• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em gái 02 tháng tuổi

Em GSD này của mình tên là Misa,vì em nó quá hiếu động nên mình chỉ chụp hình em nó chưa được đẹp.

lehuybao

Member
chụp thêm vài tấm để thấy rõ dáng đứng toàn thân mới có thể góp ý được quang ah.gắng chăm em nó tốt nhé.

Tuổi này là quậy dữ lắm nên chụp em ấy đứng yên được chắc là khó khăn lắm đây!

GSD của mình là con cái nhưng nó quậy còn hơn con đực nữa,nó rất thích chạy quấn quýt bên chân chủ.Khi mình nhốt nó vào chuồng thì phải nhốt kèm theo 1 con chó lớn nhiệm vụ làm vú em cho nó nếu không có nó kêu la dữ lắm.

Chó lớn không ăn hiếp em hả bạn,chó nhà mình toàn ăn hiếp,giành ăn,giành đồ chơi cắn em bé Rot nhỏ khóc hoài à.

Con chó lớn của mình cũng là con chó cái nhưng nó rất ngoan,có mình la nên nó luôn nhường nhịn chó nhỏ.

chào quang

như vậy là sau bao nhiêu ngày tìm kiếm , lựa chọn , cuối cùng em và cô cũng tìm được 1 em gái ưng ý rồi phải không ? gắng chăm em nó nhé và đừng quên cập nhật thông tin thường xuyên về em nó chúc cún của em ăn mau chóng lớn.

Mấy hôm nay bận sửa chuồng lại nên chưa kịp cập nhật hình lên,mình dập canxi tối đa nên tai của nó sắp dựng đứng lên rồi.(Nhưng dập nhiều canxi như vậy không biết có ảnh hưởng gì không,mong anh em cho mình lời khuyên)

Em Misa của mình đã được hơn 03 tháng,hôm nay một mình ênh mình chụp hình cho nó luôn vì ngày thường phải có người khác giữ nó mình mới chộp hình được.

Mấy hôm nay bận sửa chuồng lại nên chưa kịp cập nhật hình lên,mình dập canxi tối đa nên tai của nó sắp dựng đứng lên rồi.(Nhưng dập nhiều canxi như vậy không biết có ảnh hưởng gì không,mong anh em cho mình lời khuyên)
mới hơn 1 tháng mà em nó trông khác hẳn ra dáng lắm . còn về việc sử dụng canxi như thế nào cho đúng cách em nên tham khảo trang này ( trang 2) http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=37059&page=2

THAO2009

Chúc mừng Quang, bé gái xinh lắm đó. Nhìn hình bé mình lại nổi cơn thèm GSD ....

cho thêm hình em nó đi Quang ơi . lúc này Misa thế nào rồi ? nhớ cập nhật ảnh em nó thường xuyên nhé , có chó đẹp mà giấu hoài.

cho thêm hình em nó đi Quang ơi . lúc này Misa thế nào rồi ? nhớ cập nhật ảnh em nó thường xuyên nhé , có chó đẹp mà giấu hoài.
Mấy hôm nay em dạy nó gắp vật vượt chướng ngại vật,nhưng xui nó ko vượt qua được ,nó bị té lại đau chân đi xi cà que nữa rồi.Đúng là rõ khổ,nó mới hết đau chân giờ bị lại nữa,nó hết đau chân em sẽ post hình lên.

THAO2009

Em Misa thế nào rồi Quang ? Bé hết đau chân chưa ? Ráng chăm bé chu đáo nhé. Khi nào có dịp mình sẽ ghé thăm bé.

Bé Misa của mình được 5 tháng rưỡi rồi,em nó kén ăn lắm nên không được mập mạp,em nó lóc chóc quá mình phải nhờ má mi giữ nó chỉ chụp tạm vài tấm post lên AE cùng xem nhé.

lehuybao

Member
bé Misa còn bé lắm Quang không nên HL động tác vượt chướng ngại vật sẽ dễ bị sái khớp hoặc gãy xương do ở độ tuổi này xương vẫn còn rất yếu, đợi thêm vài tháng nữa hãy HL các bài vượt chướng ngại vật Quang nhé

ngoc khoa

Member
Em GSD này của mình tên là Misa,vì em nó quá hiếu động nên mình chỉ chụp hình em nó chưa được đẹp.

nhìn thật bụ bẫm, bạn có thể chụp thêm vài kiểu đứng của em nó được không -- dù sao dáng tự nhiên vẫn đẹp hơn bạn a

Vipz.14

Member
Ngốc quá chủ topic ơi. Ai lại dạy cún nhỏ tập vượt chướng ngại vật bao giờ. Tội cho cái chân chúng nó lắm. Em nó đang đẹp. Chủ topic mà HL nữa làm em nó đau chân là em cắt chân chủ topic lột xương xào tỏi, ướp muối đấy :p