họ" rồi. :)) :))

Em quên sao được, chẳng là những lúc các bác ngồi thì em lại đang lang thang trên Lao Cai, lúc thì vô Bình Định, có lúc thì khách khứa dưới này nên toàn thất hẹn. Chim với chó thì đã ăn vào máu rồi, làm gì thì làm vẫn không thể mai một được mà. :D

Các bác còn nhớ đến thằng em này thì thỉnh thoảng chiếu cố cho em tý nhé. :D

Em cảm ơn./. ;)

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cập nhật ảnh mới sau Valentine's day đi Mod ơi!

KimCuong

Active Member
Cập nhật ảnh mới sau Valentine's day đi Mod ơi!
Thời tiết đang ấm dần lên, báo hiệu bầu trời Hà Nội sẽ có nắng sau một quãng thời gian u ám. Sẽ cập nhật thông tin về thằng Eros này ngay tới anh em nếu điều kiện cho phép.

Cảm ơn bác Cư.

Thân./.

P/S: Có cái ảnh cũ cách đây mấy tháng của thằng anh đang là đối thủ tranh đua vai vế đầu đàn với Eros. Hì.

rottweilord

Member
Thời tiết đang ấm dần lên, báo hiệu bầu trời Hà Nội sẽ có nắng sau một quãng thời gian u ám. Sẽ cập nhật thông tin về thằng Eros này ngay tới anh em nếu điều kiện cho phép.

Cảm ơn bác Cư.

Thân./.

P/S: Có cái ảnh cũ cách đây mấy tháng của thằng anh đang là đối thủ tranh đua vai vế đầu đàn với Eros. Hì.

Chăm một đàn Rott
Mà bụng vẫn to
Chú Kim Cương ới
Chú có thấy lo?

P/S: Giới thiệu Rott hơi nhiều rồi đấy, thế cái chỗ nó ăn uống ngủ nghỉ và làm một số việc khác đâu hử chú KC?

KimCuong

Active Member
P/S: Giới thiệu Rott hơi nhiều rồi đấy, thế cái chỗ nó ăn uống ngủ nghỉ và làm một số việc khác đâu hử chú KC?

Rott ăn vào máu!
Biết làm sao đây.
Hỡi bác Tuyên ới!
Có gì hay chăng?

P/S: Đơn giản như đan rổ, giáo Tuyên ơi! Mục kích sở thị vẫn là hay nhất anh nhé. ;) :D

GA_DONG_TAO

Active Member
Ông mang mấy câu thơ của ông cho con EROS nó nghe xem sao. GỚm, người ta làm thơ hay thế, ông làm cứ ngang phè phè.... Biết chụp ảnh mà chả lo chụp, cứ đi đâu đâu.

bevy2002

Member
Hôm nay mới nhìn thấy Net trông e nó dầy cơm và tròn trịa ra hẳn nhưng có điều sao mà chụp hình dìm hàng e nó thế ? ...Hì chán cái ông chụp hình, thật tiếc... kiểu này mà làm sao đòi cạnh tranh đầu đàn với Eros được...hehe

tityeu2009

Member
Lâu lắm mới có thời giam vào diễn đàn, chúc mừng bác KC có bộ sưu tập hoành tráng nhé :)):))