• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em mèo của Nhà Chùa!

thuan81

Active Member
Mới trưa này mình cùng gia đình đi lễ Phật ở Chùa .tình cờ thấy bé mèo rất đẹp mà Sư Thầy được Phật Tử tặng ,thấy đẹp quá nên mình chụp vài tấm hình ,chẳng biết em ý là giống mèo gì nữa,các bạn góp ý nha!:love struck:
em ý là mèo cái 1tháng rưỡi

bichdiep

Member
Em xinh thật anh Thuận à, màu lông lạ lạ.em này em nghĩ là mèo ta thôi (chắc đã lai ít rồi).Chùa này ở đâu hả anh , em trông khá to, rộng và đẹp nữa, nhất là mấy cô bé nhà chùa nhìn rất dễ thương.Em này kiếp này được vào đây, chắc do tu luyện nhiều lắm :)

thuan81

Active Member
Chùa này ở gần nhà anh đó em !chùa tên là Hương Nghiêm,mấy bé đó là cháu của anh đó !anh và mấy đứa cháu thích bé mèo lắm!trong miền Nam chẳng bao giờ thấy được bé mèo như thế nhất là vùng quê!Cháu anh xin Sư Thầy bé mèo Sư Thầy đồng ý cho rồi !nhưng mà bé Mèo không chịu chạy trốn mất tiêu!anh nghĩ chắc nó khoác lên người chiếc áo xám và xen màu vàng ,để vào chùa đi tu nên không thèm theo anh về nhà đó hi!:D

ngudaymuon

Active Member
Bé này có cái màu lông lạ quá, là tam thể nhưng cái phần màu trắng trông lại ghi ghi. Lạ và xinh, bé này được sống trong chùa, làm bạn với hai cô bé dễ thương như kia thì thật là may mắn và hạnh phúc.

moceva

Member
bé xinh ghê, mèo ta 100% hay sao ấy! màu ghi là do tro hay ở dơ gì đó mà.....

thuan81

Active Member
bé xinh ghê, mèo ta 100% hay sao ấy! màu ghi là do tro hay ở dơ gì đó mà.....
em mèo màu ghi bạn ơi không phải ở dơ , nó rất xinh và lạ lắm màu ghi và màu vàng trong đẹp lắm!

Linhrin

Member
xám là do chúng nó chơi dưới bếp củi hoặc bếp than ấy :D , anh tắm là chúng lại trắng tinh tươm ngay ấy mà :D

mèo ta bình thương thôi :D

hathu08

Active Member
Giờ nó bé và còi vậy chứ sau nó lớn sẽ to đẹp lắm. Em thấy thường những động vật nuôi trong chùa lớn rất nhanh, hiền và mỗi lứa đẻ nhiều con lắm. Được hơi đất và không khí yên bình, rất tốt cho thú nuôi.
Hic, có lẽ chỉ ở chùa là không phải lo bọn bắt trộm, đứa nào dám vào chùa bắt trộm cơ chứ.

thuan81

Active Member
xám là do chúng nó chơi dưới bếp củi hoặc bếp than ấy :D , anh tắm là chúng lại trắng tinh tươm ngay ấy mà :D

mèo ta bình thương thôi :D
nó không phải bi tro bám mà là màu ghi em à!bởi vậy nó mới lạ mới có chuyện để hỏi chứ em!

ilyilyiny

em mèo này là mèo ta lai với mèo tây rùi, mèo mà được nuôi ở chùa là phước cho em ý rồi

nh0kkUn

Member
Oa, màu bé đó nhìn lạ lạ... Lúc đầu, nhìn tấm thứ 4 em thấy tưởng như em ấy dơ với lại....rụng lông... ai ngờ nhìn kĩ lại, màu đẹp quá... Chắc là có lai rồi:D

Em này bị dính tro thôi chứ không phải màu như thế đâu, chùa chủ yếu đun bếp củi mà, mà mèo hay chui vào đấy nằm cho ấm, em nói thật đấy, 1,5th còn chưa tắm được nhưng mà lớn nếu tắm thì sẽ là trắng tinh ngay thôi
Dù thế nào thì em ấy cũng thật may mắn khi vào nhà chùa, hơi tội vì không biết có bao h em ấy còn đc ăn cơm cá nữa không :((

nguyenthuy

Member
Oa, nếu đúng là ko bị dính tro mà lông như vậy thì lạ thật. Hay bé này bị lai với giống mèo nào đó cũng nên, nhưng nhìn thế nào thì vẫn ra mèo ta :D

Linhrin

Member
vậy anh thử tắm cho bé xem như thế nào .... em vẫn nhìn thấy lông kiểu này mấy lần rồi...nhưng đều do bẩn mà :|

HChuong

Member
Bạn ơi! Thôi đừng bắt em ấy về nữa, có lẽ đúng như bạn nói là em ấy mặc chiếc áo màu xám vào chùa để tu và em không muốn theo bạn về nhà nên trốn mất tiêu. Mình nghĩ ở Chùa em sẽ thoải mái hơn ở nhà mình đấy!

Nga beo

Member
cái màu lông đặc biệt thật anh ạ....em ý thuộc về nhà chùa thì nên để em ý theo chân các sư thầy tụng kinh niệm phật ăn chay đi anh Thuan81 ạ hehehehe.....cái màu lông đấy đích thị con nhà chùa mà.....:p

nếu là tro thì người chụp ảnh có thể phân biệt được ngay. vì người ta nhìn thấy thực tế mà. còn nhìn qua ảnh thì không thể phân biệt được giữa màu lông và tro bếp đâu.

thuan81

Active Member
cái màu lông đặc biệt thật anh ạ....em ý thuộc về nhà chùa thì nên để em ý theo chân các sư thầy tụng kinh niệm phật ăn chay đi anh Thuan81 ạ hehehehe.....cái màu lông đấy đích thị con nhà chùa mà.....:p
Đúng rồi đó!khi định bắt bé là bé trốn mất ,anh mới nghĩ ra có lẽ nó muốn đi tu nên mới có màu lông đặc biệt như thế!hi

thuan81

Active Member
nếu là tro thì người chụp ảnh có thể phân biệt được ngay. vì người ta nhìn thấy thực tế mà. còn nhìn qua ảnh thì không thể phân biệt được giữa màu lông và tro bếp đâu.
Anh cũng thấy như em nói!anh nhìn rất kỉ mà nếu như lông bị dơ do dính tro bếp thì chắc chắn màu da nó sẽ dơ lắm!nhưng da nó vẫn sạch mà ,mắt nó lại đục nữa rất giống màu lông,nói chung màu lông nó giống sắc áo người tu vây đó!