• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em muốn biết thêm về chó Yorkshire

chjpbong

Member
êm biết muốn thêm về chó yorkshire,ai giúp em với. Thích giống này thế,nhưng ở VN hiếm quá,tìm mãi không được. Ai biết chỗ bán chỉ giúp em. Giá của 1 em này là bao nhiêu? em không cần thuần chủng đâu ạ.
Mọi người giúp em với!

toydog

Member
chào bạn,giá 1 em theo mình biết khỏang 10tr nếu là chó nhập,và thường phải đặt trước,còn chó sinh ở VN thì chưa thấy,giống này bạn phải chịu khó chăm bộ lông cho em nó. nếu đã muốn nuôi thì nên nuôi thuần chủng đi bạn,còn lai thì ko còn gọi la yorkshire nữa rùi.

Boo09

Member
mình cũng có sở thích như bạn :) xem xong một bộ phim đâm ra mê mấy em....mình có xem các bài viết về giống này , nhưng mà tìm mỏi mắt vẫn chưa thấy :( không biết ở HCM có ai biết về loại này không ? Ở BK mình cũng thấy hiếm lắm...:(

chjpbong

Member
công nhận tìm các em ý hiếm thật...chắc bây giờ chỉ có thể ngắm qua ảnh mà mơ thôi,chứ với giá của em ý thì....chẹp chẹp

solomon

Member
Bạn ra petshop Võ Văn Tần, ngay ngã tư với Nguyễn Hiền, hoặc petshop Huỳnh Văn Bánh, Nguyễn Văn Trỗi quẹo về hướng Tân Bình, bên tay phải, 2 chỗ này chuyên nhập và bán các loại pet nhập, Yorshire trung bình trên 10tr, good luck ^^

chjpbong

Member
Bạn ra petshop Võ Văn Tần, ngay ngã tư với Nguyễn Hiền, hoặc petshop Huỳnh Văn Bánh, Nguyễn Văn Trỗi quẹo về hướng Tân Bình, bên tay phải, 2 chỗ này chuyên nhập và bán các loại pet nhập, Yorshire trung bình trên 10tr, good luck ^^
mấy chỗ bạn chỉ trong Hồ Chí Minh hết hả?

Gene_tot

Là mấy bé này nà bạn :)

mấy em này ko phải Yỏrkshire đâu bạn, theo như trong hình có thể là Aủstralia terrier là con cháu gần của Yorkshire
ở bên Q7 khu phú mỹ hưng có tiệm pet shop của người Hàn có bán giống này (yorkshire), giá cao ngất ngưỡng từ 2-3000 USD một em

chjpbong

Member
mình thích cái bé giống con chó của Sapray trong High School Musical ý...ai biết đấy là giống gì không? mình tưởng đấy là Yorkshire

Terrier

Member
Sharpray trong HSM là Chihuahua chứ nhỉ .
Yorkshire ngoài Hn ko biết đã có em nào chưa nhỉ các bác nhỉ?

Ying_239

mình đang nuôi 1 em yorkshire...em đc gần 6 tháng rồi...mình mua bên Trung quốc là 3 nghìn tệ...chắc k rẻ hơn vn bn....nhưng chó thuần chủng đẹp lắm

MÌnh cũng thích giống bạn, Nhưng nhà nuôi lông dài ko được. chúc bạn mau tìm được cún như ý. Mình nhớ hình như có web nào đó chuyên order những giống chó quý, và ship về vn luôn. để mình tìm lại rồi đưa line cho bạn sau.

htduyd

Member
Sharpray trong HSM là Chihuahua chứ nhỉ .
Yorkshire ngoài Hn ko biết đã có em nào chưa nhỉ các bác nhỉ?
Yorkshire đó,chắc chắn ko phải Chihuahua,Sharpray cầm là chó cưng của chú đạo diễn,loại t-cup nhìn iu kinh khủng :x