• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em vện cái salo cần giúp

Mango393979

Chào cả nhà. xin các bác đỡ em vện cái nhà em với cháu nó salo được hai ngày rồi cac bác ạ ,các bác cho em hỏi là phải làm thế nào và sau bao nhiêu ngày thì lấy giống cho em no ạ ?

funfun

khoảng 9 -11 ngày bạn cho đi phối giống và cần đỡ em nó. bạn nên nhở người có kinh nghiệm xem giúp thời điểm nào phối hợp lý nhất vì chu kỳ của mỗi em có thể thay đổi. nếu cần bạn có thể alo cho mình Mr Trung 0984.972.858 [31 tuổi]

Khoảng 12ngày trở lên bạn ah. Ban đê ý xem khi nào nhờ nhờ máu cá là ok. Nhưng có đực thì cho gần khi nào nó chịu thì được mà lo gì.

Nhà bạn ở đâu,nêu HN thì cho giao lưu với e nhà mình. Con nhà mình hơi loi chút nhưng hàng xịn.

can_508381

Member
Biển số xe 29-30
Nếu ở nhà không có chó đực thì bạn để ý khi nào máu ra nhạt đi, bạn rờ rờ mông nó thấy nó ve đuôi qua 1 bên là được rồi
Em cái của bạn ok, ráng tìm cho em nó 1 a chuẩn + có kinh nghiệm (vì e của bạn là chó tơ), đừng ham rẻ mà phí 1 lượt nhé
Thân!

Bin_Zin

Member
khoảng ngày thứ 9 hay thứ 10 là bạn cho nhảy được r bạn ah, mình toàn cho chó nhảy ngày thứ 9 ok luôn ^^, bạn ở đâu thế ? mình cũng có chó đực bạn ưng thì cho 2 e nó giao lưu :) <:p

can_508381

Member
Không nhất thiết phải đúng ngày 11 12 đâu bạn, mỗi con mỗi khác, có con vừa rớt máu đã chịu đực rồi
Thân!

E ko nói đến chịu đực hay ko chịu đực. Ý e nói ở đây là tỷ lệ đậu kìa a ơi,11 đến 12 ngày tỷ lệ đậu cao nhất theo kinh nghiệm của bố và ông bác e từ trc đến nay

không chịu thì ep có sao đâu, có rọ mõm thì làm được hết cứ 12ngay trở lên đậu chắc nhưng nên lấy làm 2 lần cách nhau 1ngay chắc là ok thôi. tớ cho đẻ 2 lứa rồi toàn tính như thế,đều thành công. chúc bạn thành công

Mango393979

Xin cảm ơn các bác rất nhiều để em đếm đúng ngày cho em nó rồi gặp gỡ các bác để cho em nó giao lưu với các chiến binh của các bác sau .dưng mà các bác àh em cũng đang lo quá tối nay đi làm về Bà Xã nhà em nói nó ăn ít và kg chịu ăn ,cứ nằm và ít đi lại kg biết có sao kg các bác . Cho em xin chút kinh nghiệm với !!!!!!!!!!!!

can_508381

Member
không chịu thì ep có sao đâu, có rọ mõm thì làm được hết cứ 12ngay trở lên đậu chắc nhưng nên lấy làm 2 lần cách nhau 1ngay chắc là ok thôi. tớ cho đẻ 2 lứa rồi toàn tính như thế,đều thành công. chúc bạn thành công
Ép? Có chắc làm được hết không bạn?
Nó đã không chịu đực, nằm rạp xuống đất, co đuôi co người lại, bạn ép cách nào? hihi
Thân!

can_508381

Member
Xin cảm ơn các bác rất nhiều để em đếm đúng ngày cho em nó rồi gặp gỡ các bác để cho em nó giao lưu với các chiến binh của các bác sau .dưng mà các bác àh em cũng đang lo quá tối nay đi làm về Bà Xã nhà em nói nó ăn ít và kg chịu ăn ,cứ nằm và ít đi lại kg biết có sao kg các bác . Cho em xin chút kinh nghiệm với !!!!!!!!!!!!
Không sao đâu bạn, chó cái động đực nó khó chịu vậy đó, không sao đâu
Nhớ để ý biểu hiện của em nó nhé
Thân!

Mango393979

Cảm ơn bác Can_508381 em sẽ theo dõi em nó mong là em nó khỏe mạnh để cho ra đời những em bé đẹp và đáng yêu

Mango393979

Cảm ơn các bác nhiều em cũng đang tìm cho em nó một aaanh .Bác nào có chó đực thì giúp em với nhé

dat_dquoc

Member
Người không chịu thì còn........ép. Nhưng chó thì hơi khó nha.!!! Nó mà quan nước thì coi như xong đó bạn. Mình cũng bị một lần rồi đó, đúng ngày 12 mang đi em nó không chịu và teo "hoa" lại luôn. Coi như xong đợt đó. Cẩn thận vẫn hơn nha.......

can_508381

Member
Người không chịu thì còn........ép. Nhưng chó thì hơi khó nha.!!! Nó mà quan nước thì coi như xong đó bạn. Mình cũng bị một lần rồi đó, đúng ngày 12 mang đi em nó không chịu và teo "hoa" lại luôn. Coi như xong đợt đó. Cẩn thận vẫn hơn nha.......
Vậy là Đ cũng bị rồi
Nuôi 1 2 con thấy rớt máu canh ngày còn được, thử nuôi 5 7 con (chưa kể con nào sạch sẽ, liếm sạch) thì canh kiểu nào?
Nếu không để ý biểu hiện của e nó là cứ chờ đợt sau canh tiếp, hihi
Thân!
P T KIÊN

dat_dquoc

Member
mới nuôi có 1 con hà K ơi, hôm nào qua K giao lưu, học hỏi kinh nhgiệm mới đc.......

can_508381

Member
mới nuôi có 1 con hà K ơi, hôm nào qua K giao lưu, học hỏi kinh nhgiệm mới đc.......
Học cái gì, hihi, biết gì thì mình chia sẻ cái đó
Mình cũng nhờ những người có kinh nghiệm đi trước chia sẻ thôi (+ nuôi nhiều, hihi)
Chia sẻ để hi vọng càng nhiều người hiểu đúng về con chó Phú Quốc càng tốt
Thân!