• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em mới mua được em chim này nhờ các cao thủ đánh giá hộ cái nhé

Hoangminh

Member
theo mình thì chú này không phải nhuộm đâu, không phải cứ trắng là chân phải đỏ. Mình có 3 chú nhóc mới bắt được chúng ở trong bộng cây với chim mẹ được bịt lại bằng đất chỉ còn lại 1 lỗ nhỏ, ở ngoài còn 1 chú nữa ai biết chúng tên gì chỉ mình với

con này là hồng hoàng hay gọi tên khác là phượng hoàng đất

futurai9x

Member
theo mình thì chú này không phải nhuộm đâu, không phải cứ trắng là chân phải đỏ. Mình có 3 chú nhóc mới bắt được chúng ở trong bộng cây với chim mẹ được bịt lại bằng đất chỉ còn lại 1 lỗ nhỏ, ở ngoài còn 1 chú nữa ai biết chúng tên gì chỉ mình với

Con này đúng là chim Hồng Hoàng rồi.Chim quý hiếm trong sách đỏ nữa đấy.
Topic này toàn chim quý chim hiếm :D

Namir

Member
con này được đấy, thiệt hại chi cho em này ko biết bao nhiêu bạn????

Chim của đồng chí Khương béo thì đích thị là hàng khủng rồi làm gì có chuyện nhuộm, một cao thủ về chim và lồng khuyên.

duykriss

đang Rất Quan Tâm Nếu Có Bán Thì Cho Mình Xin Cái Giá Nha Bạn
0909520112- Duy

Em thấy bàn về chim chào mào nên mạn phép các bác

Đây là chào mào Hồng y giáo chủ, người màu đỏ rực.
(Con này trên mạng thôi nhé)

Em nói thật với các bác em chẳng biết có nhuộm không nhưng khi mới mua em đã thò tay tự nhổ mấy cái lông chim...của em về nó mọc ra lại là mầu trắng mới đáng yêu chứ he he. Em mới săn thêm được 1 em khuyên vàng khè để vài hôm em nó dạn dạn em sẽ post hình cho các bác chém nhé
Xin lỗi Bác năm nay bao nhiêu tuổi ạ? Nếu Bác tự thò tay nhổ mấy cái lông chim của Bác mà khi mọc lại nó mọc ra màu trắng thì em phải khẳng định là Bác đã khá nhiều tuổi hoặc xấu máu. Theo logic thì khi mọc ra nó phải có màu đen nhánh và xoăn tít thò lò. Mà em ngẫm một lúc vẫn không thấy giữa việc con chào mào trắng trong lồng và việc tự tay nhổ lông chim của Bác có gì liên quan??? =))=))=))

Ka_sea

Member
cùng ý kiến với bác này nà ......nhưng biết đâu chừng con này zin nó vậy thì sao ??? chúc mừng bác , thay lông rồi biết chắc hà
Bạn mình vừa bẫy được một con gần giống vậy, chỉ có vài đốm xám trên lưng thôi
Không phải nhuộm đâu bạn ơi, nó hót rất to và siêng nữa

ngoc khoa

Member
Hình ảnh của em nó sau vài tháng nuôi tại nhà em.

Đại ca có cái lồng khủng quá,chúc mừng anh kiếm được một chú chim lạ. À mà anh ơi, em cung vừa mới kiếm được một chú Mi, em này có 8 sợi lông trắng, mọc đều hai bên cánh nhé.
Thằng bạn mượn mất máy ảnh, không thì em gửi bác mấy kiểu ảnh xem chơi. Hôm nào nó trả em chụp cho bác xem( mà con này đánh đấm xem ra cũng chịu đòn lắm bác béo a)

ngoc khoa

Member
Như đã hứa với bác., hôm nay có máy ảnh thằng em lam vài kiểu của em nó, mời bác và anh em "chém" thoải mái

Như đã hứa với bác., hôm nay có máy ảnh thằng em lam vài kiểu của em nó, mời bác và anh em "chém" thoải mái
Đồng chí này không phải do đèn pha đâu bác. Trên này anh Duy ở Công an tỉnh Hà Giang cũng có một em thế này đá đạt cờ của hội chim My Hà Giang đấy ạ. Bác Ngọc Khoa có thể quay Video về e nó không? Con này bác bán bao nhiêu . ĐT: 0946588422 pm cái giá. thank bác.

chuachom

theo em thì con này là nhuộm vì nhiều màu trắng thế thì mắt, chân móng cũng không đen như thế. Có gì sai mong bỏ qua