• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Papillon xinh đẹp

Ms Linh

Member
Em Papillon giờ đã đẹp trai óng ả hơn rất nhiều!! :D Cảm ơn tấm lòng anh Duy nhé!!
Gửi anh những hình ảnh mới nhất của em ý!! :D

Ms Linh

Member
Em Papillon đã tăng cân và tắm rửa sạch sẽ thường xuyên!! Lông ko còn vón cục nữa!
Nhìn em ý ngồi trên piano trông rất kiêu sa và quý tộc ạ!! :D

vanglai213

Active Member
bạn cho mình hỏi em này thuộc giống chó nước nào mà xinh vậy? mình thấy nếu màu vàng chắc như con cáo con ấy

thaihoang

Member
Ôi Linh nuôi đẹp thế thay mặt nó anh cám ơn Linh nhé chứ anh nuôi nó mà khổ thân nó quá mà Linh có công nhận nó rất khôn không

Ms Linh

Member
bạn cho mình hỏi em này thuộc giống chó nước nào mà xinh vậy? mình thấy nếu màu vàng chắc như con cáo con ấy
Đây là giống chó Bướm anh ạ!! Hay tên khoa học của nó là Papillon, giống này ở VN rất ít anh ạ!! :D Em cũng may mắn mà nhận nuôi đc bé thôi!! :D

Ms Linh

Member
Ôi Linh nuôi đẹp thế thay mặt nó anh cám ơn Linh nhé chứ anh nuôi nó mà khổ thân nó quá mà Linh có công nhận nó rất khôn không
Rất xin lỗi anh Duy nhưng hiện giờ bé Papillon đang được cô bạn thân của em chăm sóc!! :D Sau hôm em bắt bé về để nuôi thì mấy ngày sau bạn em đến chơi thích quá, ôm nó chạy mất luôn!! :D
Nhưng anh Duy yên tâm là bạn em cực kỳ yêu nó và gia đình bạn em chăm nó rất kỹ! :D Hàng tháng đi off bạn em sẽ vẫn đưa bé đi off cùng!! bé giờ về nhà mới đổi tên là Bim rồi, nó được nuôi thả trong nhà nên sạch sẽ mà đẹp lắm anh ạ! :D Anh yên tâm nhé!!
Em này khôn lắm, rất hay giả nai để mọi người thương, ôm ấp và cho ăn rõ lắm!! Biết tự chạy ra sân đi vệ sinh rồi lại vào nhà!! À, cũng rất thích gái nữa!! :D Em vẫn thường xuyên cho nó và Bon đi chơi với nhau!! :D Anh yên tâm nhé!! :love struck:

thaihoang

Member
Ai nuôi mà chẳng được miễn là nó được chăm sóc tử tế không biết bây giờ anh gặp nó liệu nó có nhận ra không nhỉ

vanglai213

Active Member
Đây là giống chó Bướm anh ạ!! Hay tên khoa học của nó là Papillon, giống này ở VN rất ít anh ạ!! :D Em cũng may mắn mà nhận nuôi đc bé thôi!! :D

mình vừa tìm mấy tấm hình đẹp và ít video về dòng chó này:
http://www.youtube.com/watch?v=AznJagOUXFo
cái này em ấy rất thông minh nha nghịch nữa
http://www.youtube.com/watch?v=CrNjn99Uh2M&feature=related
show dog này
http://www.youtube.com/watch?v=RQM-45CTb1M&feature=related :D

Hồi xưa đọc conan 29 có em chó này nhưng không thấy được vẻ đẹp của em í, bây giờ mới biết ở ha nội khó tìm em í thật :))

kokoro194

Member
Lần trước ra chợ hàng ở Hải Phòng . mình cũng thấy bán mấy con... nhưng mà mình ko khoái giống chó này nên ko mua...:rolling eyes:

Ms Linh

Member
Ai nuôi mà chẳng được miễn là nó được chăm sóc tử tế không biết bây giờ anh gặp nó liệu nó có nhận ra không nhỉ
Đến tháng sau!! Để thử xem nó nhận ra anh ko?? Em nghĩ nó khôn thế thì nó nhận ra đấy!! Nhưng chắc nó ko theo anh nữa đâu!! ;;):blusshing::D

DaBin

Hihi, em nuôi em ý đây ạ! Cám ơn anh rất rất nhiều :x!!! E đã, đang và sẽ chăm em ý tốt :">.

chanoikhanh

-3 năm trước có người bạn thân tặng tôi 1 con ntn , cả gia đình yêu thương vô cùng nhưng cách nay hơn 1 tuần do sáng sớm mẹ tôi bận việc loay hoay trong nhà nó chui ra cửa và cứ như luôn có ng` rình rập sẵn , em nó vừa chui ra cửa là có người bắt chạy mất ngay . Em gái tôi nó khóc quá trời nên tôi tìm mua lại cho nó đỡ buồn nhưng loại chó này hình như ko ai bán hết thì phải , khi rảnh là tôi online tìm xem có ai rao bán ko mà gần chục bữa rồi vẫn chưa thấy bất cứ ai bán loại chó này . Còn việc mua chó ở nước ngoài với tôi coi như vô vọng vì tôi thân làm công nhân gia đình chẳng khá giả gì nên việc mua 1 con chó giá hơn chục triệu ko phải chuyện nhỏ nữa rồi .

giống này thi thoảng thấy có bán nhưng ít vô cùng, có đực thì không có cái mà có cái lại không có đực
hiện tại mình cũng đang tìm mua mà chưa thấy tăm hơi đâu
với giống này ai đã nuôi chó lông dài đều mê mẩn với vẻ đẹp của em nó và cũng đều có thể chăm được nó dễ dàng

Gemma

Active Member
Chúc mừng bạn gái chủ thớt có được bé chó khôn và quý hiếm, đẹp nữa. Năm ngoái mình mua một em chó con ở Lê Hồng Phong, người bán bảo là Papillon nhưng chắc là chó lai giống này với chó Nhật. Giờ mình vẫn nuôi em ấy sau một trận ốm xuýt chết, lông em ấy dài giống lông bé Papillon này nhưng không có tai bướm :(:)D