• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em vện cái nhà em

son12368

Member
chụp ảnh gần tý bạn ơi xa vầy sao thấy hết!Em này là phú nhưng trắc PT quá!

Chụp gần chút bạn ơi. Chó đẹp đấy vện chưa đều nhưng như thế là chuẩn rồi, mặt trông rất được(Trông hoang dã)

lovepet6

Member
Hi ! em cũng không rõ có là PT không vì em nhờ bạn chuyển máy bay từ Phú Quốc về. Các cao thủ cho em biết thế nào là PT và thế nào là PQ nhé! chỉ biết lông em Phú Quốc nhà em dài ~1cm không sát như PT. Em PQ này có sở thích nhai cỏ như là loài bò vậy.

hoangtkv

Active Member
Chó nhà bạn là Phú Quốc chuẩn đấy không phải Phú Thái Đâu. Em Phú Quốc này qua ngoại hình thì có thể thấy là nó rất tinh khôn.

Hiện tượng nó ăn cỏ là do bụng dạ nó chưa quen thức ăn, ăn vào khó chịu nên nó phải ăn cỏ để độc. Bạn phải cảnh giác chứ không phải là mừng đâu. Theo mình bạn nên cho em nó ăn men tiêu hóa của người vào và mới đầu thì cho ăn ít thôi đừng cho ăn no quá.

Thân!

son12368

Member
đôi tai và màu lông của em này làm mình nghĩ có tí thái ,chưa trắc mình đúng sai cơ bản ảnh xa quá lại ban đêm,bạn chụp lai coi!

tran van hoan

Active Member
theo mình em này nhu thế là ổn rồi.mõm nhỏ dài mặt trông rất hoang dã và thông minh.mình thích mặt của em cái này.mình co 1 người bạn co 1 em đưc vện trưởng thành rồi nặng khoang 15kg mặt em nó giống em cái này nhgịch bắt chuột và bắt gián và trông nhà thì thành thần.mình cũng đang tìm 1 em măt như thế này mà khó quá

nguyenducminh63

Active Member
Nó ăn cây cỏ là để rửa ruột và nôn ra những thứ độc hại bạn à, chó nhà bạn là PQ chứ không phải PT nhé. Mình còn nhìn thấy 1 em đen tuyện bên cạnh, sao không chụp lên cho mọi người đánh giá luôn 1 thể?

tran van hoan

Active Member
bạn cho mình hỏi bạn bắt em này bao nhiêu tiền vậy.mình hỏi để tham khảo thôi. vì mình cũng đang muốn mua 1 em vện.cám ơn bạn trước nhé<nếu bạn ngại pam cho mình cái giá nhé>
-----------------------------------------
mình tên hoan số điên thoại 01676338888 37tuổi

lovepet6

Member
Chào bác !

bạn cho mình hỏi bạn bắt em này bao nhiêu tiền vậy.mình hỏi để tham khảo thôi. vì mình cũng đang muốn mua 1 em vện.cám ơn bạn trước nhé<nếu bạn ngại pam cho mình cái giá nhé>
-----------------------------------------
mình tên hoan số điên thoại 01676338888 37tuổi
Em đã nhắn tin cho bác giá con vên em mua! Chúc bác sớm có 1 em vện như ý !