• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman-Mọi người cùng xem

GA_NOI

Đây là hình ảnh chú cún nhà mình ,sau 1 thời gian chăm sóc mình đã dựng đc tai cho em nó .Mình lần đầu tiên luôi giống này vậy mọi người xem và đánh giá hộ mình .

tkt1989

con doberman của a đẹp quá,nó bn tháng rồi a? a cắt tai bao lâu thì nó dựng đc vậy? a mua con này ở đâu và giá bn vậy,e cũng đang muốn mua 1 con :D

kaka234

Member
E thần tượng anh ! sao anh có thể dựng được cái tai nó hoàn hảo thế kia ????? Lại còn lần đầu tiên dựng nữa chứ ??????? Anh ơi làm sao có thể dựng được vậy ạ ??? Anh chỉ cho em với ! Anh ơi,off đi off điiiii

GA_NOI

Anh cũng chẳng co bí quyết gì đâu ,anh chỉ làm theo hướng dẫn của mọi người thôi .
Thêm vài hình nữa cho mọi người xem nhé

Có lẽ vẫn chưa đc đẹp lắm ,vì là làm lần đầu mình sẽ cố gắng sửa lại cho tai em nó hoàn hảo hơn.

becool

Member
Bạn post vậy cũng tạm được rồi. Nhưng mà cắt lại không được đẹp, nếu như cắt đẹp hơn thì sẽ tương xứng hơn với công sức và kỳ vọng của bạn.

vinhphuc

Member
Chúc mừng bạn! Nhưng cắt tai như vậy nhìn em nó không ngầu mà thấy hiền quá!

kenvin234

Member
Mình không biết chơi và cũng không am hiểu dob nhưng các bạn có con chó mà đem nó ra cắt cái này cắt cái kia làm nó đau không thấy tội nó sao? Nó là pet là con vật cưng của mình mà các bạn nỡ làm vậy không thấy thương nó?

GA_NOI

Uh công nhận nhìn chó của mình thấy hiền thật đấy ,nhưng mà là chó cái nên nhìn hiền cho Nữ tính .hihi

TungKon

Member
tôi nghĩ bạn lên cắt tai cho nó nhọn hơn 1 tí,cắt như thế này nhìn giống banhxe quá bạn ah,tơ nói thật đấy.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Cắt ít quá,gần như không cắt luôn,nhưng tai to và dài như vậy mà dựng lên được thì hay thật,để vậy tếu ghê,nhưng nếu có thể thì bạn cắt nhỏ và nhọn lại 1 chút,chắc sẽ đẹp hơn.

GA_NOI

Uh nhưng mà để con sau đi ,con này du gi cũng là chó cái nên ko cần thiết lắm ,có cắt nữa nó chắc cũng trông ko như chó đực được .Mình nuôi chỉ để thử cho biết thôi ,thật ra vẫn thích chó đực hơn .

Hung.tinhyeu

Active Member
Bên nước ngoài thường thì họ vẫn hay sử dụng phương pháp cắt tai làm 2 lần, lần 1 y như bạn đã làm, sau khi tai dựng hẳn và chó được 7 tháng tuổi, họ sẽ tiến hành cắt lần 2. bạn có thể trao đổi thêm với DobermanHN để biết thêm thông tin nhé. Thân

dungseven

Member
dựng được cái tai lên đã là một kì tích với anh em nuôi db việt nam rồi xin chúc mừng hi vọng cố gắng cắt thêm lần nữa sẽ mĩ mãn và đẹp hơn thành công hơn

becool

Member
Bên nước ngoài thường thì họ vẫn hay sử dụng phương pháp cắt tai làm 2 lần, lần 1 y như bạn đã làm, sau khi tai dựng hẳn và chó được 7 tháng tuổi, họ sẽ tiến hành cắt lần 2. bạn có thể trao đổi thêm với DobermanHN để biết thêm thông tin nhé. Thân
Nếu có phải cắt lần thứ 2 chỉ là để sửa lại 1 kiểu cắt xấu thôi bạn à.

Uh nhưng mà để con sau đi ,con này du gi cũng là chó cái nên ko cần thiết lắm ,có cắt nữa nó chắc cũng trông ko như chó đực được .Mình nuôi chỉ để thử cho biết thôi ,thật ra vẫn thích chó đực hơn .
Bạn có sở thích riêng của bạn, nhưng mình nghĩ làm cái gì thì cũng làm cho trót nó hay hơn. Đực cái gì thì cũng yêu cả.

Anh cũng chẳng co bí quyết gì đâu ,anh chỉ làm theo hướng dẫn của mọi người thôi .
Thêm vài hình nữa cho mọi người xem nhé

Có lẽ vẫn chưa đc đẹp lắm ,vì là làm lần đầu mình sẽ cố gắng sửa lại cho tai em nó hoàn hảo hơn.
Chào Ga _ Noi !
Không biết có phải đây là em Pong !!!! Đẹp quá, cu Ping nhà mình tai vẫn chưa dựng được, đang định xén tai lại lần 2.

Chào Ga _ Noi !
Không biết có phải đây là em Pong !!!! Đẹp quá, cu Ping nhà mình tai vẫn chưa dựng được, đang định xén tai lại lần 2.
Chú Ping nhà mình đã xén tai lại lần 2, sau khi xén tai nhìn ngầu lắm:)):)):))
Sau khi xén tai lần 2 em mới ngã ngửa ra, tai chó nhà em phát triển chiều rộng thêm 1,7 cm :(:)(:)((
====> như vậy nếu xén tai khi Dob 2 tháng tuổi thì phải cắt khá nhiều, sau này phải rút kinh nghiệm mới được :)):)):))
Hy vọng tai chú Ping nhà mình vểnh được như em Pong nhà bác Ga_noi.:(:)(:)((
Chúc mừng bác ga _ noi đã có được thành công bước đầu, gia đoạn tiếp thoe cũng không kém phần vất vả đâu :D:D:D

yeudogfrv

bác cho e biết bác mua e naỳ của ai đc không.có phải của bác khương không ạ?

GA_NOI

Anh Lâm ơi hôm nào dảnh anh tư vấn cho em để em xén lại tai cho pong nhé .cảm ơn anh trước .

Cắt tai nó có đau không hả các anh?Em nghe thấy từ xén tai là thấy đau hết mình mẩy rùi.Cắt tai nó có bị chảy máu không hả các anh?