• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

e mới nuối 1 em husky, các bác giúp em với

theanhvip.vn

e mới nuôi nên ko biêt chăm sóc thế nào, cho nó ăn như thế nào là đủ hzhzhz, chó nhà e đã được tiêm phòng 7 loại thuốc và kiểm tra sức khỏe rồi nhưng nhìn nó gầy quá e thương, các bác yêu husky vào giúp e 1 tay, e xin cảm ơn rất nhiều. ( e ấy được 10 tháng và nặng 18kg thì phải )

ew

T-Risk

Member
thông tin chiều cao cân nặng nữa mới xem dc có cân đối ko chứ bạn :D bạn cho ăn nhiều bữa kết hợp với vận động đầy đủ là dc thôi cứ cổ gà say với gan phổi đổi bữa liên tục :D mình thì hay cho ăn thêm trứng gà sống đập ra cái cho húp lun :))
dc cái cũng thấy bé nhà tăng kg nhanh lúc mới bắt gầy đét T.T với cả cũng tùy tuqngf tạng chó có con ăn mãi đi đâu hết T.T

theanhvip.vn

cám ơn bác rất nhiều :) em cũng chẳng biết đo như nào cả :)) chiều dài là 1m chưa tính đuôi bác ạ :), còn chiều cao thì tầm 70cm :) từ đất đến đỉnh đầu :), em thấy 2 hôm nay nó cũng chịu khó ăn rồi bác ạ, cũng không đến nỗi lắm :)). Thanks bác rát nhiều.

theanhvip.vn

có ai có husky, alas ở lĩnh nam thì vào :)

em hiện có 1 em husky đực được khoảng 10 tháng gần 1 năm. Nhưng hình như xung quanh khu vực nhà em không có ai có chó giống hus, alas nên em chỉ biết ngày ngày cho nó đi dạo thi thoảng đánh nhau với mấy con chó ta gần đấy hzhzhz :( các bác nào gần đây có thì hôm nào anh em mình cho chúng nó gặp gỡ giao lưu :)
nhà e ở ngay đầu Lĩnh Nam rẽ vào 0916423599 (chó nhà em đực)

T-Risk

Member
:)) chiều cao ng ta tính từ đất tới vai thôi ai lại tính tới đầu hả bác :))
mà là đực hay cái thế ???

theanhvip.vn

e đi xe số mà từ nhà em ra đó cũng hơi xa hzhzhz, ko biết cho nó đi ra kiểu gì lun hzhzhz, nó không biết cách ngồi xe anh à hzhzhz
e cũng muốn cho ra lắm ấy hzhzhz

theanhvip.vn

vậy chắc tầm gần 55cm :)) chó e là chó đực, mà bi h nó bắt đầu ăn nhiều rồi :) hihi thanks các bác

T-Risk

Member
cao phết đấy chứ :)) chúc bác chăm e nó sơm béo tốt bằng bạn bè :))

d0lce9x

Member
bác nuôi hẳn em lớn thế này có thấy khó bảo không bác :-?, em đang định bắt 1 em tầm 8 tháng về nuôi mà sợ nó quấn chủ cũ thôi :(

em o 467 linh ne cung nuoi husky nhung moi hon 2 thang thoi :)) ngo nha em cung co 1 em alas duc tam 40kg.hum nao cho nha em tiem mui thu 2 song cho ra ho De^n Lu choi nhe'

Dr.M

Member
cho em xin phép bác chủ topic 1 tý đc k ạ.các bác ơi cho em hỏi giá 1 em alaska hoặc 1em husky khoảng 2 tháng tuổi thuần chủng sinh tại Vn bh là bao nhiêu ạ?em mới gia nhập diễn đàn và cũng mới bắt đầu tìm hiểu về nuôi chó nên k rõ về giá cả.mấy hnay lên diễn đàn thấy có ng bán rẻ có ng bán đắt k biết thế nào.sợ ham rẻ lại bị lừa như vụ thằng phat83 lừa anh em trên diễn đàn thì ốm.bác nào biết xin nói cho em biết.em sẽ cảm ơn ạ :D