• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

E gái chị Bông :x

Linhmu_93

Active Member
Sau 1 thời gian suy nghĩ và đấu tranh tư tưởng rất ác liệt, hnay mình đã hạ quyết tâm đi đón 1 e mèo mới về nhà. Phần vì sợ điều kiện sinh viên đi học k có thời gian. Sợ nhất là e bé đi lạc giống chị Bông. Nhưng vì quá yêu quý và nhớ cái cảm giác ôm ấp cục bông của mình. Có đứa ngồi cửa chờ mình đi học về :d nên mình k kiềm lòng đc :))
Hi vọng e bé sẽ yêu quý mình như chị Bông đã từng làm :x:x:x:x:x
E bé là mèo nhà bạn phuongchyn, sinh ngày 3/8/2011, hnay tròn 1,5 tháng nhé!
Mình cũng chưa quyết định đặt tên bé là gì nữa. vốn dĩ định đón bé trai đặt tên là Bom. Nhưng bị phải lòng e gái nên định đặt tên là Tabi, gọi tắt là Bi :))

hellion77

Member
Bi đáng yêu quá :x Mà sao lại để Bi chui vào sạp hàng bán giầy dép thế kia :))

Linhmu_93

Active Member
Bi đáng yêu quá :x Mà sao lại để Bi chui vào sạp hàng bán giầy dép thế kia :))
Khổ lắm, sở thích của Bi là chui rúc vào chỗ nào nhiều đồ để trốn :)) chắc chưa quen ạ! Cứ chui gầm giường xong kêu k cho ai ngủ, hóa ra nàng ta đói! hnay thấy thập thò bế ra cho ăn 3 lần rùi, lần nào cũng hết cả 1 **a canin nhỏ =)) ăn khỏe kinh!

Sheryl

Active Member
Chúc mừng linhmu đã đón được Bi :D. Hôm nào rảnh rỗi mang bé sang chơi nhà đá quý nhé :D>.

hellion77

Member
Khổ lắm, sở thích của Bi là chui rúc vào chỗ nào nhiều đồ để trốn :)) chắc chưa quen ạ! Cứ chui gầm giường xong kêu k cho ai ngủ, hóa ra nàng ta đói! hnay thấy thập thò bế ra cho ăn 3 lần rùi, lần nào cũng hết cả 1 **a canin nhỏ =)) ăn khỏe kinh!
Bọn nhỏ mới về nhà là thế ấy mà :D Chúc bé Bi hay ăn, chóng nhớn :x

Linhmu_93

Active Member
Bi chơi trên đống sách của chị Linh này :x vì chị chưa mua giá sách nên e tha hồ mà gặm =))

Bi ơi nhìn gì thế????
Ngủ cạnh bạn Thỏ heo này :x :x
Mặt nhợn =))

nguyenthuy

Member
May quá chủ thớt ko gọi là Bom. Có ko lại trùng tên với con nhóc nhà mình :)) .Ngắm bé làm mình nhớ bé Bom khi nhỏ quá, cũng cái mẹt háo hức, đôi mắt lanh lợi thế này (phải cái Bom mắt xanh). Nhưng bây giờ khác lắm rồi. :)), nó đã chuyển từ ngây thơ vô tội sang ngây thơ vô (số) tội, ng thì ì ra, đến ăn cơm còn phải nịnh nọt nó mới xơi cho=)). Chúc cho bé nhà bạn hay ăn chóng nhớn nhé:x

Linhmu_93

Active Member
hihi, chắc Bom nhà bạn giống Bông nhà mình trc đây rồi! cứ phải dâng lên tận mồm mới ăn!
mà bọn mèo này đểu thật, bé thì mắt ngơ ngác, ngây thơ, lớn lên 1 tí thì....mặt gian kinh lên đc!:)):)):)):)):))

nguyenthuy

Member
hihi, chắc Bom nhà bạn giống Bông nhà mình trc đây rồi! cứ phải dâng lên tận mồm mới ăn!
mà bọn mèo này đểu thật, bé thì mắt ngơ ngác, ngây thơ, lớn lên 1 tí thì....mặt gian kinh lên đc!:)):)):)):)):))
Đấy là dạo này tự dưng con bé khảnh ăn đáo để. Tại chị gái mình suốt ngày :"xúc xích con ơi". Thế là nó chỉ yêu xúc xích, cá thịt rau nó bơ luôn. Hôm nay đã chấn chỉnh nó: hoặc là ăn, hoặc là nhịn. Con bé biết thân biết phận, giờ đã ổn rồi. Lớn lên một tý, ko chỉ gian thôi đâu, nó còn vênh váo lắm ý:))

milkygirl6390

Active Member
xinh quá xinh quá ... mấy đứa nhà chị cũng sắp được 1 tháng rồi. ko biết nửa tháng nữa có được như bé nhà em không. Mà em đón bé sớm thế, chị nghĩ 2 tháng mới nên tách mẹ chứ

DiepGem

Member
O ha, nhin giong Gem nha chi luc nho ghe. Ma gio Gem lon nen map map va khuon mat cung khac kha nhieu. Anh Bi nam tren sach dang yeu qua.

Linhmu_93

Active Member
@ Milky: chị ơi, tại bạn ấy rao bán sớm thì e đến đón bé sớm thôi chị ạ. e cũng nghĩ để bé ở với mẹ khoảng 2 tuần nữa cho cứng cáp thì về nhà mới sẽ ổn hơn. Trộm vía 3 đứa nhà bạn phuongchyn đều rất lớn, ăn khỏe, nghịch và làm quen với môi trường mới rất tốt ( Tabi nhà e chỉ sau 1 ngày là quấn người và nghịch như giặc. 1 bé đực khác thấy 1 bạn đón về cũng lên khoe là bé rất ngoan).
p/s: mẹ Nem dạo này thế nào r c? mấy đứa nhà chị cũng gần 1 tháng rùi nhỉ, chắc hnay cũng đc 26,27 ngày rùi. Hôm trc e muốn đến nhà c cùng các anh chị khác quá mà k đên đc vì có việc :( e đi học lại k đc nghỉ t7,cn mà học tín chỉ nên lớp e nghỉ t6,cn mới chán chứ! muốn về Hải Phòng cũng k dám :( nhà chị Bông ngố mới đón e Bơ nên cũng muốn đên thăm Bờm, Bống, Bột, Bơ xem tnao :x:x:x