• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em xin được chỉ giáo

TaiVenh

Active Member
Ít nhất thì chú cũng phải chụp ảnh lên thì may ra anh em mới dám liều mà tư vấn chứ. Tả sơ sơ thế thì botay thôi.

Riêng vụ tắm táp thì không ổn tý nào. Chó nói chung và chó con nói riêng mà chú tắm đều tuần 1 lần như thế thì là sai sách rồi. Lý do thì chú chịu khó tìm hiểu thêm trong mấy chuyên mục Chăm sóc nhé.

Chỉ tắm khi thực sự cần thiết thôi, nhưng có lẽ cũng không nên dày quá 1 tháng/lần.

hoangthuy

Member
em cảm ơn bác,tối em đi học về sẽ pot ảnh lên nhờ các bác cho ý kiến

hoangthuy

Member

các bác pro xem hộ em,chụp bằng điện thoại nên ko được rõ lắm,mụn mọc khá dày ở cổ,2 chân sau cũng thấy xuất hiện,mụn ko có mủ,mụn có màu vàng

ngoc khoa

Member
tớ thấy đấy là bình thường vì trước chú cún của tớ cũng có nhưng chẳng thấy bị làm sao cả .... nhưng không biết về mặt khoa học thì mình cũng không biết

hoangthuy

Member
Em xin vài nhận xét,Lu nhà em được khoảng gần3 tháng,về với em được23ngày rồi,mọi người oánh giá chê thoải con gà mai

tuyluy

Member
Em xin vài nhận xét,Lu nhà em được khoảng gần3 tháng,về với em được23ngày rồi,mọi người oánh giá chê thoải con gà mai

Bạn HoangThuy ơi,

Em Lu là giống chó gì thế BH hay Hmong hay chó xồm mà xinh vậy? Trông em rât đáng yêu, mắt có vẻ khôn nhỉ. Nhưng đúng là hình như hơi còi còi phải không?

Mình không có điều kiện thời gian để chăm em PAO Hmông nhà mình bằng cách cho ăn cổ gà và vỏ sò, nhưng mình áp dụng phương phá công nghiệp. Thường xuyên cho các em cún con ăn bổ sung thức ăn mua ở siêu thị, viên cồng cộc dành cho cún dưới 6 tháng tuổi. Thấy em PAO phát triển OK, nhanh nhẹn và mau lớn. Về nhà được 2 tháng rồi mà mới được tắm một lần các bác ạ:)) Có thể được thả dông chạy trong vườn rộng với thiên nhiên cũng làm cho chó khỏe mạnh hơn, mặc dù tất nhiên là có rất nhiều các con ve giận, ...vắt có thể thỉnh thoảng quấy rầy em. Theo mình thf nếu Lu đã hơi yếu thì không nên cho đeo vòng cổ chống ve giận, có hai cho cún con. Theo kinh nghiệm chủ quan của bản thân thì là như vậy.
Chúc Lu nhà bạn mau khỏe nhá
:)

hoangthuy

Member
Chân sau của cún nhà em co vẻ yếu thôi chứ còn nói về sức khỏe thì em Lu cũng được,ngày nào cũng kéo co với em nó kéo khỏe lắm,nhà em địa thế trật trội, em lại có ít thời gian mà ko đeo vòng chống giận thì nguy,em mà có được 1 cái trang trại như bác thì em cũng giống bác chả cần cổ gà với vỏ sò,chạy nhảy ngoài thiên nhiên theo em biết có khi là bài thuốc tốt nhất cho người huống gì là chó,hihihi

tuyluy

Member
Chân sau của cún nhà em co vẻ yếu thôi chứ còn nói về sức khỏe thì em Lu cũng được,ngày nào cũng kéo co với em nó kéo khỏe lắm,nhà em địa thế trật trội, em lại có ít thời gian mà ko đeo vòng chống giận thì nguy,em mà có được 1 cái trang trại như bác thì em cũng giống bác chả cần cổ gà với vỏ sò,chạy nhảy ngoài thiên nhiên theo em biết có khi là bài thuốc tốt nhất cho người huống gì là chó,hihihi
Hihi:) mình lại hỏi nhầm em có phải là Hmông cộc không trong khi em chính là BH. Em Lu rất xinh, trông có vẻ tình cảm nhỉ. Làm sao mà bạn biết được là chân sau của em yếu nhỉ? Dựa vào biểu hiện gì? Mình bị bệnh mê các loại....cún. Cứ nhìn thấy cún xinh là thích mới chết.:))

hoangthuy

Member
Các bác cứ quá khen,hôm nay em đã cho đi tiêm mũi 7 bệnh
TO tuyluy : mới đầu em cứ tưởng cún nhà em chân sau bị yếu nhưng mang đến nhà bác HTY để tiêm và nhờ bác xem hộ thì bác ấy bảo là chó bé nên thế,may quá nhẹ nhõm cả người

hoangthuy

Member
Bác nào am hiểu về bệnh của cún thì cho em biết cún nhà em bi làm sao

cho em luôn biện pháp để chữa trị nhé