• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dogo argentino in GuiLin

gàsiêunhân

Active Member
Dòng DOGO là dòng chiến thành ra anh cũng mê mẩn lắm nhưng cũng chưa tìm hiểu nghiên cứu gì nhiều, Dương cho anh hỏi dòng DOGO này nó có phân dòng to và dòng nhỏ như Pitbull không em ??? :D:D
Nó không chia anh ạ! căn bản tiêu chuẩn dogo là từ 30-45kg rồi, mà nuôi kiểu vỗ gột như rott ở nhà thì em nghĩ 50kg là bình thường mà
Đây là chó cái khi chưa sinh sản, so sánh với bây giờ thì đúng là 1 trời 1 vực này anh

Những con dogo đầu tiên tại Đông Bắc đều là hậu duệ của 2 con này

gàsiêunhân

Active Member
Có nhiều anh em thắc mắc vời mình về vấn đề tại sao Dogo của TQ to thế, không như của châu âu và hỏi có phải có nhiều loại size của Dogo không?
Thật ra Dogo chỉ có 1 size thôi, nhưng những con mà mọi người tìm được ảnh trên google toàn là những con non chứ không phải những con từ 3 tuổi trở nên, mình xin minh chứng 1 ít bằng hình ảnh của Dogo Ch và Gr.Ch khi đạt độ tuổi tưởng thành

1. Ch. Ar. Talión Bravoure Blanche khi 4 tuổi cao 66cm nặng 56kg

Ảnh trước đây
http://www.bravoureblanche.com.ar/talion.htm
2. Ch. El Diego de Antares khi 2 tuổi 4 tháng cao 68cm nặng 60kg giờ thì không biết bao nhiêu

3. Gr.Ch.Arg. Estuque de Santa Isabel 60kg

4. Ch.JPN. B.I.S khi 6 tuổi 6 tháng cao 67cm nặng 48kg

5. Ch.Arg., Parag., Brasil, Pan American, International AUDACITY CUATRERO

6. Diablo Ⅱ de La Cocha

Dogo so sánh với người

Dogo so sánh với GreatDane, Great pyrenees, Boerbel, Napoli,...

Dòng này giờ vào VN nhiều rồi, tầm 15-16 triệu 1 em cún 3 tháng

Nhưng nuôi dòng to phải có thời gian dư dư 1 chút ==> tớ tự lượng sức mình chưa nuôi được :-SS