• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dobermam thả rông !

Loch2009

Member
Ở quê em giống chó Doberman họ nuôi nhiều, thả rông cho chạy tự do chứ không xích hoặc nhốt như các bác ở thành phố. Trông các chú bị xích mà tội nghiệp. Một số hình ảnh em gặp trên đường làng :

hoangtkv

Active Member
Bao giờ thì những con chó ở Hà Nội mới được tư do chạy nhảy như thế nhỉ, bọn trộm chó luôn rình rập cho nên nhà mình có chỗ thả cũng chẳng dám.

không biết quê bác ở đâu ...muốn đến xem tận mắt cái cảnh này ghê lắm, nhìn chúng nó bay như ngựa sướng đã...^^!

Có cái trang trại vài ha cho nó chạy cũng sướng thật, chứ ở TP mà tung tăng thế chắc có nước ra hàng bán chó tìm chó nhà mình

phanquyen

nhìn mà thèm, ở tp dẫn đi mà sợ nó rước pé trong tay mình, lo nơm nớp...

BạchTạng

ước gì chó nhà mình được chạy nhảy tự do mạnh mẽ như thế này :).Nhìn nó tràn trề năng lượng mà lại ở trong căn nhà bé tí của mình em buồn quá

hoangtun

Member
Em đang nuôi một con trong đàn chó con của hai con này. Trong bố mẹ nó hoang dã quá.

Em đang nuôi một con trong đàn chó con của hai con này. Trong bố mẹ nó hoang dã quá.
Chính xác đấy anh Hoàng, con của anh thế nào rồi? Được bao nhiêu kg rồi? Đã cắt đuôi, cắt tai chưa? Cập nhật hình ảnh lên cho anh em xem không có người (tuanphuthai) bảo em bán chó ốm cho anh em.

Shakhi Viet

Active Member
Cách đây 10 năm, nói đến xứ Nghệ là đã thấy hình ảnh ông thầy đồ kiến thức uyên thâm, có tư duy và nói năng mạch lạc, logic. Đồng thời họ có cuộc sống khắc khổ, thanh bạch gắn với hình ảnh con cá gỗ rất đáng yêu.
Bây giờ, xứ nghệ, có lẽ gắn với hình ảnh đàn Doberman béo mượt thả rông trên đường làng đổ nhựa láng bóng.

hoangtun

Member
Chính xác đấy anh Hoàng, con của anh thế nào rồi? Được bao nhiêu kg rồi? Đã cắt đuôi, cắt tai chưa? Cập nhật hình ảnh lên cho anh em xem không có người (tuanphuthai) bảo em bán chó ốm cho anh em.
Anh Hà. Con Dod của em khỏe mạnh. Ăn khỏe nhưng cung mới dc khoảng 10kg. Lông đen mượt rất ngoan và thông minh. Đã biết đi nhặt bóng tennit biết ngồi xe máy đi chơi rồi. Dăc biệt mới 3 tháng mà sủa rất to ra dáng trông nhà lắm. Em cắt đuôi cho nó rồi nhưng chưa biết có nên cắt tai không. Em sợ cắt mà không dựng thì xấu lắm. Thank bác đã hỏi thăm em nó..:love struck::love struck:

hoangtun

Member
Các bác ơi.Chó em hơn 3 tháng mới đc 10,5kg có bị bé quá không nó vẫn ăn khỏe ngủ khỏe.

khuyen_mo

Active Member
Các bác ơi.Chó em hơn 3 tháng mới đc 10,5kg có bị bé quá không nó vẫn ăn khỏe ngủ khỏe.
Chào Bác!Nuôi em nó 3 tháng tuổi mà nặng 10,5 kg là ổn đó.Như vậy có thể đoán được cách chăm sóc của Bác rất tốt!Lúc nào cho anh em xem ảnh nhé!Thanks:love struck:

hoangtun

Member
Chào Bác!Nuôi em nó 3 tháng tuổi mà nặng 10,5 kg là ổn đó.Như vậy có thể đoán được cách chăm sóc của Bác rất tốt!Lúc nào cho anh em xem ảnh nhé!Thanks:love struck:
Vâng cám ơn bác.Em sẽ cập nhật ảnh nó thật sớm. Em cũng chỉ theo các anh em trong hội Dobe mà chăm sóc nó thôi. Phải công nhận giống dob này đúng là chó bảo vệ 3 tháng hơn mà đã biết trông nhà rồi.Thank bác nhiều nhiều:love struck::love struck::love struck:.