• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Elfy đã làm chuyện người lớn với Ali

tran van hoan

Active Member
Tối nay được sự hỗ trợ của bác Hùng Yêu Tinh , Elfy đã phối giống thành công với sát thủ Ali , kết quả này phải có sự can thiệp của bác Hùng thì mới có thể thành công được . một sự kết hợp giữa 1 bên là cái Elfy dòng đại 32 kg ( nếu nuôi tốt sẽ đạt 34 kg , nhưng dạo này Elfy hơi gầy ) và 1 bên là đực Ali dòng trung 30kg .

Hình nóng này .

Hehe, chúc mừng Anh, Elfy khó tính quá hay sao mà cần phải đỡ hả Anh. Chắc chỉ cần lần đầu thôi, đến lần hai là tự động vào chỗ ngay ý mà. Chúc mừng ...chúc mừng.....:x

vanglai213

Active Member
Cái mông nó vẫn không cao hơn mấy đâu anh Hoan như này là ok rồi .Em nghĩ chắc đúng ngày chuẩn thôi ALi cũng có máu chiến đấu riêng của nó đấy hehe.

john-sam

Member
Hình đúng là nóng quá. chúc cả chủ lẫn Elfi thành công và mang bầu nhiều cún con khỏe mạnh.8->8->8->

Mit2011

Member
Tối nay được sự hỗ trợ của bác Hùng Yêu Tinh , Elfy đã phối giống thành công với sát thủ Ali , kết quả này phải có sự can thiệp của bác Hùng thì mới có thể thành công được . một sự kết hợp giữa 1 bên là cái Elfy dòng đại 32 kg ( nếu nuôi tốt sẽ đạt 34 kg , nhưng dạo này Elfy hơi gầy ) và 1 bên là đực Ali dòng trung 30kg .

Hình nóng này .
Chịu cái Bác HTY... Vụ nào cũng thấy có "hình"... Kiểu " nhạc" gì cũng "nhảy" đây.... :D:D:D
Hy vọng thành công.. Dù gì cũng hơi có chút tiếc nuối....

.

nguyenducminh63

Active Member
Vâng, không phải là em so sánh Kenton và Ali nhưng tại em thấy Kenton ở cùng nhà mà ko cho phối nên em mới hỏi. Đợt tới lễ Tri Ân CLB PQ HN anh Tuấn nhớ ra đấy nhé.

john-sam

Member
Kenton thì quá chuẩn rồi, nhưng Ali cũng chuẩn mà. Kenton để lứa sau vậy sợ cho lấy vợ bây giờ hơi sớm (tảo hôn) ảnh hưởng tới con giống, cún con cũng như tuổi thọ nhỉ đ/chí Hoan %-(

tran van hoan

Active Member
Kenton thì quá chuẩn rồi, nhưng Ali cũng chuẩn mà. Kenton để lứa sau vậy sợ cho lấy vợ bây giờ hơi sớm (tảo hôn) ảnh hưởng tới con giống, cún con cũng như tuổi thọ nhỉ đ/chí Hoan %-(

Vâng! Nếu để kenton nó phối thành công thì khỏi phải bàn về dáng dấp màu mảng cũng như cơ địa , nhưng ali phối lứa này cũng hay , vì sẽ cho ra 1 line mới ! Con của tụi nó sẽ không nhỏ con , mà ít ra cũng phải 32 kg trở ra với những con đực , thì con của chúng nó chẳng bé hơn với Kenton là bao . bầy này thành công mà có được tố chất sát thủ bảo vệ chủ tốt như Ali cũng ra vấn đề đấy chứ anh nhỉ ....

minhcuong

Active Member
Chúc anh Hoan và anh Tuấn sớm có tin vui.

Ali thì mọi người đã biết rồi. Còn Elfy thì em mới nhìn một lần, thấy nó cũng rất dễ huấn luyện. Đàn con của Ali+Elfy sẽ có nhiều cháu có tố chất tốt (thần kinh tốt, khỏe mạnh, dễ dậy, dũng cảm, cảnh giác).

Có một số loại vitamin tổng hợp bà bầu rất tốt cho chó mẹ mang thai. Sử dụng liều lượng = của người vì chó nhẹ bằng 1/2 người nhưng nó lại đa thai nhiều khi đẻ 8-12 con do đó cần rất nhiều chất bổ xung. Anh Hoan tìm trên mạng Prenatal Vitamin. Trước đây em mua được ở nước ngoài giá rẻ, giờ hình như ở VN cũng có.

Amazon.com: Rainbow Light Just Once Prenatal One Multivitamin, 150 tablets: Health & Personal Care

Amazon.com: New Chapter Perfect Prenatal, 192 Count: Health & Personal Care

tran van hoan

Active Member
bác hoan ơi có tin vui của elfy chưa thế bác :x:x

Mọi thứ đang diễn ra với Elfy vẫn đang là ẩn số , nên bây giờ chưa nói trước được điều gì bạn ạ ! Nếu có tin vui mình sẽ chia xẻ với anh em trong CLB ngay

Cám ơn bạn đã quan tâm

Thân .

tyty70

Member
ổ này mà có 12 em phá kỷ lục mali ở việt nam thì đồng chí hoan cứ gọi lả.........

tran van hoan

Active Member
ổ này mà có 12 em phá kỷ lục mali ở việt nam thì đồng chí hoan cứ gọi lả.........

Thì cứ gọi là anh em mới có xuất ... Hehe . Nếu không may mà cứ khoảng 5-6 cún lại bị sứt mẻ tình cảm anh em anh nhỉ . Lúc đó lại bảo ae mày lại đưa lên bàn cân tính toán thì chết dở , mày lại quí nó hơn anh à ? Anh lại thiên vị người ta hơn em thì chết bỏ mịa thằng em .... Hà hà