• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mới nuôi cún!Mong mọi người giúp đỡ.

gàsiêunhân

Active Member
Vậy bạn hơn tuổi mình rồi!Mình 19t bạn à.Có gì mình phải học hỏi kinh nghiệm từ bạn!
Thân!!!
ôi mình xin, mình chỉ có kinh nghiệm làm thế nào dắt chó ra hàng trà chanh ngồi uống nước nó ngồi im không đi phá đám khác thôi
mà 19 là 92 à?

Trước đây em cũng nuôi mấy dòng chó cảnh khi ra đường toàn bị mấy anh mang chó lớn ra cắn tức quá em nuôi luôn dòng này xem co anh nào dám .....................nữa không????
Oh dear!!!Đúng là 1 hot girl Hà thành!Rất rất Pro

cocker.fan

Active Member
Đúng là anh chưa nuôi pittbull nên anh chỉ trích dẫn lại ý kiến của chú gà, anh đợi các cao thủ nuôi thành công thì anh nắm cháo theo học. còn cái chuyện chó lớn đã hình thành tính cách thì giống chó nào chẳng thế. cocker thử đọc lại tiêu đề topic đi chủ topic nhờ mọi người giúp đỡ thì anh chỉ đóng góp ý kiến cá nhân thôi. Ai cũng tìm hiểu hết rồi, biết hết và giỏi hết rồi thì khỏi cần diễn đàn nhỉ. Xin lỗi chủ topic xông đất viết bài mà không xin phép mình té đây không pitbull nó cắn thì có trời cứu.:praying: :praying::praying:
à không, sao anh cứ tự hiểu xa hiểu rộng ý em nói thế thấy anh toàn lôi internet ra nói em thấy thắc mắc thôi, mà nói thật chứ anh mới thích pitbull mà giờ anh mới nghiên cứu mấy cái trang dịch này thì em thấy hơi muộn đấy anh, mấy cái kiến thức sách vở này em đọc cách đây hơn năm rồi, từ ngày em chưa nuôi con pit nào cơ, nếu anh cần em gửi cho anh cái link gốc luôn, cho anh đỡ phải copy rồi paste lên vietpet ấy Mấy cái đấy là kiến thức của các chuyên gia trên thế giới được đúc kết cho mình tham khảo, nếu không phải kiến thức của em mà em cứ lôi ra nói như của mình là em em ngượng lắm, xấu hổ anh em cười cho thì chết, em ngại lắm, cũng may giờ có con pit lai nuôi tạm thành ra cũng đúc kết được tý nhưng biết cũng chả dám nói vì mình là hậu bối :D :D
P/s:Em nói có gì không phải và nhiều chữ thì mong chủ topic và anh em bỏ quá cho,cũng chỉ là thảo luận về kiền thức và đam mê pittbull thôi mà. :D

boy_armani8x

Active Member
không nuôi từ nhỏ mà bắt thẳng 1 con pit trưởng thành về như thế này thì chắc là trước kia nuôi chó cảnh bị chó khác to hơn nó bắt nạt nhiều đây..
nuôi pit bạn cố gắng hoà nhập xã hội cho nó bạn àh, cố gắng đừng để mình trở thành kẻ mình ghét trước kia.

trangphuong

Active Member
Cứ nuôi đi và cho nó tình thương thực thụ mình nghĩ chả có con chó nào làm hại chủ cả.
Chưa nuôi thì sợ điều tiếng, nuôi rồi mới thấy tiếng ác mà pitbull phải nhận chỉ là tiếng mà thôi. Thực sự pitbull rất thân thiện với người đặc biệt là chủ nó.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Không biết pitbull như nào mà trên thế giới luôn bị mang tiếng xấu như nào ( là chó hung dữ, có thể gây hiểm họa,rồi có thể cắn người bất cứ lúc nào ) Em đã từng nuôi qua tay ít nhất là đến 7 con Pitbull trưởng thành rồi thì chả hiểu sao hàng xóm xung quanh nhà em ai cũng phải thốt lên rằng '' sao mấy con chó Tây của cháu nhìn mặt hầm hố thế mà sao lành thế thế ''' :D:D nói chung là rất gần người và quấn người kinh khủng, từ bé đến giờ em nuôi chó cho đến giờ bị cả xóm lên án ''' Tổng xỉ vả '' duy nhất có 1 lần là khi nuôi con SITE 2 tháng để nó cắn 2 người ,sau đó cũng cho nó ra đi luôn, con SITE có 1 không 2 thần kinh có vấn đề thì không nói, nhưng phải thuă nhận có nuôi PIT gần gũi với nó thì đúng là những tiếng xấu của Pit từ trước đến nay trên thế giới đúng là chỉ là tin đồn mà thôi, Pitbull nó không đến nỗi như thế ...

kieumailc

Active Member
ôi mình xin, mình chỉ có kinh nghiệm làm thế nào dắt chó ra hàng trà chanh ngồi uống nước nó ngồi im không đi phá đám khác thôi
mà 19 là 92 à?
Bài này thì phải hỏi con gái Đ bào:-bd:-bd:-bd

gàsiêunhân

Active Member
bọn này nó dễ kích động bỏ xừ, như anh phước, nuôi từ lúc con pit nó 6 tháng nhưng đánh nó hơi quá tay phát, nó ngồi phịch xuống cứ lừ lừ nhìn mình mắt đỏ ngầu là phải thôi luôn
cả con bi với bốp của anh hiếu nữa, khua chân múa tay trước mặt nó phát là biết nhau ngay
chúng nó điên cũng chỉ lừ lừ như không có gì thôi, ai không biết dễ tai nạn lắm, nhưng lúc đấy máu nó dồn lên mắt nhìn rõ các mạch máu đỏ luôn
giả dụ nó cắn chó khác chạy ra can, mình thì nó cũng chưa coi ra gì thì...
mẹ con tiểu mộc lúc cho đánh lại lâu ngày không được cắn nó sung, chủ tách ra nó còn quay lại cắn tay chủ để phải buông nó ra cho nó cắn tiếp
em thấy giống nào cũng thế thôi chó lớn hình thành tính cách rồi nuôi kiểu vừa đấm vừa xoa còn được, chứ còn nắn nó theo ý mình thì có tài thánh

_DIAMOND_1984

bọn này nó dễ kích động bỏ xừ, như anh phước, nuôi từ lúc con pit nó 6 tháng nhưng đánh nó hơi quá tay phát, nó ngồi phịch xuống cứ lừ lừ nhìn mình mắt đỏ ngầu là phải thôi luôn
cả con bi với bốp của anh hiếu nữa, khua chân múa tay trước mặt nó phát là biết nhau ngay
chúng nó điên cũng chỉ lừ lừ như không có gì thôi, ai không biết dễ tai nạn lắm, nhưng lúc đấy máu nó dồn lên mắt nhìn rõ các mạch máu đỏ luôn
giả dụ nó cắn chó khác chạy ra can, mình thì nó cũng chưa coi ra gì thì...
mẹ con tiểu mộc lúc cho đánh lại lâu ngày không được cắn nó sung, chủ tách ra nó còn quay lại cắn tay chủ để phải buông nó ra cho nó cắn tiếp
em thấy giống nào cũng thế thôi chó lớn hình thành tính cách rồi nuôi kiểu vừa đấm vừa xoa còn được, chứ còn nắn nó theo ý mình thì có tài thánh
Ờ đúng đấy em,Cái này không thể máy móc dập khuôn áp đặt cho con chó của mình nghe răm rắp theo mình được, PIT kể cả còn bé cho đến lúc nhỡ nhỡ rồi đến lúc trưởng thành, mỗi con 1 tính 1 nết, thôi thì cứ phải chơi cái bài đến đâu hay đến đấy vậy, miến sao con chó mình nuôi không phải con chó tồi là vui rồi :):)

gàsiêunhân

Active Member
bọn này khó lường phết nên cứ phải cẩn tắc vô áy náy anh ạ
không có tên trong danh sách những giống chó dữ nhưng trong danh sách những giống chó tiềm tàng nguy hiểm thì chúng nó đứng đầu rồi mới đến rott, GSD,...

thongoc

Đúng là trước đây em có nuôi mấy chú chó cảnh nhưng toàn bị mấy anh có chó lớn "VÙI HOA DẬP LIỄU".Híc!Thế là em..................................... để khỏi.......................

gàsiêunhân

Active Member
Đúng là trước đây em có nuôi mấy chú chó cảnh nhưng toàn bị mấy anh có chó lớn "VÙI HOA DẬP LIỄU".Híc!Thế là em..................................... để khỏi.......................
Nếu đã là hoa thì ai nỡ dập :-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-"

P.I.T

Member
??? Lại 1 em pit đẹp,chỉ tiếc là chủ sở hữu lại là 1 cô bé teen teen.

_DIAMOND_1984

Ờ, cái bác đồng bào này có nhiều kinh nghiệm hay đáo để, cả cái kinh nghiệm dạy bé con huấn luyện chó cũng thế ! :D:D:D
làm vài tấm ảnh của ABU đi anh ơi, bụng ngang dạ chửa mà anh ủ ác thế ..:D:D

Scoobydoo

Member
Hàng ngày thongoc cho cún
1.tập thể dục ở mức độ phù hợp ( cho chạy theo xe máy hay xe đạp, đi bộ, vui đùa...) để giải tỏa năng lượng tránh cho chó bị dữ do bức bách, vừa có cơ thể đẹp
2.kỷ luật ( không phải là đánh đập nhé, ví dụ như cho ăn bắt ngồi chờ, trước khi đi ra khỏi chuồng hay ra khỏi nhà đi chơi cũng phải ngồi đợi, khi nào có lệnh mới được phép ăn hay ra khỏi nhà......)
và cuối cùng mới là 3. Tình yêu: Vuốt ve, massage, chải lông..