• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dogo Argentino

LION_2009

Active Member
Dogo Argentino Bạn nào có hoặc nuôi loại này gửi hình cho ACE cùng xem nhé !

TungKon

Member
e cũng thích loại này lắm,ma nghe nói giá của bọn nó rất đắt.hix,

phamhuyhoang

Active Member
hehe!anh Thắng à!anh mở màn bắt một cặp về nuôi đi!^_^nhìn hơi giống bully của anh!nhìn chỉ muốn cắn cho nó một cái thôi

King of bulls

Vietpet sponsor
Đừng nói với em anh tín nhập chú chó đó về nữa ah? Nhìn cũng giống Great Dane quá ha. Đẹp to cao, trắng tinh. Nuôi chắc rất cực ở VN vì khó giữ được màu trắng như vậy,:D.

Thân chào,

LION_2009

Active Member
EM

hehe!anh Thắng à!anh mở màn bắt một cặp về nuôi đi!^_^nhìn hơi giống bully của anh!nhìn chỉ muốn cắn cho nó một cái thôi
Loại này cũng khá đắt ở những trang trại lớn uy tín . Đợt trước anh định mua nhưng nhà nhiều cún quá không chăm hết đợi có đất làm trại nhập 1 đôi về nuôi gây dựng phong trào . Vì ở mình hình như chưa có ai nuôi loại này .

LION_2009

Active Member
DOGO

Lâu quá không vào xem lại topic hôm nay vào xem lại . Thấy dogo vẫn đẹp cho mình hỏi VP mình đã có bác nào nuôi hay nhập dòng này về chưa ? Bác nào có gửi hình ACE cùng xem nhé ! Tương lai có điều kiện mình cũng muốn nhập 1 đôi về nuôi .

mrbin8x

Member
Giống này nhập về Việt Nam thì đúng là Great, nhưng sợ lại không thích nghi với khí hậu ViệtNam thui, và chưa có kinh nghiệm nuôi giống chó này.

Khi nào anh nhập về thì nhớ Post lên cho anh em mở rộng tầm nhìn nhé. hihi

trangphuong

Active Member
Lâu quá không vào xem lại topic hôm nay vào xem lại . Thấy dogo vẫn đẹp cho mình hỏi VP mình đã có bác nào nuôi hay nhập dòng này về chưa ? Bác nào có gửi hình ACE cùng xem nhé ! Tương lai có điều kiện mình cũng muốn nhập 1 đôi về nuôi .
Mình tưởng ở Hải Phòng cũng có Dogo< mini> rồi..:D.....
Dogo này nhìn mới đã, to khủng mặt lạnh như tiền, mình cũng đang tìm hiểu về giống DG này.

Mấy con này về Việt Nam chỉ sợ không có lợn rừng sẵn cho nó săn thôi anh Lion ơi he he he ....

toydog

Member
giống này theo mình cũng kén người,nhìn ko có vẻ gì đặc biệt,chỉ có màu trắng đơn điệu,còn độ ngầu thì ko bằng bully rồi

pikachu89

Lâu quá không vào xem lại topic hôm nay vào xem lại . Thấy dogo vẫn đẹp cho mình hỏi VP mình đã có bác nào nuôi hay nhập dòng này về chưa ? Bác nào có gửi hình ACE cùng xem nhé ! Tương lai có điều kiện mình cũng muốn nhập 1 đôi về nuôi .[/
Hàng 100 con mắt********và 1000 tiếng cười******* tưởng thế nào =))=))=))=))=))

kucut3

Member
cháu thấy trên youtube giống dogo toàn đi săn lợn ,cháu rất khoái giống này

cam do

Trang web bạn đưa ra hay lắm. Dogo cũng là 1 dòng chó dữ, Mỹ có Pittbull - Achen có Dogo - Trung Quốc có Ngao Tạng ...

http://dogsinvietnam.com/diendan/showthread.php?t=13 cop lại của diễn đàn khác, kg biết vietpet có nói đến chưa. Giường như đây cũng là 1 giống mới được lai tạo. Cơ bản nhất của 1 giống chó là ý thức trông nhà và bảo vệ chủ, điều này làm mình thích nhất.