• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

E Rơm từ đảo về ngày 20/3 rất cần vài lời nhận xét

kecodon

Member
đừng nói cho lên đĩa anh ạ....phải là cho nó vào đĩa.khi nào mà cho vào đĩa,cho em xin căng cái hải nhé...cũng thân!

kecodon

Member
xoaythaif5 ơi,không nhìn thấy tôi post bài rồi à,gạch ý,xây cả nhả cho tôi ở được rồi,tôi nghĩ tôi đang và vẫn đang tiếp thu tất cả các ý kiến,ko phải vì con của mình,còn của nhiều người khác nữa.tôi lên điễn đàn vì đam mê,tôi thích a dua đấy,có vấn đề j à?ảnh hưởng đến ai à,hay ngứa tai ngứa mắt nhà anh...?nếu vậy thì ko nên đọc,và cũng đừng nên góp ý cho người khác.....rất thân!=))=))

tunghhtp

Member
a ơi. nói vậy là hiểu nhầm ý e rồi. bắt đảo vô thì e nói đảo vô. nhưng e k nói con chó của e đẹp a ạ. với lại a ơi. chó có màu đậm màu nhạt mà a. a nói vậy thì con màu như a mới là pq còn màu vàng khác thì ko phải???

mà a ơi. con này đc CNG chưa a. e thấy đẹp đó a. lông cũng sát , cho e hỏi có cứng k a. e k rành , ko sờ đc nên cũng k biết. cái tai e thấy cũng vừa đẹp, ko to ko nhỏ. e còn lăn tăn sao thấy e nhóc của a chân sau hình như cao hơn chân trc, ko dc vuông lắm. k bít có phải do tấm hình k??? cái mông e thấy cũng ko có đc dốc a ơi, no ngang với lưng lun kìa. 1 ít nhận xét vui nếu k fai a bỏ qua cho
Chó ở đảo thì làm gì đã có CNG. Hiện nay duy nhất có một con vện cái do mình tặng chú em ngoài đảo đã có CNG mà thôi (Từ HN em đó được về Đảo PQ).

Mình sẽ chụp và gửi Ảnh con Vàng này sau. Nó cũng chưa toàn vẹn nhưng là một con Chó có nhiều nét mà mình đang tìm kiếm.

hoang_phi_ho

Chó ở đảo thì làm gì đã có CNG. Hiện nay duy nhất có một con vện cái do mình tặng chú em ngoài đảo đã có CNG mà thôi (Từ HN em đó được về Đảo PQ).

Mình sẽ chụp và gửi Ảnh con Vàng này sau. Nó cũng chưa toàn vẹn nhưng là một con Chó có nhiều nét mà mình đang tìm kiếm.
có phải con Quýt không anh. thấy anh em HN bảo con Quýt lúc đầu cũng được a quý lắm nhưng đẻ được 7 con thì 5 hay 6 con không xoáy không vện rồi anh hô bán hay đấu giá gì đấy xong giờ tặng vào PQ rồi à. cũng khổ cho nó có CNG ai bảo đẻ chó con ko xoáy nên chủ nó cho đi luôn

HiepGa1991

có phải con Quýt không anh. thấy anh em HN bảo con Quýt lúc đầu cũng được a quý lắm nhưng đẻ được 7 con thì 5 hay 6 con không xoáy không vện rồi anh hô bán hay đấu giá gì đấy xong giờ tặng vào PQ rồi à. cũng khổ cho nó có CNG ai bảo đẻ chó con ko xoáy nên chủ nó cho đi luôn
Cái topic này xả stress rất hay. Vào đọc đoạn này thì thấy cái cậu này đíu hiểu gì. Người ta mất công tặng chó người được tặng thì đíu nói gì lại nhờ đứa rỗi hơi vào khóc thuê. Rỗi hơi thì ra làm những việc có ích cho xã hội đi 3:-O.

kecodon

Member
Đây là diễn đàn vietpet, hội yêu chó
2 bạn nói như vậy không hay đâu
Thân!
anh thông cảm cho em nhé,cũng chỉ vì một số người,cứ tưởng mình hay,lên diễn đàn nói xằng bậy.em cũng chỉ thêm một chút thôi.hehe ...bác can_508381 thông cảm cho em nhé.hì hì;;)

Mình nghĩ đây là nơi chia sẻ va học hỏi giao lưu có gì mà ae phải cay cú nhau nhỉ. Đã hỏi thì chấp nhận xấu hay tốt thì cũng là học thêm kinh nghiệm để khắc phục lần sau ko mắc phải nữa. Như chú pet nhà mình cũng đưa lên nhờ mọi người đánh giá để xem có những lỗi gì ai ngờ nhiều quá nhưng ko sao vi đó là mình chưa trang bị đủ kiến thức thôi và mình vẫn sẽ nuôi . Vì mình yêu nó đâu cần đẹp hay xấu. Hì. Anh em nhường nhau chút là ok rồi.

xoaythaif5

@Mod: sao lại để cái thứ man rợ vô diễn đàn mà lại ung dung tự tại thế này, không lẽ không ai coi giữ dd sao ?? :-o

@Lyori: bạn ko có lòng thương, quý, yêu súc vật sao??? bạn mún a thịt chó thì mời qua diễn dàn thực phẩm :)):)):)):)). Vpet là 1 cái diễn đàn lớn về pet mà lại để những ng như vậy vô spam, lỡ có new guest vô thì sao, họ nói dd này ra làm sao??? 3:-O

@kecodon: chắc bạn ở HN chứ gì, nghe nói có món mà bạn đg order Lyori ấy:)):)):)) Mik ở trong Nam chứ rau mơ trong đây không thiếu bạn à :)):)) bạn xin 1 miếng căng hải à, sao ko làm nguyên con luôn hahaha <:p<:p<:p<:p

Thoaiquan

Member
Đây mình cũng Góp ý 1 chút cho bớt căng thẳng bạn à : Con chó này là con chó Lai chó Ta, dân chơi Phú quốc nhìn vào ai cũng thấy liền . Mà đã là chó Lai thì có nhiều lỗi và không nên nhân giống . Mong bạn bớt Buồn phiền !

Mình thấy THOAIQUAN nói đúng đấy,sân chơi chung mà dĩ hòa vĩ quí chút cho vui bạn ah. Cùng nhau học hỏi nếu cùng đam mê.

phuquocbreeder

Đây mình cũng Góp ý 1 chút cho bớt căng thẳng bạn à : Con chó này là con chó Lai chó Ta, dân chơi Phú quốc nhìn vào ai cũng thấy liền . Mà đã là chó Lai thì có nhiều lỗi và không nên nhân giống . Mong bạn bớt Buồn phiền !
chào Quân.rất vui đc Quân chia sẻ, mong là đc học hỏi nhiều ở Q. nhân đây mình cũng xin hỏi con này hình như cũng của Q và cũng đc đánh giá cao http://forum.vietpet.com/122703-dingo.html. cũng có màu lông như chó mình.

Thoaiquan

Member
chào Quân.rất vui đc Quân chia sẻ, mong là đc học hỏi nhiều ở Q. nhân đây mình cũng xin hỏi con này hình như cũng của Q và cũng đc đánh giá cao http://forum.vietpet.com/122703-dingo.html. cũng có màu lông như chó mình.
Màu lông của Dingo là lỗi. Nhưng chấp nhận được. Không phải lỗi cần loại bỏ. Tuy nhiên mình đã loại Dingo. Ko cho nhân giống vì 1 lỗi nặng khác. Bây giờ là 4h08 sáng. Mình phải ngủ. Mai nói tiếp bạn nhé.

balinh156

Member
@Mod: sao lại để cái thứ man rợ vô diễn đàn mà lại ung dung tự tại thế này, không lẽ không ai coi giữ dd sao ?? :-o

@Lyori: bạn ko có lòng thương, quý, yêu súc vật sao??? bạn mún a thịt chó thì mời qua diễn dàn thực phẩm :)):)):)):)). Vpet là 1 cái diễn đàn lớn về pet mà lại để những ng như vậy vô spam, lỡ có new guest vô thì sao, họ nói dd này ra làm sao??? 3:-O

@kecodon: chắc bạn ở HN chứ gì, nghe nói có món mà bạn đg order Lyori ấy:)):)):)) Mik ở trong Nam chứ rau mơ trong đây không thiếu bạn à :)):)) bạn xin 1 miếng căng hải à, sao ko làm nguyên con luôn hahaha <:p<:p<:p<:p
Bó tay với ô Xoáy nè . Vừa đấm vừa xoa . Đã kêu ng ta ko nói về ăn thịt chó mà ở dưới lại cười cợt nhảm .

balinh156

Member
Đúng như lời bạn nói . Nó quả thật là màu lông Dingo , nhưng vóc dáng tổng thể của nó đúng chất Phú Quốc nhiều hơn chó của bạn rất nhiều . Và cũng như anh Quân nói màu lông Dingo là lỗi nhưng nó ko phải lỗi nặng cần phải loại bỏ . Chỉ có điều bạn không phân biệt lỗi nặng nhẹ là sao . Cứ nghĩ nó lỗi là hỏng . Con chó này được mọi ng nói cần phải loại bỏ , ko nhân giống vì nó có nhiều đặc điểm quá khác với dáng một con Phú Quốc chuẩn theo Bản Tiêu Chuẩn . Ah mà còn một điều nữa , con Phú Dingo anh Quân đã bỏ chơi !!! . Mình bận , khi nào rảnh mình sẽ so sánh con của bạn và anh Quân bằng hình . Xin phép dùng hình của anh Quân trc và bạn chủ topic , nếu mạo phạm :D

chà chà các bác rôm quá, em xin phép đánh tiếng trước, chủ nhật em up em chó có xoáy nhà em lên cho các bác đánh giá xem con nhà em là phú gì, hehe :D

phuquocbreeder

xin mod cho dẫn cái link này làm bằng chứng. Chú chó tên DinGo của tui . cũng màu giống nhau mà do Thoaiquan post thì các bác vào khen đáo để. còn bài của e thì chém loạn xạ. có vẻ gió chiều nào cây nghiêng chiều đó nhỉ. thôi mấy ae đang tập tành chơi thì chắc ăn cứ mua chó của bác Thắng và a Vulong75 này đi .thà lai Thái 1 tí mà đc cái up lên có nhiều hảo hữu ...