• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em dod nhà em bị ghẻ mãi không khỏi.

hoangtun

Member
Có Bác nào ở HN đã chữa thành công ghẻ demodex cho chó cho em xin sdt em hỏi kn với dobermann nhà mình bị ghẻ demodex 2 tháng nay, tiêm bao nhiêu thuốc tắm lá trà xanh, uống thuốc. Đỡ rồi lại bị lại chán quá. Ai có Kn kíu kíu......:((

myhoney

Member
bác mua tip advocate về mà dùng còn nếu muốn rẻ thì bác có thể sử dụng thuốc butomec hai cái này sài đều rất tốt nhưng advocate sài ok hơn nếu cún của bạn đã lan ra nhiều nếu mới bị thì sử dụng butomec la ok
mình sài rồi thấy ok lắm!

Available

bác mua tip advocate về mà dùng còn nếu muốn rẻ thì bác có thể sử dụng thuốc butomec hai cái này sài đều rất tốt nhưng advocate sài ok hơn nếu cún của bạn đã lan ra nhiều nếu mới bị thì sử dụng butomec la ok
mình sài rồi thấy ok lắm!
Chó nhà em cũng bị ghẻ chữa mãi không khỏi bác có thể nói rõ hơn được không,thuốc mà bác cho dùng như thế nào.

myhoney

Member
Butomec thi mình bôi trực tiếp lên chỗ bị ghẻ
còn advocate thi mình đổ vào vùng da giữa hai chân trước phía trên lưng ấy
muốn biết thêm thông tin thì bác lên google search nha

myhoney

Member
Butomec thi mình bôi trực tiếp lên chỗ bị ghẻ
còn advocate thi mình đổ vào vùng da giữa hai chân trước phía trên lưng ấy
muốn biết thêm thông tin thì bác lên google search nha

myhoney

Member
note advocate thì mình tháy nó bắt đầu phát huy tác dụng sau 1 tháng tới 1.5 tháng sau khi bôi nhé!
butomec thì nhanh hơn và rẻ hơn nhiều 10k 1 ống :d

hoangtun

Member
Thank các bạn đã quan tâm, sau khi mang chó đi BSTY sau nửa tháng điều trị em dod của mình đã khỏi được hơn 1 tháng rồi. Lông đã mọc lại đen nhánh.:-@

Xin lổi , thuốc mà bạn dùng để bôi có thể dùng cho trường hợp bị ve ,hay rận phải không bạn Myhoney , tôi rất đang quang tâm , không có con chó nào mà không bị , có điều trước hây sau .