• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Boom mà các bạn hỏi thăm đây!

à méo

Member
Hihe, chào các bạn!
Ngày offline vừa rồi vui chứ? Nắng vàng, cỏ xanh, chim hót...các em mèo được 1 bữa linh đình no nê, niềm vui ấy còn kéo dài tới tận bây giờ^^. Hôm đấy mình mang theo em Boom đi, các bạn thấy em ý ngoan hông? :D Một số bạn hỏi nên mình post bài này lên giới thiệu về em ý^^

Em này là mình nuôi hộ bạn Tuấn. Bạn ý đi tập quân sự 1 tháng, nhà không ai trông nên nhờ mình chăm nom. Em này cũng xinh, chân ngắn mà béo. Nhưng cái chính là tính em ý hay. Chứ xinh mà khó chiều, khó nuôi quá thì tớ cũng chả yêu thế đâu ạ, hì hì :p

Lúc em ý ngủ, 2 tai xòe ra như tai thỏ ý :blusshing:
[/URL] [/IMG]

Chân gác lên chân tớ này ^^
[/URL] [/IMG]

Rất là tồ tẹt nhé. Nghịch ngợm thế nào chân mắc vào quần bò của tớ rồi! :(
[/URL] [/IMG]

Mắt tròn xoe kêu cứu đây này!
[/URL] [/IMG]

à méo

Member
Tớ chưa kịp cứu thì em ý ngủ xừ nó rồi! +__+

Em ý ngủ hẳn rồi các bạn ạ! :doh:

Nhìn cái mặt ngủ trông ghét không? >__<

Em này hay bị anh ý gặm tai nên lúc anh ý ngủ chạy ra ngó một cái:

Em Boom còn "cảm hóa" được con Beo nhà tớ cơ. Beo bây giờ là mẹ của 2 đứa con rồi nên hơi dữ với mèo lạ. Thấy con Boom cứ xông vào ...gặm con mình thì mẹ nào chịu được! >"< Khè khè phì phì suốt ngày. Xong thấy Boom hồn nhiên...vô (số) tội quá nên chắc cũng thương, không khè nữa, thi thoảng liếm láp cho con thì liếm cho cả Boom luôn. Chả bù với Boom chả thấy xúc động đậy gì cả, cứ vít lấy mặt chị Beo xuống mà...gặm ^:)^ (con này cái gì cũng gặm!)

Thế mà tớ chỉ được nuôi em trong 1 tháng thôi đấy! :(

Luu Duong

Member
Con nhỏ này dễ thương nhỉ, không phải nổi trội nhưng là " đẹp dịu dàng mà không chói lóa" :), mèo cứ có cái mũi và miệng hồng hồng là yêu lắm lắm ấy.

tsunami

Member
em Boom xinh quá bạn à méo ạ. Giống em Bông nhà tớ ở cái "chỏm tóc" trên đầu nhé.

ôi yêu quá yêu quá À méo ơi...em Boom trông mềm mại thế, thế này làm điệu với lại làm nũng các anh thì thôi rồi, các anh sập bẫy hết nhá!:x ngủ nhìn yêu thật đấy!

catman79

Đáng yêu thật, ghét cái mặt nó quá đi mất, giá mà em này ở SG thì chết với mình ngay :D

à méo

Member
Cảm ơn cả nhà nhé!
Ngày nào chủ của nó cũng nhắn tin gọi điện hỏi thăm đấy. Đau đầu lắm!+__+

À hôm nay em Boom đã chính thức BÚ TI mèo Beo rồi nhé! Thế là nghiễm nhiên "gia nhập" đàn con của mèo Beo rồi!^^
Mèo Beo thương em lắm, mình nhìn chúng nó mà mình cũng xúc động cơ! :(

bong90

Member
nhìn cái mặt nó, chỉ muốn cắn cho 1 cái thôi,yêu thế không biết, đúng là cái mặt lừa tình

ngarua1610

em boom xinh quá đi.Nhìn đáng yêu thật.Mình cũng có 1 em mèo trắng như em Boom đấy chỉ tội chưa béo bằng thôi hehe.

patapon

Member
huhuhu sao bác à méo lại có thể dã man 1 cách tàn bạo như thế????Nuôi 1 em mèo phải nói là The cutest cat I have ever seen!!!!!!À mèo nhà bác giống gì thế?Nếu là lai thì --.-- ý đồ vỡ tan.