• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman - HDP01 các bác chém thoải mái

Annam

Member
Gửi đến các anh chị em Vietpet lời chúc mừng năm mới và xin trân trong giới thiệu thằng bé nhà em tên là TONI, hiên tại được8 tháng tuổi đang sinh sống tại Hải Phòng. Sang năm 2012 cháu mới bắt đầu đi học mẫu giáo

Sau đây em gửi các anh chị em một vài hình ảnh của em nó

Ngày còn bé, nhìn nó ngu lắm

Lớn 1 chút là " hết ngu dồn đến ....nghịch"

Những ngày còn mát mẻ thì 2 đứa còn đi chơi đến đêm mới về
Mệt này

Bây giờ lạnh quá hạn chế cho nó ra ngoài chạy nhảy thì nó ở nhà như 1 con QUỶ

Hiện tại thì nó ngủ cùng phòng với em, nhưng ngủ ở ghế salon

Hiện nó đã biết trông nhà, bắt mèo, nuôi chuột và tạo " công ăn việc làm" cho em những khi em ở nhà

Có tấm hình em ưng thick nhất chụp được trong những ngày đi dạo phố

Hiện tại thì nói nó vẫn nghe nhưng em đi làm thì không ai nói được nó. Đến thời điểm này thì chưa có thành tích gì đáng kể (những đồ mà bị nó phá thì ít lắm, toàn đồ không phải của em, chủ yếu là của khách)

Mời các bác bình luận và thổi lửa cho em chóng nhớn

em này trước tai cụp lại lên đúng k, chúc mừng bác con nhà em thì tai cụp hẳn rồi giờ phải đi cắt lại trước định quấn tiếp nhưng quấn nhiều quá tai nó nấm. Trước quấn 4 ngày k sao giờ quấn có 1 ngày đã thấy có nước nên chả dám quấn sợ thối tai. Lần đầu kinh nghiệm còn ít thất bại cũng là tại mình >:D<

hoangduc91

Member
bác cho em hỏi e nó bảo nhiêu tháng rồi và tính tới thời điểm này là bao nhiêu kg .!

Annam

Member
em này trước tai cụp lại lên đúng k, chúc mừng bác con nhà em thì tai cụp hẳn rồi giờ phải đi cắt lại trước định quấn tiếp nhưng quấn nhiều quá tai nó nấm. Trước quấn 4 ngày k sao giờ quấn có 1 ngày đã thấy có nước nên chả dám quấn sợ thối tai. Lần đầu kinh nghiệm còn ít thất bại cũng là tại mình >:D<
Gui bac Duc Nam

muốn dưỡng tai cho cún em nghĩ việc đầu tiên là giảm số lượng cho cún ăn, giảm lượng chất béo, tăng lượng caxi trong bữa ăn của cún : ví dụ như cho ăn thêm tôm hùm, cua bể - cái này nhìu caxi nè, bổ sung thêm thuốc caxi nữa

Cái này em không thấy ai nói nhưng theo em là vẫn nên, như anh Hải có nói là nên treo chuông gió và không nên cho ở và chơi cùng với chó khác là nên và tạo cho chúng cảm giác thoải mái, tránh việc dọa nạt, đánh chúng như dân ta thường đối xử với chó, theo em bác nên kiên trì quấn dưỡng chứ không nên cắt tai lại, tuy là hơi khó nhưng kiên trì vẫn có kết quả đấy,

Bác thử quấn dưỡng dùng loại nẹp nhỏ, đừng quấn toàn bộ tai mà chỉ phần nó bị gập chưa? như thế nó sẽ không bị cảm giác kín lỗ tai ra nước hoặc thúi nữa

Mong 1 ngày gần nhất bác nhìn thấy cún nhà mình dựng đều cả 2 tai mà hét lên "minh thành công rùi"

Chúc bác thành công

Annam

Member
chuẩn men! nhìn phê lòi mắt bác ạ :x
Cám ơn bạn

Dao này lạnh quá lại giáp tết nhìu việc nên cũng ít đi chơi được nên toàn chụp ở nhà , ánh sáng kém
Mình biết phải chụp hình lúc nào nhưng mỗi tội là đi chơi chỉ cò thằng, chụp dc cái ảnh của nó cũng mệt hoặc nó mệt hẳn mới chụp được ^^!

Gửi lời chia buồn đến Tùng nhé, mình và anh em trong hội cũng tiếc cho bạn lắm

Annam

Member
bác cho em hỏi e nó bảo nhiêu tháng rồi và tính tới thời điểm này là bao nhiêu kg .!
Dear HoangDuc

Hiện tại mình vẫn chưa cân đo đong đếm được cho em nó, với lại bây giờ chưa bế được nó lên, nó nghịch như quỷ, mình sẽ sớm có các số đo của em nó, có cái này m trả lời được rùi nè, nó sinh 08/05 đến hôm nay 09/01 là nó được 08 tháng
Cao to gần như 1 con trưởng thành gốc USA là Amigo rùi

khuyen_mo

Active Member
Thật tự hào đàn hậu duệ mang kí hiệu HDP.Chúc mừng Nam>:D<>:D<>:D<:x:x:x

Annam

Member
Thật tự hào đàn hậu duệ mang kí hiệu HDP.Chúc mừng Nam>:D<>:D<>:D<:x:x:x
Em tự hào lắm anh ah

ở nhà con TONI này mang úy danh la : Quỷ (nó ở trong nhà, chạy nhảy nghịch đúng như con Quỷ)
Con mèo thì mang tên là : Ma (suôt ngày thấy nó gào đực như con Ma)

Nhất Quỷ, nhì Ma, thứ ba..... nhà em chưa biết đặt cho ai bây giờ

Annam

Member
Chào cả nhà một ngày mới

Hôm qua 2 anh em lên bàn cân, được 99kgs

các bác đoán thử em đc nhiu cân>:/

Annam

Member
chẳng mấy khi trời nồm như hôm nay, mưa, ướt nhem nhép, khó chịu quá nên lôi cún cho mấy anh HN về chơi có tấm hình gửi cả nhà

Hiện tại em nó dc 9,5 tháng, cao 70cm, nặng 36kgs , cu nó thòi ra dc 1 tý, mới tập gếch chân

:)|

Annam

Member
Mấy anh chị có kinh nghiệm dậy chó cho em chut kinh nghiệm với

2 ngày hôm nay em nó học bài này, tuy là đã làm được, nhưng em vẫn chưa ưng ý lắm và chú cún nghe có vẻ không ngoan ngoãn nghe them răm rắp như những bài khác, có lẽ đây là 1 bài đặc thù riêng, hay do em đã hơi nóng vội khi cho em nó học bài này sớm

các bác xem hình nhé

bắt đầu bằng chiếc nắp chai, làm ngon lành cành đào

Rồi đến cái bật lửa, học Gin Tonic là nằm và giũ thăng bằng, nhưng nó không nhìn thấy quà ( phần thưởng) là nó không làm, cuối cùng em đành cho nó ngắm thức ăn khô 1 lúc rồi nó mới biểu diễn cho em xem dc 2 phút , chú ý hàng nước rãi dài 10cm

Em đang muốn các bác pro chỉ cho em cách em nào em nó học ngon lành với :eek::-??:

Annam

Member
Mấy anh chị có kinh nghiệm dậy chó cho em chut kinh nghiệm với

2 ngày hôm nay em nó học bài này, tuy là đã làm được, nhưng em vẫn chưa ưng ý lắm và chú cún nghe có vẻ không ngoan ngoãn nghe them răm rắp như những bài khác, có lẽ đây là 1 bài đặc thù riêng, hay do em đã hơi nóng vội khi cho em nó học bài này sớm

các bác xem hình nhé

bắt đầu bằng chiếc nắp chai, làm ngon lành cành đào

Rồi đến cái bật lửa, học Gin Tonic là nằm và giũ thăng bằng, nhưng nó không nhìn thấy quà ( phần thưởng) là nó không làm, cuối cùng em đành cho nó ngắm thức ăn khô 1 lúc rồi nó mới biểu diễn cho em xem dc 2 phút , chú ý hàng nước rãi dài 10cm

Em đang muốn các bác pro chỉ cho em cách em nào em nó học ngon lành với :eek::-??:

Annam

Member
Hội Dobermann bên vietpet bây gời xìu thế nhỉ, chẳng thấy có mấy người cm, chẳng bù cho bên vietdog, ngày nào cũng rầm rộ