• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Ỉn nhà em đây....BulldogEngland

tungquay

Member

Ủn đã đi chỉ sau 1 ngày off 21/9.
Mình đã mong có 1 phép màu để em đựoc khoẻ mạnh, lớn lên như Ỉn, mình sẽ mang em đi off, khoe cùng mọi nguời...nhưng ko đựoc nữa rồi...:((

ectasy

Member
buồn quá anh ạh. hôm đi off vừa nói chuyện về Ủn xong. thôi dù sao ít ra em ý cũng đc sống trong tình cảm và hạnh phúc trước khi ra đi. với bệnh của Ủn chắc chỉ có phép màu anh ạ. anh và chị đừng buồn quá nhé.

nqd123

Member
Bài và hình ảnh của Tùng thật cảm động!
Cũng là cố gắng hết sức có thể rồi! Thế còn là trọn tình với nó rồi Tùng ạ! Chia sẻ nỗi buồn!

Ỉn xinh quá chị nhỉ :D... em mới mua 1 bé 8 tháng nặng 18kg mà sao suốt ngày bé cứ thở khò khè, có lúc to như máy cày nhìn bé mà sốt cả ruột :(...ỉn có vậy không chị? Mẹ e đang đòi bán bé đi , nhìn nó mà mẹ mệt lây...ko biết vậy là bình thường hay e nó đi qua đi lại vài vòng nên mệt hay trời nóng nên nó mới bị vậy hả chị? E hay chở bé đi chơi bằng xe máy,chỉ ngồi đằng trước thôi mà lúc xuống xe bé thở như là phải đi bộ cả chục mét ấy :(,chị cho em lời khuyên với nhé! Bác admin đừng chuyển bài em nhé,cho em hỏi chị ý 1 tẹo thôi ạ :D:D. Hình em nó đây ạ.female :)
ai đi qua nhà em cũng hỏi là heo hay la chó :(

tungquay

Member
thứ 1: mình là nam nhé ko phải chị đâu, avanta là ảnh bà xã mình
Bulldog của bạn cực đẹp đấy chứ nhìn rất yêu, mà bulldog thở phì phò vì do mũi buldog ngắn lên như vậy cũng đúng thôi, bulldog ko có sức bền như những loài chó khác chúng có thể rất nhanh nhẹn hoạt bát, chạy bộ, nhưng chỉ được 1 quãng đường ngắn thôi là ko chịu nổi nữa rồi, càng lớn thì khả năng đọt quỵ của bulldog càng cao, bạn có thể xem lại vài trang trước đã có mấy bác viết về bulldog đấy chứ ở trang 2,3 kìa....bulldog của bạn ko phải lai Bocxo đâu mà theo mình nó lai với bulldog Pháp bạn ạh.........

Cám ơn anh rất nhiều ạ,nghe mà sướng cả ruột,thế là yên tâm chăm bé rồi.hehhehhe :D

cunxinh

Member
Dạ ỉn đáng iu quá nên em cũng mạn phép lấy ỉn làm avatar của yahoo . Niềm ao ước đấy ạ . Hic hic nhưng nghe các bác nói Bull bị đột quỵ mà buồn quá . Con bull nhà bác em ngày nào em cũng vật nó nghịch ầm ầm ạ . Hic hic dễ bị mệt thế từ nay em không dám nghịch nữa ạ . Con bull nhà bác em sáng nào cũng làm 2 vòng công viên . Sau đó thấy thở vì mệt nên rút lại còn 1 vòng . Hic hic có gì nhà bác Tùng và nhà em làm thông gia nhé . Hic hic nhưng em bull Pháp nhà em nặng có 12kg thôi . Sợ bé ỉn nhà bác đè bẹp mất . Có gì em hỏi bác em kết thông gia anh nhé .

tungquay

Member
Ảnh 2 thầy trò đi off đầu tháng 10 và ảnh nghịch trong sân off bị xoè :D...Thx bạn Pumkin đã chụp cho mình và ỉn những tấm hình này ....

tungquay

Member
Dạ ỉn đáng iu quá nên em cũng mạn phép lấy ỉn làm avatar của yahoo . Niềm ao ước đấy ạ . Hic hic nhưng nghe các bác nói Bull bị đột quỵ mà buồn quá . Con bull nhà bác em ngày nào em cũng vật nó nghịch ầm ầm ạ . Hic hic dễ bị mệt thế từ nay em không dám nghịch nữa ạ . Con bull nhà bác em sáng nào cũng làm 2 vòng công viên . Sau đó thấy thở vì mệt nên rút lại còn 1 vòng . Hic hic có gì nhà bác Tùng và nhà em làm thông gia nhé . Hic hic nhưng em bull Pháp nhà em nặng có 12kg thôi . Sợ bé ỉn nhà bác đè bẹp mất . Có gì em hỏi bác em kết thông gia anh nhé .
hiihhi thông gia em nhé....cho ỉn có bạn gái anh cũng rất thích như thế đấy..em ép nick yahoo của anh nè có gì pm: quay812003

hugo1749

Member
Wooo !! nhìn em nó xinh quá đi !!!! mình cũng hâm mộ giống này lắm và cũng đang xem .. cân đo để rinh môt baby về nuôi đây !!! he he he he thấy mọi người .... nhìn ghiền quá đi !!!!

dungzago

Member
Dẹp quá.....cái gì cũng dẹp......Chủ dẹp...chó dẹp....chụp hình dẹp....
à mà cho sao nhà bạn nuôi nhiều súc vật thế...mà toan con Bro ko a.nghe thôi dã thấy thèm........

tungquay

Member
anhô đợt này bạn mình mua mấy em bulldog cả đực cả cái, thế là đợt này Ỉn nhà mình đã có vài ba cô vợ xinh đẹp rồi, hôm nào việc dảnh dảnh mình sẽ chụp hình cho các bạn xem ,,,,

tungquay

Member
hihihih Ảnh Ỉn và Sit đi offline ngày CN 9/11 nè.....àh quên hôm qua Ỉn chạy thi với 2 em labado, 1 em goden, 1 em Samoy, Ỉn về nhất bỏ lại các đối thủ 1 quãng cũng tương đối hehehe...quãng đường tầm 50m hehehe

Cám ơn các bác trong VP đã chụp hình cho Ỉn nhà em..Thx các bác nhiều...

tungquay

Member

Thx bác Kim Cương đã chụp tấm hinh này...Con vện trong hình tên là Sit ngưòi yêu của Ỉn, bạn thân mình đang nuôi..chắc sắp salơ
Ỉn cùng sit đi offline ngày 9/11/2008..
cám ơn Downcome vì những bức hình của Ỉn nhé....pro lắm

tungquay

Member

THanks các bác trên VP đã chụp hình cho em nó những hôm đi offline, ths các bác nhiều nhé

cunxinh

Member
Hẹ hẹ cún đẹp tất nhiên chụp ảnh sẽ đẹp rồi . Nhất là con Ỉn cứ thấy máy chụp ảnh là nó thè lưỡi ra nhìn mặt như đang cười ấy . Trông đểu mà đáng ghét da man . Binh chủng Bull thì không còn gì độc hơn nữa rồi . Nhưng con nào cũng giống con ỉn thì bác Tùng phải sản xuất ra binh chủng Tùng để đi trông nom . Chứ không nó chạy khắp sân off rồi quấy phá thì mệt lắm .

GFF88

anh tùng ơi .. con sit nhà anh là đực hay cái đấy ... nó xinh quá trời :X

cunxinh

Member
Khổ lắm . Không chịu đọc bài gì cả . Sit là bạn gái của Ỉn . Đang định sản xuất ra binh chủng Bull mà lị . Đực rựa với nhau thì ra baby làm sao được . May là Sit cũng hiền lành đôi chút chứ phá như con Ỉn thì ra đàn con nghịch phải biết . Và em cũng xin đính chính giúp anh Tùng là : Sit là của bạn thân bác Tùng nuôi . 2 nhà kết thông gia chứ bác Tùng không dám ôm cả 2 quả lựu đạn đâu ạ .he he