• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman tại Festival 2008

Đây là hình ảnh chú Putin thuộc giống Doberman tại hôm Festival của Vietpet 2008.
Đầu thủ đẹp, thể hình lực lưỡng, khung xương chắc chắn, cơ bắp có múi rõ ràng ===> Hứa hẹn sẽ là 1 chàng rể tốt và có những hậu duệ xuất sắc.:-bd
Tuy nhiên "ông chủ" cho tập quá sức nên nhìn em nó như vừa trải qua nạn đói năm 1945:D:D

Ice Man

Member
Không biết chuẩn của doberman thế nào nhưng mình gặp nhiều doberman thì có lẽ chưa thấy con nào đẹp bằng con này,trông phê thật :D.Đúng là nhìn như vừa trãi qua nạn đói 1945 nhưng có lẽ là ý đồ gì đó của "Ông Chủ" :D,phải không hehe.

Nếu không có vấn đề gì thì dobermanhn cho mình biết khẩu phần ăn hằng ngày được không :D,vì mình đang nuôi đốm và đang nhắm tới một em rott,nhưng trình độ còn gà mờ quá nên mình đang tìm hiểu về phần ăn uống để sau này chăm cho tốt

Thanks dobermanHn đã post ảnh cho xem,phải coppy lại để dành xem dần :D - Thân !

anh dobermanhn ơi em muốn mua một em doberman mà khó quá anh giúp em với được ko em tham gia clb vietpet mà chẳng có chó nuôi gi cả chán quá đi mất,anh biết đâu bán ko mách cho em với.đây là số điện thoại của em 0988188818.hoặc anh nhắn tin cho em với cũng đựoc
Chuyện nhỏ, nếu có thông tin gì mình sẽ phone cho bạn, hôm nào bạn có thời gían xuống HN sẽ gặp nhau. Cứ thích nuôi Dob là OK rồi:-bd
Thân!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
mình không phải là fan của Doberman nhưng nhìn em này mình rất thích , dáng cao ráo thanh thoát , cơ thể uyển chuyển có cơ bắp chứng tỏ được tập luyện tốt. nhưng có tấm hình thấy cả xương sườn nên nhìn giống như bị ốm.

thật hoàn hảo.lâu lắm rồi mới lại được nhìn thấy 1 chú dob tai dựng,ở hà nội cực hiếm thấy dob tai dựng đươcnhự chú này.chẳng có lời khen nào ngoài 2 chữ [hoàn hảo].
chúc mừng bác có 1 chú dob tuyệt vời.

Không biết chuẩn của doberman thế nào nhưng mình gặp nhiều doberman thì có lẽ chưa thấy con nào đẹp bằng con này,trông phê thật :D.Đúng là nhìn như vừa trãi qua nạn đói 1945 nhưng có lẽ là ý đồ gì đó của "Ông Chủ" :D,phải không hehe.

Nếu không có vấn đề gì thì dobermanhn cho mình biết khẩu phần ăn hằng ngày được không :D,vì mình đang nuôi đốm và đang nhắm tới một em rott,nhưng trình độ còn gà mờ quá nên mình đang tìm hiểu về phần ăn uống để sau này chăm cho tốt

Thanks dobermanHn đã post ảnh cho xem,phải coppy lại để dành xem dần :D - Thân !
Khẩu phần chú Dob này:
- Sáng 1/2 kg cổ gà hoặc thịt bò (lâu lâu mới có vì :))) + 1 viên pho mát + 1 viên dầu gấc hoặc dầu cá
- Chiều 1/2 kg cổ gà + rau, củ, quả (cà rốt, chuối,... nếu chó khoái món nào cho ăn món đó)
Em đã post ở bên mục "Doberman không cẳt đuôi rồi" Bác tham khảo thêm nhé!
:)):))

bác cho biết thêm chế độ tập thể dục của em nó nữa chứ em này chắc tập tạ ác lắm ...........
Mỗi ngày "lão" chủ chó bắt 2 cậu thanh niên ngồi lên xe đạp bắt chú Dob kéo, đến khi nào không đi được thì thôi, nhưng chả bảo giờ chú Dob này "không đi được cả":)):)):)) Lão chủ chó tức khí làm câu "đúng là khổ vì khoẻ":-bd:-bd:-bd

Loch2009

Member
Giá của con Putin này cũng cực shock, nhập từ Nga, giá 6000 euro lúc nhỏ. Gần bằng 10 con Doberman ở bên Thái Lan khoảng 1000 USD, dáng đẹp, đã cắt tai và đuôi chuẩn, bán tại trại chuyên Dorberman.

@Dobermanhn:Thật là đẹp và bài bản.Mấy bức ảnh nhìn có hồn ghê.Con Dob này bao nhiêu tháng rồi anh Dobermanhn nhỉ?Sao anh không chụp thêm vài bức ảnh những lúc huấn luyện ấy?

@Dobermanhn:Thật là đẹp và bài bản.Mấy bức ảnh nhìn có hồn ghê.Con Dob này bao nhiêu tháng rồi anh Dobermanhn nhỉ?Sao anh không chụp thêm vài bức ảnh những lúc huấn luyện ấy?
Em Doberman này mới phá đời, sắp làm thiên chúc của một ông bố, hơn hai năm tuổi chứ mấy.

Em Dob này được 19 tháng tuổi rồi, mới cưới vợ được gần 2 tuần, hiện cả 2 vợ chồng đang nghỉ "tuần trăng mật" :D:D:D
Hôm tới em sẽ post ảnh để các bác xem nhé. Những hình ảnh đó là lúc em nó được 12 tháng thì phải, bây giờ em nó khác trước rất nhiều, thời điểm này bộ khung mới thực sự hoàn thiện :-bd

Loch2009

Member
Em Dob này được 19 tháng tuổi rồi, mới cưới vợ được gần 2 tuần, hiện cả 2 vợ chồng đang nghỉ "tuần trăng mật" :D:D:D
Hôm tới em sẽ post ảnh để các bác xem nhé. Những hình ảnh đó là lúc em nó được 12 tháng thì phải, bây giờ em nó khác trước rất nhiều, thời điểm này bộ khung mới thực sự hoàn thiện :-bd
Bạn cho mình đặt 1 cục gạch xí chỗ cho 1 puppy trai nhé!, Thank bạn!