• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Mập nhà tớ !

[*Linh_ Mieu*]

Chào các bạn ! Mình là thành viên mới , mong các bạn sẽ ủng hộ mình & em Mi Mi ( hay còn được gọi là Mập Mập ) nhà mình nha ! ;) :wel:
Em ý có nhiều ảnh lắm nên mình không thể post hết lên được ( chú thích : ảnh này chụp em ý cũng hơi lâu rùi để lúc nào rỗi mình sẽ post ảnh mới ^^ )
À ! Bạn nào biết em nhà mình là giống miu gì thì chỉ cho mình với , mình chẳng biết em miu nhà mình là giống gì cả :((
Thank các bạn đã vào xem và ủng hộ ^^ :eek:fftopic:

Linh Miêu đừng post quá 4 ảnh/ bài nhé! - Mod Phù Dung

chilan95

Member
em này mập thật đó .Trông có vẻ hơi lười vì ảnh nào cũng thấy em ấy nằm .Mà em ấy là con trai hay con gái thế :D

[*Linh_ Mieu*]

Em ý là con trai đấy nhưng mà ... bị thiến rồi :(( ! Tại vì có đợt em ý kêu nhiều quá nên toàn bị anh mình đánh thôi . Dù thương bé lắm nhưng gia đình mình vẫn phải quyết định cho bé đi bác sĩ ... :((
Em ý đúng là cũng hơi lười :D ! Em ý thích nằm trong chăn cùng người lắm, những lúc như thế nhìn đáng yêu không chịu được :love struck: !
Mình post tiếp ảnh của bé này ! :D

knoor

Member
Em miu của bạn xinh quá đi, có cái bờm ở cổ trông rất là nam tính nhé. Nếu mà chưa cho đi bác sĩ chắc nhiều em mê mệt đấy! :p

à méo

Member
í hihihi! Trông em ý đáng yêu quá! Ừ con này trông giống mèo Nga lai VN quá! Đuôi to thế! Nhìn chỉ muốn cắn thôi! :p :p

oa ! em mập xinh quá. mập xù nữa chớ, yêu ghê :) em í là đực mà sao tớ nhìn mặt em í giống cái hơn :)) chắc là do bị ... ấy ấy ... :D
hôm nào đem em nhà tớ qua nhỉ, chắc đánh lộn dữ luôn :))
mà bạn nuôi bé lâu thế mà ko biết giống gì à ? tớ nghĩ em ý là mèo Nga xù VN ...

[*Linh_ Mieu*]

Em ý nam tính thế cơ mà ! Chỉ tại em ý đáng yêu quá nên tưởng là girl thôi ! :)) Em ý có hai đời vợ rồi đấy , hoành tráng ghê chưa ? :)) Con em ý đáng yêu lắm ! :love struck:
Hôm trước mình xem trên web có thấy ảnh con miu này , nhìn cũng giống miu nhà mình ( nhưng nó là giống mèo Turkish Van cơ ) Ảnh nó bên phải , còn ảnh miu nhà mình bên trái

tina90

Member
[*Linh_ Mieu*];98090 nói:
Em ý nam tính thế cơ mà ! Chỉ tại em ý đáng yêu quá nên tưởng là girl thôi ! :)) Em ý có hai đời vợ rồi đấy , hoành tráng ghê chưa ? :)) Con em ý đáng yêu lắm ! :love struck:
Hôm trước mình xem trên web có thấy ảnh con miu này , nhìn cũng giống miu nhà mình ( nhưng nó là giống mèo Turkish Van cơ ) Ảnh nó bên phải , còn ảnh miu nhà mình bên trái

Giống thật đấy bạn ạ:dancing::dancing::dancing:.Mèo nhà bạn xinh quá:love struck::love struck::love struck::love struck: lúc nào cho em đi off giao lưu với mọi người nhé:-bd:-bd:-bd

[*Linh_ Mieu*]

Ôi trời ! Em ý đâu phải là cún đâu mà cho em ý đi off chó ngày mai :))
Mình cũng rất ngạc nhiên vì bé nhà mình giống con miu đó đến thế :D
Mình sẽ cố gắng cho bé đi off cùng mọi người ! ;)

bạn ko thấy là mèo dữ như cún à :)) có thể coi nó là cún đi, mai dẫn đi off cho mọi người chiêm ngưỡng. em mập của bạn to tướng, dẫn đến đảm bảo có mấy con sợ chạy cong đuôi, bạn khỏi lo là Mập bị cún ở buổi off bắt nạt :D

[*Linh_ Mieu*]

Đương nhiên là bé không thể bị ai bắt nạt được vì mình không cho phép và mình sẽ bảo vệ em ý :))
Này ! Bạn Khoai-heoquay ơi ! Ý bạn nói là em Mập nhà mình dữ á ? Xin lỗi bạn nhé ! ;) Em ý không dữ đâu , đặc biệt là em ý không bao giờ cắn người lạ ( mà chỉ cắn và cào người trong nhà thui :)) =)) ). Bạn là girl hay boy thế ? Cứ trêu em ý mãi thôi , em ý giận bây giờ :D

khoai là g, mà mèo nhà của tớ cũng là g. trêu Mập 1 tẹo, làm gì là nóng thế :)) thôi thì sorry Mập nhá, Mập là Mập xinh lắm, ngoan lắm, Mập ko giận tớ đâu nhỉ :D

tina90

Member
Nhìn mặt em mập hiền hiền chắc tính cũng hiền mình nói đi off mèo không phải off chó đâu:D:D:D

[*Linh_ Mieu*]

Em Mập hiền lắm ! Không giận ai lâu đâu ( chỉ thù hơi dai thôi ) :)) =)) . Mình thấy các bạn trong hội Mèo cũng vui tính và thân thiện nhỉ ! ;) Và các bé miu nữa chứ , đáng yêu ghê ! :love struck:
Dạo này em Mập nhà mình có vẻ gầy đi , chắc chỉ còn khoảng 6 kg thôi ! Các bạn có biết cách nào làm cho bé ăn nhiều và béo lên nữa không ? Vì theo quan điểm của mình thì bé càng béo càng tốt :)) !
Hôm nay mình show ảnh vợ hai và con của bé lên này :D

ashita

Dịch giả Vietpet
[*Linh_ Mieu*];98090 nói:

turkish van là loài mèo khó tính, nó khó sống kể cả ở những nơi là nguồn gốc của nó. loài này là mèo gốc của gen mèo khoang, thân trắng chỉ có đầu và đuôi là có những vết khoang khác màu. và 1 điểm rất đặc biệt là loài mèo này rất thích nước vì bộ lông của nó ko thấm nước.
nếu mèo của bạn có các đặc điểm trên thì đúng là hàng độc đó. có ở HN ko nhỉ ? hôm nào đi off đê

[*Linh_ Mieu*]

Em nhà mình cũng thích nước lắm , cứ nghe thấy nước chảy trong nhà tắm là xông vào xem :)) =)) . Vô duyên thế chứ lị :D ! hic... nhưng rất tiếc là em ý lại có khoang ở lưng ( giống hình cái cánh cực :angel: :)) ) . Hay em ý là lai của mèo Turkish Van nhỉ ;;) ( tại mình thấy nó giống em Mập nhà mình lắm ý :D )
Hôm nào Vietpet tổ chức off , mình sẽ cố gắng đưa bé đi ;)

tina90

Member
[*Linh_ Mieu*];98401 nói:
Em Mập hiền lắm ! Không giận ai lâu đâu ( chỉ thù hơi dai thôi ) :)) =)) . Mình thấy các bạn trong hội Mèo cũng vui tính và thân thiện nhỉ ! ;) Và các bé miu nữa chứ , đáng yêu ghê ! :love struck:
Dạo này em Mập nhà mình có vẻ gầy đi , chắc chỉ còn khoảng 6 kg thôi ! Các bạn có biết cách nào làm cho bé ăn nhiều và béo lên nữa không ? Vì theo quan điểm của mình thì bé càng béo càng tốt :)) !
Hôm nay mình show ảnh vợ hai và con của bé lên này :D

Ấy có muốn hỏi bí quyết cho em miu nhà ấy ú ụ không khi nào ấy đi off nhớ ra gặp riêng chị pumpkin phó chủ nhiệm nhé;;);;);;).Mèo nhà chị ấy nặng tận 10 đến 15 cân cơ đấy là còn giảm cân rồi đấy mà cậu ý là mèo ta không phải mèo tây đâu$-)$-)$-)

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Linh Miêu ơi em đừng nghe cái Tina nó bốc phét, mèo nhà chị nặng có gần 6 cân thôi... Nhưng chả hiểu nó lấy thông tin ở đâu mà nó rêu rao khắp thiên hạ là mèo nhà chị nặng từ 10 - 15kg chứ... Khổ thân chị, kẻo người ta lại bảo "chủ nào tớ nấy" thì chị buồn lắm..

Hẹn gặp Linh Miêu & mèo nhà em ở Hội Mèo nhé.

Nếu em đưa được cả gia đình nó đi thì thật tuyệt..