• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Ben - Cục cưng nhà mình!

Em nó tên Ben được chuyển khẩu từ quận 1 tp HCM ra HN. Giới tính cái, độ tuổi được 3 tháng, màu lông vàng lửa ra nắng hơi ngả sang đỏ. Các bác nhìn ảnh đánh giá hộ cái nhỉ? :-"

pinmoi

Member
Mình có vài lời,khi chúng ta đưa hình cún của mình lên cho mọi người xem,sẽ có người chỉ ra lỗi của nó,nhưng đừng vì vậy mà không thương e nó nữa nha bạn,miễn sao nó khôn giúp ích cho mình và nghe lời là ok lắm rồi
Nhận xét cún của bạn nha : Xoáy không đều,lai nhiều

Mieo4987

Member
Cứ chó là thấy yêu hết :D Mà cái ảnh chụp cái xxx của nó là chụp ảnh nóng nha :))

chiennk

Member
Mình có vài lời,khi chúng ta đưa hình cún của mình lên cho mọi người xem,sẽ có người chỉ ra lỗi của nó,nhưng đừng vì vậy mà không thương e nó nữa nha bạn,miễn sao nó khôn giúp ích cho mình và nghe lời là ok lắm rồi
Bác pinmoi nói lai nhiều? Xin hỏi bác sao biết nó lai? 1 câu hỏi nếu không được hợp lí mong bác bỏ qua.

chelsea

Member
câu trả lời rất đan rổ ,đăc chưng chó phú là BỜM xoáy và xoáy ,kèm theo màng chân vịt lưỡi đóm, hoặc đen tuyền thì càng tuyệt và hiếm,cái mà người nuôi phú quốc quan tâm đến nhất la BỜM xoáy ,sau đó màng chân ,lươi đốm,,,,nếu phú quốc mà ko có BÒM xoấy là chó lai ,,vì phú quốc ma ko xoáy nhìn chẳng khác gì con chó ta ,,anh em nghi sem trong 1 đàn chó ta đẻ ra lại có 1 em có xoáy thì em có xoáy đó có được coi la chó ta ko a.hay sẽ được gọi là lai

Cứ chó là thấy yêu hết :D Mà cái ảnh chụp cái xxx của nó là chụp ảnh nóng nha :))
Cún của mình là xoáy bản đồ thì không đều vẫn Ok mà. Về độ khôn thì mình thấy nó Good lắm, pinmoi đánh giá 1 con Phú Quốc ntn là thuần chủng 100%, và đánh giá em Ben nhà mình được bao nhiêu %, xin chỉ ra cho mình những điểm lai tạp nhé, thank nhiều.
Mieo à, mình không cố tình chụp ảnh nóng của cún mà chỉ muốn show xoáy hông của em Ben thôi =))

anh_nhut26

Member
câu trả lời rất đan rổ ,đăc chưng chó phú là BỜM xoáy và xoáy ,kèm theo màng chân vịt lưỡi đóm, hoặc đen tuyền thì càng tuyệt và hiếm,cái mà người nuôi phú quốc quan tâm đến nhất la BỜM xoáy ,sau đó màng chân ,lươi đốm,,,,nếu phú quốc mà ko có BÒM xoấy là chó lai ,,vì phú quốc ma ko xoáy nhìn chẳng khác gì con chó ta ,,anh em nghi sem trong 1 đàn chó ta đẻ ra lại có 1 em có xoáy thì em có xoáy đó có được coi la chó ta ko a.hay sẽ được gọi là lai
không hẳn vậy đâu bạn. Dịp lế 30-4, 1-5 vừa rồi mình có đi PQ thấy CPQ đủ loại hết lông trắng, đen , vàng, sôcola,vằn, 4 mắt, có xoáy, k xoáy, tai cụp, tai vểnh...nói chung hình như nhà nào cũng từ 4-5 con chó, đi đầy đường thậm leo tận lên suối đá bàn vẫn thấy 1 vài con ăn đồ thừa của khách bỏ. Mà hình như lông vằn là đắt nhất, thấy nhà để bán chó xoáy ghé hỏi con vằn đẹp chủ nhà kêu có ng trả 4tr k bán, nhưng lạ chó bố mẹ đều xoáy nhưng đẻ 6con lại có 2 con ko xoáy. nên gọi đầy đủ là chó xoáy PQ để phân biệt CPQ ko xoáy. Thân

nguyenson

Member
Chú này cần tăng cường thêm canxi vì hai chân sau có vẻ không được vững, ráng chăm sóc nó thêm nha bạn.

nguyenducminh63

Active Member
Chú này cần tăng cường thêm canxi vì hai chân sau có vẻ không được vững, ráng chăm sóc nó thêm nha bạn.
Cảm ơn lời khuyên của bạn, mình sẽ alo cho chủ của cún Ben chú ý về vấn đề canxi của em nó.

nguyenducminh63

Active Member
Về em Ben!

>:D< Cảm ơn ý kiến của anh em. Mong rằng có thêm nhiều ý kiến để "thằng Đệ" mình chăm sóc em này được tốt hơn, nhớ cho cún đi dạo thường xuyên nhé Đệ :p
Em này nhìn dáng dấp tương đối được , qủa xoáy dài . xin chúc mừng !!!:beer
Haha em này cơ bắp cuồn cuộn ạ, mình thì không biết tiêu chuẩn thế nào nhưng thấy chó của bạn khỏe mạnh là đẹp rồi :D