• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mới nuôi cún!Mong mọi người giúp đỡ.

thongoc

Hàng ngày thongoc cho cún
1.tập thể dục ở mức độ phù hợp ( cho chạy theo xe máy hay xe đạp, đi bộ, vui đùa...) để giải tỏa năng lượng tránh cho chó bị dữ do bức bách, vừa có cơ thể đẹp
2.kỷ luật ( không phải là đánh đập nhé, ví dụ như cho ăn bắt ngồi chờ, trước khi đi ra khỏi chuồng hay ra khỏi nhà đi chơi cũng phải ngồi đợi, khi nào có lệnh mới được phép ăn hay ra khỏi nhà......)
và cuối cùng mới là 3. Tình yêu: Vuốt ve, massage, chải lông..
Cám ơn anh đã có lời chỉ bảo!Em sẽ cho cún tập theo.

Con Lợn Lòi

Active Member
Riêng cái thể dục thì không đi bộ với mấy em pit này được đâu bé à, ít nhất cũng phải từ xe đạp trở lên :D:D:D:D

oheylona

Member
Riêng cái thể dục thì không đi bộ với mấy em pit này được đâu bé à, ít nhất cũng phải từ xe đạp trở lên :D:D:D:D
đúng như bạn này nói , chó pit với chủ đi với nhau mà bằng chân không chơi được với nó đâu , phải xe đạp nghênh ngang cho em nó đi theo may ra mới được không thì chẳng biết ai là chủ ai là chó ...:(|)

gàsiêunhân

Active Member
đúng như bạn này nói , chó pit với chủ đi với nhau mà bằng chân không chơi được với nó đâu , phải xe đạp nghênh ngang cho em nó đi theo may ra mới được không thì chẳng biết ai là chủ ai là chó ...:(|)
do người dạy thôi chị ơi! chó em đi dạo không cần xích đây này, xích vào đi song song cạnh chân ngay không bao giờ có kiểu giựt xích cả, thế nên người ta mới nghĩ ra vòng cổ thít và vòng cổ kỷ luật, muốn chó không kéo chủ thì từ bé cho đi dạo đã phải dạy rồi

oheylona

Member
do người dạy thôi chị ơi! chó em đi dạo không cần xích đây này, xích vào đi song song cạnh chân ngay không bao giờ có kiểu giựt xích cả, thế nên người ta mới nghĩ ra vòng cổ thít và vòng cổ kỷ luật, muốn chó không kéo chủ thì từ bé cho đi dạo đã phải dạy rồi
ah uh!!! vì chó nhà mình chẳng bao giờ chơi vòng ấy nên nó cứ chạy rông, lúc nào thằng cháu mình cũng phải làm cái xe , để cho đỡ mệt Dog Eye nhiều khi về nó kêu trời vì trời thì nắng nóng ngươi qua lại thì đông ,mà để chó kéo thằng em mình gần chết, người đi đường còn chửi cho :time out: mặc dù nó nặng hơn 80kg nhưng mệt với 2 em nó :wall: cám ơn bạn đã chỉ mình 1 cách để về mình nói với nó thằng này nó cũng hay tìm hiểu , nói sách nói vở giỏi nhưng thực tế thì còn ...là con :chicken:

gàsiêunhân

Active Member
ah uh!!! vì chó nhà mình chẳng bao giờ chơi vòng ấy nên nó cứ chạy rông, lúc nào thằng cháu mình cũng phải làm cái xe , để cho đỡ mệt Dog Eye nhiều khi về nó kêu trời vì trời thì nắng nóng ngươi qua lại thì đông ,mà để chó kéo thằng em mình gần chết, người đi đường còn chửi cho :time out: mặc dù nó nặng hơn 80kg nhưng mệt với 2 em nó :wall: cám ơn bạn đã chỉ mình 1 cách để về mình nói với nó thằng này nó cũng hay tìm hiểu , nói sách nói vở giỏi nhưng thực tế thì còn ...là con :chicken:
chị mua vòng kỷ luật đeo cho nó, đi chó giựt xích chị đứng lại giựt xích cho vòng nó thít vào cổ, bao giờ con chó yên thì cho đi tiếp, mấy hôm là được ngay ý mà

Cô bé này được các anh chăm sóc kỹ thế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Đúng là hot girl tuổi xì teen!

luvions

Cám ơn anh đã có lời chỉ bảo!Em sẽ cho cún tập theo.
Về khoản này em cứ hỏi anh bop kit anh ý dạy cho .Ở nhà anh ý có cái chuồng cũng đẹp lắm lúc nào rảnh em sang mà ngắm .

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
em này có giống em kia không các bác ^^
2 em này công nhận là giống nhau nhưng chỉ giống nhau về màu lông thôi chứ nó là 2 em khác nhau hoàn toàn :p:p anh em cứ nhìn yếm trắng ở Ngực 2 em thì sẽ rõ thôi mà :D

Một em yếm bé,một em yếm to và một em là boy nuôi còn em kia thì hot girl chăm sóc!!!!!!!!!!!!

william86

Member
Em gái nuôi pit à!Cho anh giao lưu nhé được không?
Giọng điệu của bác P.I.T này giống của bác a tú là (( atula))với dotuananh fờ lú (( dotuananh flu))lắm, thôi vạch mặt nạ quỉ ra lộ diện thành người đi cho anh em dễ nhận diện =))=))=))=))

Giọng điệu của bác P.I.T này giống của bác a tú là (( atula))với dotuananh fờ lú (( dotuananh flu))lắm, thôi vạch mặt nạ quỉ ra lộ diện thành người đi cho anh em dễ nhận diện =))=))=))=))
Gớm quá mấy bác đại thi hào văn thơ!Giọng văn của tôi có gì mà giống P.I.T và atula?Dạo này các bác văn ôn võ luyện nhiều quá nên mới có chuyện phân tích văn thơ nữa à???? :p :p :p :p :p :p :p