• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman đực Vs Great Dane Cái Có Ảnh

Manonero

Member
Anh cho cô mượn con Vịt và con Sẹo để kéo 1 thể...đảm bảo trượt Patin ra tận...Sóc Sơn :D :D :D

Cái áo rằn ri hiphop sành điệu của Ping đi mô rồi

kaka234

Member
Anh cho cô mượn con Vịt và con Sẹo để kéo 1 thể...đảm bảo trượt Patin ra tận...Sóc Sơn :D :D :D

Cái áo rằn ri hiphop sành điệu của Ping đi mô rồi
:)) Áo rằn ri Ping chỉ mặc khi Ping đi cưa Chó Cái thôi ạ :)) . Sắp Noel rồi . E muốn mua mấy cái áo Ông già Noel cho Ping va Poong quá . Có gì em tạt qua chỗ anh mua mấy đồ cho nó ^^

kaka234

Member
mấy ảnh mới của ping và Poong . Các Bác ơi xem hộ em xem có phải Con Poong nhà em bị hạ bàn không nhé ! Nó lượi chạy bộ lắm :(

hoangthuy

Member
ơ ka ka ơi sao ko dưỡng tai cho ping nữa àh,nhìn qua ảnh hình như gốc tai của cu ping đã thấy dấu hiệu lên rồi đó.Còn ảnh đồng chí greay dance thì phải chụp tư thế đứng thì mấy bác pro mới đánh giá được chứ.Kg của cu ping và chiều cao bây giờ là bao nhiêu rồi

becool

Member
Ping của em chừng 17kg hả? Có thể do góc chụp anh nhìn nó hơi gầy.
Chó con đang thời kỳ phát triển em đừng tập nhiều quá, cho em nó vận động cơ bản chạy nhảy đùa giỡn tự nguyện là được. Chưa nên tập bắt buộc đâu.
Anh thấy hình như 2 chữ "hạ bàn" là nỗi ám ảnh của những người chơi chó ở VN thì phải. Chó của em cũng vẫn còn là chó con thôi, đứng lo lắng quá nhé.
Vụ quấn tai thì sao em?

hoangthuy

Member
em đồng ý với ý kiến của bác becool,theo em được biết thì thấy về 2 dòng dob và rot mà em cũng đang trong quá trình học hỏi thì ở tầm tuổi này ta chỉ nên cho cún đi bộ hoặc là cho ra 1 bãi đất trống ví dụ như công viên hoặc sân bóng để cho nó tự chạy nhảy thế là quá ổn:-bd chứ đừng bắt tập nhiều quá sẽ ảnh hưởng đến khung xương và sự phát triển:shame on you:.Mà nhất là nhà kaka lại có 2 cún thì chúng nó đùa dỡn với nhau suốt ngày thì lo gì cái khoản vận động ở thời điểm này:=D>

kaka234

Member
hi cả nhà. Em vừa cân Ping xong . Ping được 24 kg, chiều cao tính từ bả vai xuống được 56 cm . Tiện thể các bác xem hộ em chân bé Poong em cảm giác xương chân sau của nó xương bị to quá thì phải to 1 cục rõ lắm ý . các bác xem hộ nhé

kaka234

Member
hihi,em dựng đc vài hôm thì nó lại chảy máu tai ạ,đang dưỡng tai ping để lành rồi dựng tiếp ạ .
Update thêm Hình của Ping nha . ĐÂY LÀ HÌNH ẢNH PING TẤN CÔNG CHỊ GIÚP VIỆC VÌ TỘI LƯỜI DỌN NHÀ . HA HA

King of bulls

Vietpet sponsor
hi cả nhà. Em vừa cân Ping xong . Ping được 24 kg, chiều cao tính từ bả vai xuống được 56 cm . Tiện thể các bác xem hộ em chân bé Poong em cảm giác xương chân sau của nó xương bị to quá thì phải to 1 cục rõ lắm ý . các bác xem hộ nhé

Bé đã lớn lên rất nhanh, nên xương to lên là chuyện thường em ơi. ma bé vẫn chạy chơi bình thường đúng không? nếu vậy là không sao rồi. Poong bao nhiêu kg rồi em? đã to và bự hơn Ping chưa em?

Thân chào,

Anh chị giúp mình đánh giá em great dane này với

Mình trước giờ chưa nuôi Great dane nên không rành về chuẩn của loại này. Mình mới mua 1 bé của 1 anh mang từ Hà Nội vào. Anh ấy nói nó được 2 tháng tuổi. Các anh chị xem thử giúp mình bé này có đạt yêu cầu không nhé

tranminhchau

Chào bạn

Vậy là cún cưng của bạn được gần 4 tháng tuổi rồi. Hiện nay được bao nhiêu kg? chắc cô bé great dane lớn lắm rồi nhỉ. cô bé này rất đẹp, cố gắng nuôi bé nhé. Mình cũng có 2 bạn great dane đến hôm nay vừa tròn 7 tháng tuổi, nặng 45 kg rồi, mình rất quý chúng nhưng do công việc của mình hay phải đi xa nên không thể chăm chút cho 2 cô bé đó chu đáo được. Nếu bạn thực sự yêu quý và có điều kiện để chăm chút cho các bé thì mình nhượng lại cho bạn ok?. Số đthoại của mình là 0942222449 - nhà mình ở Vĩnh Phúc. chào bạn

kaka234

Member

Bé đã lớn lên rất nhanh, nên xương to lên là chuyện thường em ơi. ma bé vẫn chạy chơi bình thường đúng không? nếu vậy là không sao rồi. Poong bao nhiêu kg rồi em? đã to và bự hơn Ping chưa em?

Thân chào,
Cám ơn anh ,hihi,Poong được chừng 20kg anh à,chân bé giờ to hơn chân Ping rồi,đầu cũng to hơn,người thì chưa to bằng ạ,bé nghịch như quỷ ạ,dễ thương dễ gần trẻ em làng xóm thích và yêu quý còn con Ping thì bị xa lánh vì tướng nó dữ quá với lại gặp người nó cứ huỳnh huỵch nhảy chồm chồm:party:
e chưa đo bé được bao nhiêu cm nhưng bé lớn cũng khá mỗi tội lười chạy bộ lắm,bị hạ bàn ạ :(

King of bulls

Vietpet sponsor
Cám ơn anh ,hihi,Poong được chừng 20kg anh à,chân bé giờ to hơn chân Ping rồi,đầu cũng to hơn,người thì chưa to bằng ạ,bé nghịch như quỷ ạ,dễ thương dễ gần trẻ em làng xóm thích và yêu quý còn con Ping thì bị xa lánh vì tướng nó dữ quá với lại gặp người nó cứ huỳnh huỵch nhảy chồm chồm:party:
e chưa đo bé được bao nhiêu cm nhưng bé lớn cũng khá mỗi tội lười chạy bộ lắm,bị hạ bàn ạ :(
em có cho bé canxi hàng ngày không? viên canxi mà anh dặn em đó. Nên bổ sung canxi cho bé, vì GD có khung xương rất to. Bé 20 kg la phát triển binh thường đó em. Jo của co Thuý Tommy SP cũng 20kg luôn. Rất thân thiện và nhí nhảnh lắm.

Thân chào,

GA_NOI

Anh cũng đang nuôi 1 chú Dob ,cũng đang dưỡng tai và đã dựng được lên rồi nhưng có lẽ để cho dựng được hẳn thì sẽ phải mất thêm vài tháng nữa .
Nuôi bọn này công nhận cầu kì thật ,mất thời gian nhưng thấy cũng không khó lắm .

kaka234

Member
ảnh mình chụp với các bé nhá,Ping và Pong lâu rồi chưa đi cân vì nặng quá