• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mèo nhà mình xin ra mắt ACE

rosyrain

Member
Mèo nhà chú xinh quá, nó mà trưởng thành thì cứ như cái gối tha hồ mà ôm mà nựng

ngavn89

Member
chú ơi bibi bị mất là thế nào, cháu tưởng bà ở nhà bà trông bé cẩn thận lắm cơ mà :-ss sao lại có thể mất được :(( bibi xinh gái :((

chú ơi bibi bị mất là thế nào, cháu tưởng bà ở nhà bà trông bé cẩn thận lắm cơ mà :-ss sao lại có thể mất được :(( bibi xinh gái :((
Bà đi nấu cơm, cụ trông hàng nên ko để ý, lúc đó lại nhá nhem tối nữa..>Chán kinh

Bạn oơ, bạn up ảnh thế là vi phạm nội quy đấy, mỗi bài chỉ đc Post 4 ảnh thôi. bạn sửa lại đi mọi người cũng dễ xem ảnh hơn mà :)
Bé yêu mà hiếu động quá nên chụp ảnh bị rung :D
Trời ơi, nhìn bé 4 tháng xong thấy Bum nhà mình 5 tháng bé như quả nho ma chạnh lòng :((
Tks bạn..... tại chụp bằng ĐT nên nó ko được nét lắm, với lại nó cứ xấn lăn vào người nên khó chụp

:D Chà thấy em ấy giống mèo Pháp hơn lông không xếp tầng và tai dựng gần nhau lắm ( nhờ mọi người ở 4rum xem kĩ ảnh chắc cũng rõ thôi đảm bảo đên 70% nói mèo Pháp :">) :)) mèo em Tiến đảm bảo khỏe mạnh nhưng nếu không thấy bố mẹ làm sao rõ giống , Tiến cũng đâu phải chuyên gia mèo , nếu giả em Tiến nhìn nhầm hay mình nhìn nhầm dù em ấy là mèo Pháp hay Anh lông ngắn thì cũng không sao miễn là em ấy xinh đẹp khỏe mạnh:)) và ấy hãy yêu em ấy như mọi em mèo khác đừng vì giống này giống kia :D , Bơ nhà tớ cũng đang thay lông nhưng tớ thấy lông nó chẳng có vẻ gì là đang xẹp đi , vẫn xù như thế , lông cũ mất đi lông mới lên rất nhanh ( theo tớ thay lông chẳng ảnh hưởng đên lông đâu trừ 1 vài TH )
Bơ nhà bạn là mèo gì thế? cho tớ coi ảnh em nó với được ko ?

Uhm thì mèo gì thì cũng là mèo mà, nhà tớ có nuôi em mèo ta mà cũng được cưng lắm, chứ có phải cứ mèo tây và mèo đắt tiền thì mới được cưng chiều đâu.
Tks bạn

Beambeam

Active Member
Ui ui, iu quá iu quá đi mất, em này dễ thương quá bạn ah. Mình thì rất thích mấy bé mèo tình cảm quấn người như vậy mà bé nhà mình thì quá hiếu động, chỉ thích nghịch thôi, không thích được ôm ấp, vuốt ve như vậy đâu, thèm quá đi mất...hic..

Beambeam

Active Member
Mà em í là mèo Anh lông ngắn đấy bạn ah, mình nghĩ mèo Pháp thì mặt phải thanh và gọn hơn, mặt em í tròn tròn mà, trưởng thành hơn sẽ rõ hai cục bên má vần vò thì thích phải biết..

hì, tks bạn, em nó là đực, sau này mà có cục thịt ở má thì thật là fê...Hiện mèo A lông ngắn cũng nhìu mà bạn, chịu khó đi mày mò là có 1 em ngon lun. Trước mình cũng chỉ thích mèo lông dài thôi, thế mà qua nhìn con mèo A lông ngắn đực nhà bà Hảo mà thèm chít luôn được, thế là bắt lun mèo A lông ngắn. Nhà bà ý bán đắt quá ko cũng đặt 1 em cái....

Beambeam

Active Member
Nhà bà Hảo đợt này cũng hết mèo Anh lông ngắn rồi bạn ah, mình thích mèo Anh lông ngắn một phần vì nó mũm mĩm, tròn tròn, dễ thương, một phần vì lông ngắn phù hợp hơn vì nhà mình có trẻ con, lông dài bay bay như tuyết thì cũng mệt..Nhà Gafiel cũng có một bé xám hồng đẹp lắm cơ nhưng mà không biết tình hình thế nào rồi..

liberu

Active Member
Hóa ra em này là anh em họ hàng với bê bò nhà mình đây. Em nhà mình hôm đầu bắt về thì nhát lắm, nhưng mấy hôm nay thì đã bạo rạn hơn rồi. Nhảy nhót nghịch ngợm khắp nhà. Chân tủ, chân ghế là gặm với cào nham nhở hết cả.

ko phải họ hàng,mà là ruột thịt chứ...Em này cũng nhát lắm, tớ thì ko có time nhiều ở nhà, chỉ có tối về, và sáng sớm,nên vẫn còn rụt rè..Chắc phải mấy hôm cho nó đỡ sợ mới dám thả cho chạy trong nhà.Còn gìơ thì chỉ nhốt trong phòng thôi..