• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em PAO nhà Tuyluy nè

tuyluy

Member
Các bác ơi, xem ảnh em PAO nhà mình nè, vừa chụp hôm qua tranh thủ lúc em đang mải chầu rìa mâm cỗ, còn không thì khó mà chớp được ảnh tĩnh như vậy.:)

Nhờ có pháp đồ điều trị của bác Hungtinhyeu mà PAO đã khỏi nấm rồi (khỏi được 9/10 rồi, mới bôi vài lần), cảm ơn bác Hungtinhyeu nhé.

Lordrich

Member
Em Pao nhìn mặt có vẻ trầm và từ tốn đúng không ah, em nó nặng bao nhiêu Kilo rồi. Bác thử kiểm tra vùng chân phải vùng sát nách xem, hình như có một vết lường.

tuyluy

Member
Bạn ơi vết lường là vết gì vậy? Mình không hiểu :) Cũng chưa bao giờ cân em, vì em nó không thích bế lâu, đôi lúc chỉ mừng chủ tí thôi rồi là lảng đi chơi chỗ khác. Chăc khoảng 12 - 14 kg.

Pao nhà mình trông thì lừ lừ thế thôi nhưng khiếp lắm, rất hung hăng năng động chứ không trầm tĩnh như vậy đâu. Bây giờ em nó sắp đến tuổi cập kê nên cũng đã thay đổi tính nết, đôi lúc trầm tĩnh như vậy đấy, và đỡ hung hăng dữ tợn hơn. Nếu mà nhìn thấy em nó nhe nanh ra dọa thì hãi lắm bạn ạ.:D

vanglai213

Active Member
Các bác ơi, xem ảnh em PAO nhà mình nè, vừa chụp hôm qua tranh thủ lúc em đang mải chầu rìa mâm cỗ, còn không thì khó mà chớp được ảnh tĩnh như vậy.:)

Nhờ có pháp đồ điều trị của bác Hungtinhyeu mà PAO đã khỏi nấm rồi (khỏi được 9/10 rồi, mới bôi vài lần), cảm ơn bác Hungtinhyeu nhé.

chúc mừng em này đẹp quá socola mà cổ có bám trắng..màu lông tì chưa được ưa chuộm lắm nhưng em nó trên cả tuyệt vời ^^

tuyluy

Member
Em thấy trong tấm ảnh này ở phía chân phải có một vết lông bị rụng thì phải, những vết rụng lông này theo dân gian gọi là vết lường ah
Hehe đúng rồi,em PAO bị nấm ở nách và ở dưới mắt nên bị rụng lông, đã được điều trị và nay đã đỡ rồi.:)

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng chị Tú. Càng lớn Pao càng xinh gái !.

Hôm nọ tiện trao đổi với các anh BQP, em có đề xuất xin cho Pao được về "nâng khăn sửa ví" cho Gấu, các bác ấy đồng ý cái rụp.

Thế là chị Tú yên tâm nhé. coi như là Pao đã có ý chung nhân rồi. Giờ chỉ cần bác luyện cho Pao quen đi ô tô nữa là xong.

PS: Chị PM cho em cái địa chỉ của trại. Hôm nào chị rảnh em mò lên thăm trang trại và lũ cún với nhé.

tuyluy

Member
Em PAO nhà Tuyluy đây rùi

Chào các ACE,

Mấy tháng rồi tuyluy mới lại có thời gian để vô diễn đàn VP, đông zui quá. Hôm chủ nhật vừa rồi mình chụp ảnh em PAO, đã được 1 tuổi rồi, lại đang thay lông lần nữa. Có vẻ như là em sắp đến tuổi dậy thì thật rồi:) Sao mà lại chậm phát triển thế cơ chứDog Eye. Tính tình ngày càng đứng đắn trầm tĩnh hơn, nhưng mà khi có khách vẫn rất phải đề phòng, phải nhốt hoặc xich em lại, vì lừ lừ và rất có thể là tợp luôn, chẳng thích ai có hành vi sờ mó vào đồ đạc trong nhà, hoặc có vẻ như mang vác cái gì đó tiến ra phía cổng :D

Xin báo cáo sư trưởng Tai Vểnh và sư phó Hungtinhyeu là sắp tới VP phải chọn rể cho PAO thật rồi. Ảnh của em nó hồi này đây các bác ạ.

Vì nhà tuyluy mê cả Phu Quốc lẫn Hmông cộc nên loài nào cũng thấy hay, PQ thì ôi thôi là tình cảm, nô lệ của chủ. Chỉ biết một chủ là to nhất thôi, sau đó là thứ tự xếp hạng. Còn em PAO được cái là yêu "đều" hơn cả mấy chủ ở trang trại, còn ngoài ra thì đố ai lại gần được PAO.Dog Eye

N.K.A

Member
Hi chị Tú, em PAO màu lông mới thay của nó đổi sang màu hung đỏ hay do máy chụp vậy chị?! H.nào đó chị dảnh, chị up hình mấy nhóc con PQ

tuyluy

Member
Hehe, đúng là lông của em PAO thành hung đỏ, nhưng lúc nào thay lông bọn chó nhà chị đều có mầu lâu kiểu đó, khi thay xong thì lại về mầu cũ. Em Pu là lông mầu đen hẳn hoi, mà khi thay lông có cả túm lông hung vàng đỏ :)). Lần trước thay lông xong PAO Lại trở về nâu Sô Cô La rât ngàu.

Mấy em cún PQ nhà chị sau mấy tháng khó nhọc chữa bệnh đường ruột nhờ có bác Manty tốt bụng các em đã khỏi, đón về được gần 1 tháng thì nhớn hẳn lên và đã tiễn các em về nhà chủ mới hết rùi hihi mình sẽ post ảnh các PQ còi sang mục chó PQ sau nhá Dog Eye

yeulinhnhon

Em Pao này có màu lông đặc biệt thật, con này mà ghép với con cộc nhà bác bibong thì không biết sẽ ra màu gì nhỉ!

tuyluy

Member
Các bác ơi,

Em PAO đã được 1 tuổi rồi, mà sao vẫn chưa thấy có dấu hiệu đòi gả chồng? Muộn mằn quá :D Mong quá các bác à.

Sư trưởng Tai Vểnh ơi,

Có phải giống Hmông Cộc tuổi trưởng thành chậm hơn không sư trưởng?

Cảm ơn các ACE đã quan tâm đến em PAO

Tuyluy

th832003

Member
Có khi chị tú cho em pao lên lc kết thông gia với cún trên này mất thôi:D

tuyluy

Member
Các bác ơi, PAO nhà mình sắp gả chồng được rồi. Em mới dạy thì và đã bị nhốt vào phòng cách ly từ hôm qua, thương quá như vậy chắc phải ở đó 2 - 3tuan cách ly. Kỳ lên giống sau sẽ gả chồng cho em,:) nhiều người hỏi thăm em làm tui cứ sợ em bị điếc thì chết :))

Khoảng hai đến ba tuần nữa hả chị Tú. Lâu quá, em phải về tầm bổ cho nó mới đc, dạo này còn có 18-19kg thôi, rình bắt chuột và mèo suốt ngày đêm, lúc nào trông nó cũng lờ đờ thiếu ngủ. Mà có đang ngủ say như chết chỉ con chuột or mèo chạy cách nó khoảng 5m là cu cậu dựng ngược đuổi theo ngay. THIẾU NGỦ-TRẦM CẢM