• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Labrador cái màu chocolate em gần được 6 tháng rồi

kinglet

Em nó tên Sam, cũng gần 6 tháng rồi, em sinh ngay 21/04/2012, khỏe mạnh, thích chạy nhảy, chơi cả ngày với nó cũng được, em nó đang thời kì thay lông hình như là vậy. Vì thế mình phải xích nó lại.:)
Ăn ngoài sân, ăn xong tự động ỉa đái, mình dọn dẹp vệ sinh chút là xong đỡ mệt.
Ngoan, cầm roi bảo vào chỗ, là tự động em nó về ngay chỗ nằm, không dám nhúc nhích.
Học được lệnh ngồi rồi, mình lo làm suốt, ko có thời gian dạy dỗ nó.
Với những em khác ko biết thế nào, thấy con Sam nhà em thông minh ghớm, xích nó gần cái tường, nó cào đã rồi ngủ luôn. Em la, cầm roi, dí mặt nó vào cái tường, nói " không được cào tường nữa nha, nếu ko ăn đòn", em quất 2 roi vào mông nó, rồi bỏ thẳng lên lầu, nó ngồi im thinh thích, mặt bùn xo, em nhìn nó tội sao ý. Để ý mấy ngày nay, hết dám rồi.
Nó không hề sủa bậy, ai lạ mới sủa thôi, dắt nó đi công viên, ai mà chạy nhảy nó hù người ta không à, còn ai đi từ từ, nó ngửi ngửi.
Em ko biết dòng labrador có hôi lông không, mà con em mới tắm xong, chừng 1 ngày sau đã bắt đầu có mùi rồi. Về vấn đề này, các bạn các anh các chị trong diễn đàn giúp đỡ ạ.
Đây là tiết mục show hình em cún nhà em.

Ka_sea

Member
Nếu bạn ở Tp.HCM và theo thông tin mà bạn cung cấp về Sam thì cô nàng này là công chúa của mẹ Mon nhà mình rồi :D:D
Lớn lên xinh gái nhỉ, nhìn cái đầu đẹp hơn mẹ
Đàn này có 3 công chúa màu socola ( 1em về Long Thành, 1em về Q2, 1em về Hóc môn)

kinglet

Em ở thành phố hcm, em nó lưu lạc chắc cũng mấy đời chủ rồi đấy anh Tài. Trước khi mua nó, em có gọi điện hỏi anh có con kún nào khoảng 1.5 tháng đến 3 tháng không? Nhưng anh bảo đến tết mới có. Hihi, em phải lặn lội rượt nó dưới Củ Chi lận đó.

dogMun

Member
Em ở thành phố hcm, em nó lưu lạc chắc cũng mấy đời chủ rồi đấy anh Tài. Trước khi mua nó, em có gọi điện hỏi anh có con kún nào khoảng 1.5 tháng đến 3 tháng không? Nhưng anh bảo đến tết mới có. Hihi, em phải lặn lội rượt nó dưới Củ Chi lận đó.
kinh nhờ, đúng là trái đất chật. lanh quanh có ngày va vào nhau...

kinglet

hihi, quá trật là đằng khác, em mình bị viêm da, mấy ngày nay phải đi chích thuốc, khi nào lông lá nó đẹp trở lại, sẽ post lên cho anh em xem.:p

kinglet

bé Út này được bao nhiêu kg rồi anh tài, bé Sam của em đang tăng khẩu phần ăn. Lúc bắt về nhìn ốm tong teo, giờ có da, có mỡ chút rồi. Nhìn chị em nó có nét giống nhau ghê, anh hen.

Em nó tên Sam, cũng gần 6 tháng rồi, em sinh ngay 21/04/2012, khỏe mạnh, thích chạy nhảy, chơi cả ngày với nó cũng được, em nó đang thời kì thay lông hình như là vậy. Vì thế mình phải xích nó lại.:)
Ăn ngoài sân, ăn xong tự động ỉa đái, mình dọn dẹp vệ sinh chút là xong đỡ mệt.
Ngoan, cầm roi bảo vào chỗ, là tự động em nó về ngay chỗ nằm, không dám nhúc nhích.
Học được lệnh ngồi rồi, mình lo làm suốt, ko có thời gian dạy dỗ nó.
Với những em khác ko biết thế nào, thấy con Sam nhà em thông minh ghớm, xích nó gần cái tường, nó cào đã rồi ngủ luôn. Em la, cầm roi, dí mặt nó vào cái tường, nói " không được cào tường nữa nha, nếu ko ăn đòn", em quất 2 roi vào mông nó, rồi bỏ thẳng lên lầu, nó ngồi im thinh thích, mặt bùn xo, em nhìn nó tội sao ý. Để ý mấy ngày nay, hết dám rồi.
Nó không hề sủa bậy, ai lạ mới sủa thôi, dắt nó đi công viên, ai mà chạy nhảy nó hù người ta không à, còn ai đi từ từ, nó ngửi ngửi.
Em ko biết dòng labrador có hôi lông không, mà con em mới tắm xong, chừng 1 ngày sau đã bắt đầu có mùi rồi. Về vấn đề này, các bạn các anh các chị trong diễn đàn giúp đỡ ạ.
Đây là tiết mục show hình em cún nhà em.

Lab rất sạch chắc vì đang thời kì thay lông lên nó mới hôi thôi chứ lab nhà mình dc 7 tháng rồi tắm 1 lần 2 tuần sau vẫn k có mùi bạn ak. lab với rott nhà mình xây chuồng và sàn gỗ cảm giác nó sạch hơn đấy bạn ak

kinglet

hehe, ChimChoChuot ơi, bé đó bằng tuổi với bé Sam nhà anh đó sinh ngày 21/04/2012, 2 đứa là chị em ruột,Sam socola là chị, còn bé đó là út đấy.:-??, anh chủ nuôi tốt ghê, nhìn sạch sẽ, khỏe mạnh.

Ka_sea

Member
Money nhà mình Thiếu tí nữa là 25kg rồi
Một tuần mình tắm 2 lần thôi (ko có thời gian nhiều)

hehe, ChimChoChuot ơi, bé đó bằng tuổi với bé Sam nhà anh đó sinh ngày 21/04/2012, 2 đứa là chị em ruột,Sam socola là chị, còn bé đó là út đấy.:-??, anh chủ nuôi tốt ghê, nhìn sạch sẽ, khỏe mạnh.
[/url][/IMG]
tặng bác này hình như bọn nó có họ thì phải bác ơi

kinglet

tình hình sáng nay ngày 23/10/2012, mình đang cho chó ăn trước cửa nhà, do bất cảnh giác, bọn khốn nạn quăng mồi bã chó, do có linh tính hoặc mạng con Sam nhà mình chưa đến số tử, mình quay lại thấy nó đang ngâm cục gì chuẩn bị ăn. Mình la nó "Không", mình chạy lại mở mồm nó ra, lôi được 01 cục giống trong hình. Tưởng sáng nay là ngày giỗ của nó rồi. Hic, bây giờ phải để ý thật kĩ, và nghiêm ngặt với cái lũ khốn nạn này mới được. x-(

IMAG0875 by kingwind85, on Flickr

vietkon

Member
lũ này = tuổi Dô nhà mình rồi, e nó sn :1/5/2012 cũng đc suýt 6 tháng tuổi rồi , vậy mà đc có hơn 20kg 1 tẹo thui,hjx. e nó đang bị nấm da rụng lông lông vừa phải tiêm & điều trị. e nó là đực socolate nhìn vạm vỡ lém :x:x , ở xa quá ko cho chúng nó giao lưu làm b luôn, mình ở HN ak`. mới nuôi dòng này nhưng thấy hay hay :p

kinglet

hội labrador ở sài gòn lác đác như lá rụng mùa thu, rất vui khi làm quen bạn. LOL, cùng hội cùng thuyền nhé.
Cún nhà anh Thanh, anh Tài hết xảy con bà 7 rồi, chăm khéo quá, con Sam nhà em mới đc 16 kg tẹo à. hic, hơn 6 tháng 9 ngày:-??

thanhcofer

Member
Bé Ben nhà Thanh, nó ăn rau nhiều lắm. Ăn uống rất khỏe, chiều nào cũng dẫn đi vòng vòng chơi. Mình nghĩ Ben khoảng 24, 25kgs rồi. Nghịch vô cùng

vậy em nó ,chắc là có họ với chó nhà mình,bé mình hom nay được 7 tháng ,nặng 25k hơn,mình dang giãm béo cho nó.mổi ngảy chạy khoảng 4 cây số ,xong cho nó bơi ,mình bắt của anh Tài ở thủ đức