• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em điêu, em điệu , em tuổi teen

Chào cả nhà !!!
Tên cháu là RaIm, cháu đến 17 tháng này là được 3 tháng tuổi rồi nhá. Cháu là mèo ta chính hiệu :">
Tại vì cháu có cái đuôi vàng nên ở nhà toàn bị cô chủ gọi là Lúa thôi :-<

X

xuka3691

Guest
mặt bé giống Còi nhà mình ghê. mũi cũng hồng hồng in chang nhau. nhưng nhìn bé có vẻ bụ bẫm hơn Còi nhà mình. chúc bé mau ăn chóng lớn nha

Link Map

Member
hình như bé có lai tí nga thì phải bạn ạh,mắt xanh lông trắng.yêu quá đi mất :x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hi, bé mèo trắng đáng yêu quá. Bạn lưu ý khi cột mèo con nên vòng qua chân trước, buộc cố định nút nhé kẻo dây buộc thít vào cổ bé đó, chúc bé hay ăn chóng lớn.

meomeoxu

Member
ồ, bé lai nga đấy bạn ạ, cái kiểu lông trắng mắt xanh đuôi vằn vàng mà. nhìn bé yêu quá. chúc bé ăn khỏe nhanh lớn nha. hihi

Link Map

Member
bé í giống đốm nhà mình lắm í,chỉ khác là đốm nhà mình trắng toàn bộ rùi lại có cái vệt đen trên đầu.hihi..thế Lúa là con gái hay con zai nào?
hình đốm đây ạh
đốm là con gái ạh,cho làm quen với Lúa nha

linhlamhn

Member
Em Raim xinh quá... da trắng, môi hồng... :))
Mà mình thấy buộc qua chân vẫn có thể bị thít chặt vào, hôm trước ra Hanvet người ta buộc nút chết cho Tom mà mình thấy cả ngày không bị xê dịch gì cả. Cẩn thận hơn thì buộc 3 nút vào thì khỏi phải lo...

@Meomeoxu : mình tưởng mèo Nga phải lông xù cơ chứ bé nhà tớ lông hệt mèo ta à :))
@Linkmap : Lúa cũng là con gái nhé :x
*Bắt tay bắt chân bạn Đốm *
@Linhlamhn : thank bạn nhé :)
cái này là phải hết sức chú ý ý :)

garuru

Member
Bé nhà bạn trông ngộ nhỉ. Mình thấy mèo ta, cho dù cùng một mẹ đẻ ra nhưng mỗi bé đều có một vẻ mặt riêng thể hiện rõ cá tính, đứa thì ngơ ngơ ngác ngác, đứa lại lì lợm, đứa đầu gấu, đứa nhí nhố..., nói chung là rất đáng yêu!

mabubeo

bé í giống đốm nhà mình lắm í,chỉ khác là đốm nhà mình trắng toàn bộ rùi lại có cái vệt đen trên đầu.hihi..thế Lúa là con gái hay con zai nào?
hình đốm đây ạh
đốm là con gái ạh,cho làm quen với Lúa nha
Í sao đốm nhà bạn có đặc điểm giống Tít nhà mình thế :nailbitting:
Bé cũng có 1 cái đốm đen trên đầu nhưng không phải hình tròn mà giống hình cái đuôi của mũi tên
Về ngoại hình cũng không khác là mấy :love struck: