• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em "vện" lần đầu tiên ra mắt vietpet

Lordrich

Member
Chú vện càng lớn càng đẹp, nhìn dũng mãnh quá, dáng rất trường, chúc mừng bạn đã sắm được một chú đẹp

anh_nhut26

Member
Trước tiên là chúc mừng bác có con Vện đẹp lắm, theo mình thì 7 tháng thế là vừa ( mình không thích chó béo lắm ).

Nhân đây cũng muốn chia xẻ về chó vện, mình nuôi 1 em vện ( chó ta ) từ lúc mình lên 10 tuổi và cũng kể từ đó mình thích nuôi chó kinh khủng, Vện thể hiện được tính cách của 1 loài vật nuôi rất trung thành, hồi đó mình nuôi Vện nhưng nào có biết dạy dỗ hay thầy thợ gì như bây giờ đâu nhưng mình cứ đi đâu là Vện theo sau cách khoảng 2-3 bước chân, nếu đi đá bóng thì Vện nằm ngoài sân đợi đá xong rồi cùng về, đôi bạn thân nhau đến mức hàng xóm phải trầm trồ khen " chó khôn thật ", mỗi khi mình đổ bát cơm cho Vện nhưng chưa nói gì thì Vện chưa được phép ăn, cả nhà ăn xong rồi quay ra gật đầu thì Vện mới đứng lên ăn...đi học về đến đầu ngõ thì Vện đã ra đón rồi. Rồi cái ngày ấy cũng đến, sau 1 loạt các dịch chó dại ở quê cộng thêm với lúc mình bắt đầu thi vào cấp 3 nên đại gia đinh quyết định cho Vện về quê trông nhà...ôi thật là..tình cảm gắn bó bao lâu..lúc Vện được đưa vào lồng để chở về quê thì cả nhà mình bật khóc và ánh mắt của Vện đến giờ cả nhà vẫn không thể nào quên được, dường như lúc ấy Vện cũng khóc...Sau đó 1 tháng dưới quê điện lên là Vện đã ra đi do không chịu ăn chỉ nằm 1 chỗ cả tháng trời, thế là có 1 số quan hệ giữa mình và những người ở quê nhận Vện về nuôi phải mất mấy năm mới giải tỏa được..Buồn

Phải công nhận là bác chủ topic này chụp ảnh rất cẩn thận và đặc biệt là góc độ chụp của bác đã gợi nên rất nhiều cảm xúc về chó vện.

Chúc bác và em chó vện thật khỏe
ơ cái ông này, nói năng mâu thuẫn. Nói thương Vện mà đưa nó về quê biết nó không ăn cả tháng trời mà bỏ mặt nó đến chết? KINH

nguyenquockiet

ngực nở đấy cũng tương đối cố gắng chăm sóc nhé bác , theo mình một con chó đẹp ít nhất cũng từ 2 năm tuổi