• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em học chơi bonsai

CENTIMET

Member
dự định sẽ viết nhiều về thú tao nhã này ...nhưng tuổi còn nhỏ , kiến thức lại quá ít mà nói về cái thú vui tao nhã này thật là chưa phải phép với các bậc cha anh...thôi thì Cent em đây chỉ có thể gởi đến anh em bạn xa gần những hình ảnh mà Cent đã lưu lại trong thời gian qua.

Rất mong được sẻ chia kinh nghiệm từ mọi người.

thân
Centimet

gàsiêunhân

Active Member
nhà em cũng có mấy cây bonsai, lúc mới được tặng thì rất đẹp, giờ nhìn nó cứ kiểu gì ý ạ, cỏ với rêu ở nền thì héo vàng khè

CENTIMET

Member
Sao không gọi là lý ngư đả đỉnh hả CENTIMET ơi?
hihi.

kính tiên sinh

Em thấy cái gốc cũng giống con cá chép ...nhưn em chưa hiểu được cụm từ lý ngư đả đỉnh...phiền tiên sinh giúp em thông suốt

kính lui ạ
Centimet

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
dạo này ku Cent chuyển qua chuyên mục cây kiểng nữa thì anh cũng bái phục em luôn..he..he...tuổi trẻ mà thích nhiều quá vậy..sau này khi nào anh có tuổi 1 tý lúc đó làm 1 vài cây gọi là cho nó có nghệ thuật thì em truyền lại KN cho anh nhé.

BR

CENTIMET

Member
dạo này ku Cent chuyển qua chuyên mục cây kiểng nữa thì anh cũng bái phục em luôn..he..he...tuổi trẻ mà thích nhiều quá vậy..sau này khi nào anh có tuổi 1 tý lúc đó làm 1 vài cây gọi là cho nó có nghệ thuật thì em truyền lại KN cho anh nhé.

BR
Kính Sơn Nguyễn tiên sinh.

Từ dạo ấy , huynh đệ ta chẳng có dịp gặp lại nhau..mang trong lòng Cent nỗi nhớ thương khôn xiết....vì Sơn tiên sinh đẹp chai quá quá mừ!=))

Cent mê cỏ cây tờ thuở thiếu thời , gần đây luyện võ lâm truyền kì quá sức nên tẩu hoả nhập ma nên văn phong mang hơi hớm Kim Dung tiền bối ...kinh mong tiên sinh không thấy phiền lòng

Nhân tiện , cho Cent hỏi thăm sức khoẻ tiên sinh và phu nhân ở nhà...sắp tới em mong tiên sinh chiếu cố mà tư vấn ít kiến thức về Rott giúp em...em cảm kích vô cùng!

Em có cái ảnh về tác phẩm nho nhỏ tặng tiên sinh thưởng lãm gọi là tấm lòng em

cung kính
Centimet

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
lâu rồi mới nghe lại giọng văn đầy lôi cuốn của Cent đệ..he..he..hôm nay đệ sử dụng ngôn từ của kiếm hiệp gian hồ nghe lạ tai nhưng thấy cũng hay hay...nếu cần huynh tư vấn gì thì Cent đệ cứ lên tiếng nhé. nếu nằm trong khả năng của huynh thì huynh sẽ sẵn sàng chia sẻ.

xin cáo từ....he...he....

CENTIMET

Member
Cây kim tiền " vẫy ốc" , có hoa nhỏ hình hoa tuyết treo lũng lẵng , trái có khía như trái sơ-ry , chín đỏ nhìn rất thích mắt

Lũa cứng và đen mun, cây thuộc dạng rổng ruột...đặc điểm chung của cây rừng

ngày 1-1-2011

cung kính
Centimet

hoangtkv

Active Member
Em có cây này thấy hay hay, so ra thì chẳng có giá trị kinh tế nhưng là cây nhà lá vườn, nhờ CENTIMET tiên sinh đặt tên.

CENTIMET

Member
Em có cây này thấy hay hay, so ra thì chẳng có giá trị kinh tế nhưng là cây nhà lá vườn, nhờ CENTIMET tiên sinh đặt tên.

kính Hoàng tiên sinh.

Một chậu Hoa dâm bụt để bàn tiếp khách đang đơm hoa khai nhuỵ tình tứ ...tình xuân phơi phới thế kia thì dù giá trị kinh tế không cao thì người thưởng ngoạn như em đây cũng cảm được giá trị ở một điều chúc tốt lành qua thế Phước Lộc Thọ tiên sinh ạ.

Cung kính tiên sinh chung trà thưởng hoa
Centimet

CENTIMET

Member
mai chiếu thuỷ lá lớn
trực búp măng , có nu gù nhưng không nhiều...dang nuôi trồng chờ tạo dáng...kính chia sẻ cùng các tiên sinh

cung kính
Centimet

Tungu

Member
Welcome bác Cent đã quay trở lại VP. dạo này có thêm nhiều món tiêu khiển mới phải không ? nào là cây cảnh nào là chim cảnh. vậy còn chỗ nào cho Rott không..he...he....

KimCuong

Active Member
Hết Phú Quốc, rồi Chào mào...........................giờ lại Bonsai nữa........................tiếp theo còn gì nữa không Cèn tì mẹt ơi???

Chúc mừng người cũ đã trở lại, vui quá xá. Hehehe....................................

CENTIMET

Member
Welcome bác Cent đã quay trở lại VP. dạo này có thêm nhiều món tiêu khiển mới phải không ? nào là cây cảnh nào là chim cảnh. vậy còn chỗ nào cho Rott không..he...he....
Kính chào tứ ngũ huynh!

Sự quay về của Cent thật mãn nguyện ....em được các huynh đệ đồng chí hướng khích lệ thật lấy làm phấn khởi!

Ngoài các môn chơi trên , em còn học thêm thú chơi cổ ngoạn , ảo thuật , gà tân châu , cu gáy..v.v.

Vấn đề về Rot em cũng đang nghiên cứu thêm ở các đàn anh về con giống và kiến thức ....phần diện tích nhà em cũng đang ưu tiên vài vị trí có phần tạm ổn.

Kính huynh bài Crazy violon mời huynh thưởng thức
Centimet

CENTIMET

Member
Hết Phú Quốc, rồi Chào mào...........................giờ lại Bonsai nữa........................tiếp theo còn gì nữa không Cèn tì mẹt ơi???

Chúc mừng người cũ đã trở lại, vui quá xá. Hehehe....................................
:) Cung kính Kim ka!

>:D<

Em cũng còn vài món gọi là có thể giao lưu với Kim ka....những hãy cứ từ từ.....;;);;);;)

bao nhiêu ý tứ bỏng vụt bay đâu mấu đó ...tìm mãi chẳng có thấy gì để đa tạ tấm lòng của kim ka thôi cho Cent mỉm cười thay cho lời khách sáo vậy!

Cung kính Kim ka clip chào mào em thuần thả vui ạ.
Centimet

tran huy hoang

Active Member
Em nhìn tấm này đã nhất

2 tấm hình này 2 cái rất khác nhưng lại thấy có gì đó giống nhau Bác nhỉ ???!!!

CENTIMET

Member
Em nhìn tấm này đã nhất

2 tấm hình này 2 cái rất khác nhưng lại thấy có gì đó giống nhau Bác nhỉ ???!!!

Em cảm thấy tụi này có sự mềm mại trong những đường nét ....dịu dàng uyển chuyễn ....em uống sửa theo thế phong tranh...tương lai sẽ lã lướt theo con gió...

không biết ý tiên sinh thế nào ...cung kính lắng nghe ạ!
Centimet