• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Du Xuân Quảng Châu

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
e có nuôi anh tây tạng ,cho em hỏi o hn có bác nao nuôi tây tạng kg a.e sẽ sớm gửi hình
tây tạng thì mê rồi nhưng mà mình vẫn ngại cái vụ chăm sóc lông với da của chú cún, chỉ sợ con chó không thích nghi được với điều kiện khí hậu nóng ẩm ở HN thôi, nhìn mấy em samoyed ở HN thì biết, chó tây tạng về HN mà không sung không đẹp do thời tiết thì chán lắm, bạn nuôi rồi thì thấy thế nào? chia sẻ những trải nghiệm của bạn cho anh em tham khảo với nào :)

huy77

tây tạng

mới đầu về em nó cứ trời hơi nóng là sổ mũi minh lo lắm.gọi bác sỹ thuốc thang chăm như chăm con y.rùi không phụ lòng cu cậu cũng bắt đầu khoẻ .ngày đầu mình cho ăn nưa cân thịt bò sống ,uống sữa tươi để tẩm bổ (hơi tốn kém tý).đến đợt thay lông cu cậu dụng từng lớp lông một đến khi còn lưa thưa vài sợi mình tưởng nó dụng hết như thế thi xấu qua ,nhưng khi dụng hết nó lại mọc từng lớp lại tuy không đẹp như lông hồi đầu nhưng cũng được 8,9 phần .kề sơ với mọi người như thế thôi,nhưng chăm cu cậu này thì kỳ công lắm.nhưng giờ mình có một chú TẠNG cũng ok lắm .khi nào mình posst vài tấm lên cho cả nhà chấm điểm nhe .

huy77

tương đối vất vả mấy tháng đầu bạn a,khi thay lông xong thi ok.không đẹp như ban đầu nhưng cũng được tám ,chín phần.

bro ơi.mấy hôm nữa em cũng sang quảng châu chơi.e sẽ đi qua đông hưng rồi đến quảng châu.không biết ở đông hưng có chợ bán chó mèo nào không ah.nếu có thì khi về em mua ở đông hưng cho gần.chứ mua ở quảng châu em sợ đường xa các bé không chịu được.mà nếu em mua ở quảng châu hoặc ở đông hưng thì có mang về được không ah.em có hộ chiếu rồi có cần làm thêm visa không ạh.thanks bro.mọi người biết thì chỉ cho em với.thanks bro

hungkyn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bác làm ơn cho em hỏi 1 em mèo vằn vằn lông giống tù nhân thì bn tiền thế ạ , em cám ơn

toto_2010

Nếu bác sang Quảng Châu lần nữa nhờ mua giúp Bichon Frise cái tầm < 1 năm tuổi. Giá tầm < 2,000 tệ được không?