• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Mèo Bum nhà tớ :D !

teddy278

Member
Trước hết là cho tớ gửi lời chào và chúc sức khỏe với tất cả mọi người trong 4rum :D tớ cũng mới tham gia 4rum được mấy tháng (thui) thôi nên còn nhiều điều phải học hỏi mong mọi người cùng chia sẻ và giúp đỡ :blusshing:

Quên mất cứ nói linh tinh mà ko giới thiệu gì em Mèo Bum nhà tớ cả :love struck: Em ý là Boy, tớ nuôi được 3 tháng hơn (rùi) rồi, hôm mới về thì nhỏ nhẹ nhút nhát lắm nhưng mà được vài hôm là nghịch như quỷ ý :p giờ em ý lớn lớn 1 chút (rùi) rồi tớ mới post ảnh để mấy tháng nữa còn tìm người yêu =))

Nhìn về nơi xa xăm :sigh:

Hóa ra đang nhìn trộm bị phát hiện nên phải ngụy trang kiểu Úc ;;)

Thoát (rùi) rồi nên nằm nghỉ giải lao :D

Tạm thời thì mới có mấy ảnh zậy, còn mấy ảnh hồi bé mình sẽ up sau :D
Rất vui khi được làm quen với các bạn >:D<

~yuki~

Member
Vì thế nên mặt và tai em í thật đặc biệt, màu lông tro tro ấy cũng rất dễ thương :)

Twelve

Member
em Bum yêu quá,rất đẹp trai nữa chứ.màu lông em Bum đặc biệt thật

thuychi

con mèo nhà bạn giống em ớ nhà tớ thật đấy từ màu lông cho đến nguồn gốc. Chẹp hay là cùng 1 mẹ nhỉ( mẹ em miu nhà tớ là Nga còn bố là Anh đều lông xám cả)

teddy278

Member
Em mèo nhà tớ thì Bố Mẹ đều là Anh hết chỉ khác là lông dài và ngắn thui, mình rước e ý về từ nhà bà Hảo ở Thụy Khê bạn ạ, mình thấy ở nhà Bà có cả 1 em mèo cái Nga nhưng màu trắng :D

thuychi

thế thì không phải anh em rồi .Mèo nhà tớ xin của người quen bên Gia Lâm cơ. Mèo mẹ đẻ được 5 đứa co mỗi 1 đứa lông xù giống mẹ còn lại toàn lông ngắn giống bố thôi. Đây là e thứ 2 tớ nuôi, chị gái của nó mới mất vì bị ngộ độc thức ăn.

teddy278

Member
thế thì không phải anh em rồi .Mèo nhà tớ xin của người quen bên Gia Lâm cơ. Mèo mẹ đẻ được 5 đứa co mỗi 1 đứa lông xù giống mẹ còn lại toàn lông ngắn giống bố thôi. Đây là e thứ 2 tớ nuôi, chị gái của nó mới mất vì bị ngộ độc thức ăn.
:D cứ tưởng là anh em mà hóa ra ko phải, nếu mà lai thì lông cũng ko ngắn hẳn kiểu như thảm đâu bạn ạ, cứ lửng lở buồn cười lắm, hôm nào bạn post ảnh mèo nhà bạn lên nhé :love struck:

teddy278

Member
hì, thanks 2 bạn :D mèo nhà mình là mèo Anh nhưng mà lông lửng lơ :D Mèo Bố thì lông ngắn còn Mèo Mẹ thì lông dài nên nó vẫn chưa thể gọi là mèo Anh lông ngắn chuẩn được :p
Thêm mấy cái ảnh hồi bé nữa :D

Nhìn xinh ko này ;;)

Chú Mèo mà trèo cây....Chổi :))

Hix, nhìn kiểu ngủ mà phát sợ :broken heart:

Hẹn gặp lại lần sau :D