• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em chó PQ này làm giống được ko ae?

nguyenducminh63

Active Member
minh nói bạn đừng buồn nhé chó phú quốc thì đừng bao giờ nói đến hai chữ huyền đề bạn nhé ,nếu em phú quốc này của bạn ko có huyền đề thì chuẩn hơn rất nhiều bạn a,còn nói về lông thì phú quốc có loại NAM ĐẢO VÀ BÁC ĐẢO,lông dài va lông ngắn, còn nếu em này của bạn mà là chó ta thì minh chỉ biết nói la tuyệt vời,huyền đề 4móng rất hiếm bạn nhé ,chó bạn nhìn rất đep,
Xin hỏi bạn căn cứ ở đâu mà bảo chó PQ thì đừng bao giờ nói đến 2 chữ huyền đề nhé??? Giống Nam đảo thì lông dài và Bắc đảo thì lông ngắn cũng xin bạn cho thêm ít kiến thức về chó PQ?

theo em đc biết chó ta và chó nc ngoài *** có huyền đề nhưng các cụ thích huyền đề hơn đặc biệt là huyền đề cả 4 chân .Còn nc ngoài chó mới sinh họ thừơng cắt huyền đề đi vì sợ vướng gây rách chân sau này .Em đã xem trên discovery rồi họ dùng 1 cái kẹp hay dùng trong y tế ấy để cắt chúng khi mới sinh nhanh lắm .

masoidoimeo

đồng ý với tất cả những ý kiến góp ý cho chủ topic,nên không nói về vấn đề này nữa,chỉ có ý kiến là cún dù có "chuẩn" hay không cũng là cún của mình,miễn là thương yêu nó là được.cún không phụ lòng người đâu.chúc bạn có 1 chú cún giỏi!

Mình xin trình diễn pé nhà mình cho bạn xem, rồi bạn suy nghĩ kỹ xem có nên để bé nhà bạn làm giống hay không nhé, vì mình không thích đánh giá , hì hì

hi hi, khoe đốm lưỡi của pé, nên thành ra nhìn mặt bé thấy ghê quá , mong các bác thông cảm

crashmix

bạn ơi em PQ nhà bạn được bao nhiêu kg rồi? bạn nuôi được mấy tháng rồi thế?

dobecgie

Member
Con nào cũng làm giống được cả vì chúng nó đều là giồng đực,đúng không các bác:d

crashmix

hix hix giờ cứ nhìn thấy chú nào đen tuyền lại nhớ đến em Ky nhà mình. thỉnh thoảng nhớ em vào đây ngắm ké các em của các pác vậy...

mình thấy bạn không nên lấy em này làm giống,lông dài, không ngực sa dạ thắt,đuôi cũng không chuẩn, mình chỉ góp ý, ý kiến quyết định vẫn do bạn thôi