• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em chó PQ này làm giống được ko ae?

newstrung

Mình được 1 người bạn đem tặng 1 em PQ cái: 3 tháng tuổi, ngực sa dạ thắt, tứ túc huyền đề, xoáy mũi tên, bắt chuột giỏi:). Anh em thấy em này mình chăm để làm giống được ko anh em. Ae nào có chó đực giao lưu nha.

newstrung

Ae cho mình hỏi: mắt em này hay ra ghèn là bị gì vậy ae, em nó mới được đem lên hồi 11/4/2010

pinmoi

Member
e này lông có vẻ dài nhỉ,bạn nên chụp tấm ngang người để xem ngực sa dạ thắt như thề nào thì tốt hơn,vì nhìn hình 1 mình không thấy rỏ ngực sa dạ thắt

nguyenducminh63

Active Member
Đồng ý với pinmoi về khoản lông dài và bạn newstrung nên chụp ngang người để mọi người thấy rõ còn bình luận xem ngực sa dạ thắt như thế nào? Về việc mắt cún của bạn có ghèn thì bạn mua thuốc nhỏ mắt cho người loại nước muối ý, hình như 1 hay 2 ngàn 1 lọ. Chúc cún luôn khoẻ.

huuloc108

Member
Lông không ngắn, đuôi không cong, không dài... có xu hướng xù... làm giống không ngon lắm. Có gì bỏ qua nhe

Em này lông dài , nhìn qua mấy ảnh thì chưa thấy ngực xa dạ thắt , bạn cho thêm ít ảnh để anh em nhìn kĩ hơn .

newstrung

e này lông có vẻ dài nhỉ,bạn nên chụp tấm ngang người để xem ngực sa dạ thắt như thề nào thì tốt hơn,vì nhìn hình 1 mình không thấy rỏ ngực sa dạ thắt
Trưa nay sẽ có hình mới nhất của em nó. Cám ơn bạn.
Đồng ý với pinmoi về khoản lông dài và bạn newstrung nên chụp ngang người để mọi người thấy rõ còn bình luận xem ngực sa dạ thắt như thế nào? Về việc mắt cún của bạn có ghèn thì bạn mua thuốc nhỏ mắt cho người loại nước muối ý, hình như 1 hay 2 ngàn 1 lọ. Chúc cún luôn khoẻ.
Cám ơn bạn hướng dẫn mình trị bệnh em nó.
Lông không ngắn, đuôi không cong, không dài... có xu hướng xù... làm giống không ngon lắm. Có gì bỏ qua nhe
Cám ơn lời nhận xét khách quan của bạn.
Em này lông dài , nhìn qua mấy ảnh thì chưa thấy ngực xa dạ thắt , bạn cho thêm ít ảnh để anh em nhìn kĩ hơn .
Trưa nay sẽ có ảnh mới nhất. Cám ơn anh chia sẻ.

kendyo

Member
Mình thấy e này ko nên để làm giống vì chưa được chuẩn .....Mầu lông ko đen tuyền, lông hơi dài , đuôi ko thon và vút cần câu , dáng thế này ko phải là ngực sa dạ thắt rồi bạn ah...., với lại xoay e này ko gọi là xoáy mũi tên......
Đấy là áy kiến cá nhân mình , có điều gì không đúng mọi người thông cảm và chỉ giáo nhé

luckyluke08

con chó này lông hơi dài màu không phải đen tuyền, đuôi chưa chuẩn, xóay hơi ngắn, nuôi chơi thì được, nếu để gây giống nên chịu khó săn tìm em khác xinh hơn

newstrung

Mình thấy e này ko nên để làm giống vì chưa được chuẩn .....Mầu lông ko đen tuyền, lông hơi dài , đuôi ko thon và vút cần câu , dáng thế này ko phải là ngực sa dạ thắt rồi bạn ah...., với lại xoay e này ko gọi là xoáy mũi tên......
Đấy là áy kiến cá nhân mình , có điều gì không đúng mọi người thông cảm và chỉ giáo nhé
Cám ơn bạn góp ý, xóay của em nó ở ngòai nhì đẹp hơn hình.

ha chó đep quá bạn mua em nay bao nhiêu tôi cung rất thích cho đen
Thanks bạn. Bé chó này mình được tặng
con chó này lông hơi dài màu không phải đen tuyền, đuôi chưa chuẩn, xóay hơi ngắn, nuôi chơi thì được, nếu để gây giống nên chịu khó săn tìm em khác xinh hơn
Cám ơn tât cả các bạn.
Điều mình ưng ý nhất ở em này là ngòai cái xóay và 4 móng đeo, em nó đặc biệt nghe lời chủ, rất dễ huấn luyện, lúc đầu mình định đem nhượng lại cho bạn khác để có thời gian lo việc khác, nhưng thấy em nó thông minh nên tiếc và để lại nuôi. Sau này nếu cho làm giống chỉ mong các con của nó thông minh như nó. :). Em nó được 3 tháng, chỉ đi tolet ngòai sân, biết bắt tay. Khi mình cho phép thì em nó mới dám đi ra khỏi sân, nêu ko cho phép thì em nó chỉ đứng ngay chỗ ranh giới mà ngó ra ngòai thôi, thích nhất cái chỗ biết nghe lời. Vài lời lan man với anh em, ae có tài liệu huấn luyện chó hay hay share cho mình nhé.

newstrung

Các bạn cho mình hỏi: nanh của bé chó mình móc vô, mình nghe nói đó cũng là 1 đặc điểm của chó Phú Quốc, cắn ko nhả, Chó PQ nhà các bạn có như vậy không?

pinmoi

Member
bạn đừng nên tìm những đặc điểm khác thường nhằm chứng minh e nó là PQ thuần,vì hy vọng quá sẽ thất vọng đấy,vì nhìn dáng vẻ bề ngoài thì e này không phải là PQ thuần rồi,nếu 1 con chó nanh không móc vô,và cắn nhả chứ không như bạn nói là cắn không nhả nhưng lưng có xoáy ngừoi ta vẫn gọi là PQ đó

chelsea

Member
Cám ơn bạn góp ý, xóay của em nó ở ngòai nhì đẹp hơn hình.

Thanks bạn. Bé chó này mình được tặng

Cám ơn tât cả các bạn.
Điều mình ưng ý nhất ở em này là ngòai cái xóay và 4 móng đeo, em nó đặc biệt nghe lời chủ, rất dễ huấn luyện, lúc đầu mình định đem nhượng lại cho bạn khác để có thời gian lo việc khác, nhưng thấy em nó thông minh nên tiếc và để lại nuôi. Sau này nếu cho làm giống chỉ mong các con của nó thông minh như nó. :). Em nó được 3 tháng, chỉ đi tolet ngòai sân, biết bắt tay. Khi mình cho phép thì em nó mới dám đi ra khỏi sân, nêu ko cho phép thì em nó chỉ đứng ngay chỗ ranh giới mà ngó ra ngòai thôi, thích nhất cái chỗ biết nghe lời. Vài lời lan man với anh em, ae có tài liệu huấn luyện chó hay hay share cho mình nhé.
minh nói bạn đừng buồn nhé chó phú quốc thì đừng bao giờ nói đến hai chữ huyền đề bạn nhé ,nếu em phú quốc này của bạn ko có huyền đề thì chuẩn hơn rất nhiều bạn a,còn nói về lông thì phú quốc có loại NAM ĐẢO VÀ BÁC ĐẢO,lông dài va lông ngắn, còn nếu em này của bạn mà là chó ta thì minh chỉ biết nói la tuyệt vời,huyền đề 4móng rất hiếm bạn nhé ,chó bạn nhìn rất đep,

minh nói bạn đừng buồn nhé chó phú quốc thì đừng bao giờ nói đến hai chữ huyền đề bạn nhé ,nếu em phú quốc này của bạn ko có huyền đề thì chuẩn hơn rất nhiều bạn a,còn nói về lông thì phú quốc có loại NAM ĐẢO VÀ BÁC ĐẢO,lông dài va lông ngắn, còn nếu em này của bạn mà là chó ta thì minh chỉ biết nói la tuyệt vời,huyền đề 4móng rất hiếm bạn nhé ,chó bạn nhìn rất đep,
Bạn đưa ra dẫn chứng cụ thể rằng chó Phú Quốc thuần là phải không có huyền đề cho mọi người tham khảo nhé, và chó PQ Nam đảo với Bắc đảo thì loại nào lông dài và loại nào lông ngắn? Mong nhận được lời chỉ giáo, thank.

Bạn có thể đưa ra dẫn chứng cho mọi người xem là chó Phú Quốc thuần thì đừng có nói đến chuyện móng huyền đề được không? Còn mình muốn lĩnh giáo thêm về chuyện chó PQ Bắc đảo và Nam đảo loại nào lông dài loại nào lông ngắn? Thank.

Mong rằng Chel đưa ra dẫn chứng cụ thể về việc chó PQ thì đừng bao giờ nói đến 2 chữ huyền đề. Còn cho mình lĩnh giáo thêm về việc phân biệt chó PQ Bắc đảo và Nam đảo bạn nhé ( vd : chó Bắc đảo to hơn chó Nam đảo, chó Nam đảo lông dài hơn Bắc đảo.v.v.. ):nerd:

chiếc dép ở hình 1 mua ở phú quốc phải ko bạn?chắc là dép thuần chủng và hiếm nên bây giờ mới được chiêm ngưỡng.hảo dép á