• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dob Nhà Tớ đẻ Rồi Các Bạn ơi !!

tribm.ts

Member
Chào các bạn, Dob nhà tớ vừa sinh hạ 9 em mẹ tròn con vuông đúng chiều nay ngày 2/9. có 2 màu đen nhung của cha (6 em) và socola của mẹ (3 em). Thú y tới cắt đuôi ngay tại chổ, rất nhẹ nhàng mỗi em mất chừng 3 phút vừa cắt đuôi vừa cắt rốn. Mời các bạn xem nha:

alex nhan

Member
kung hỷ !!! kung hỷ !! chúc mừng bác có bầy Dod thật đẹp và khoẻ mạnh nha. nhìn màu nâu đẹp quá bác ạ . chúc mừng bác .

tina90

Member
Chúc mừng bạn cún đẹp quá,nhất là màu socola rất rõ nhưng sao mà lại cắt đuôi nó đi vậy .

CENTIMET

Member
chúc mừng mẹ tròn con vuông...chủ phẻ!
hi hi

cám ơn anh đã chia sê
t4s

Centimet.

tribm.ts

Member
Tớ giữ lại cùng lắm là 2 em thôi còn 7 em chắc chắn phải xuất chuồng. (Làm sao nuôi nổi cả đàn 10 em Dob trong nhà được ????:)):)):)))
Chúc mừng bạn cún đẹp quá,nhất là màu socola rất rõ nhưng sao mà lại cắt đuôi nó đi vậy .
Dob khi trưởng thành đuôi dài lắm mà rất cứng nên rất dễ bị " tai nạn ".Tớ thấy hầu hết mọi người đều phải cắt đuôi nên khi bắt đầu chuyển dạ là tớ mời thú y đến trực chiến, ra em nào là thực hiện ngay, cực kỳ nhẹ nhàng chỉ một tiếng kêu nhỏ thôi, đuôi và rốn thực hiện cùng lúc luôn...

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng bác Trí nha. Lâu lắm ACE trong VP mới lại có bầy cún Dob.

Nhờ bác cứ ít nhất 1 tuần 1 lần post ảnh các cún lên để cả nhà cùng theo dõi và chiêm ngưỡng nhé.

Tạm thời bác có thể post giới thiệu lại ảnh Dob bố, mẹ được không ạ. Tks.

kelvin85

đẹp quá, bác cố gắng chăm sóc các em ấy cho tốt nhé. Có ai đặt hàng chưa vậy ?????

BUBBA

Super *********
Úi giời, chúc mừng bác Trí, em chờ 2 năm nay mới thấy có đàn dobe đẹp thế này ra đời. Bác cố chăm thật kỹ để các em nó mẹ tròn con vuông hết nhé.

ducnts

Member
Thích quá, em mê Dob lắm, không biết có thể đặt hàng chưa bác nhỉ. có gì pm cho em nhé,

tribm.ts

Member
Tớ pot một số hình chó bố các bạn xem nha, con này to cao dài đòn và có màu lông đen óng rất đẹp, nhưng khi tớ chụp một số hình k hiểu sao màu nó lên k đúng lắm chắc do cái máy ảnh của tớ. Nó giữ nên chụp rất khó-các bạn thông cảm !! [/url[url=http://www.postimage.org/image.php?v=aVNWf29][/urlhttp://www.postimage.org/image.php?v=[url=http://www.postimage.org/image.php?v=aVNWk1r]
Chó mẹ nhà tớ thì đã pot ben box Xin giao lưu cùng các bạn nuôi doberman rồi, tớ pot lại mấy cái các bạn xem chơi:

Và đây là sản phẩm của chúng sau 24h chào đời

boxich90

Member
Chúc mừng bạn nha,dàn chó nhìn dẹp lắm bạn nhớ cố gắng chăm cho mấy em nó thật tốt nhé,khoảng 3 tháng tuổi bạn chịu khó bồi bổ cho em nó ít gan bò thi lông sẽ dẹp lắm dấy bạn ạ,một lần nữa chúc mừng bạn có dàn chó dẹp và chúc cho mấy em mau lớn dể anh em vietpet dược chiêm ngưỡng

Memory

Member
Chúc mừng bạn nhé !
Bạn có kinh nghiệm nuôi Doberman, vậy xin cho hỏi chút xíu nhé.
Nhà mình có 1 Dob Đực 7 tháng tuổi, cao 63 cm tính đến vai, nặng khoảng 26 kg. Như vậy có nhỏ con quá không ? Theo bạn, khi trưởng thành nó sẽ cao và nặng khoảng bao nhiêu ?
Cám ơn nhiều.

Chúc mừng bác , đàn chó thật đẹp ,chúc các em chóng lớn mau khoẻ , để anh em vietpet lai được ngắm thoả thích !

Tuyệt vời quá!!! chúc mừng gia chủ hic hic 9 con lận quả này bác tha hồ vui nhé, em ghen với bác đó!

tribm.ts

Member
Chúc mừng bạn nhé !
Bạn có kinh nghiệm nuôi Doberman, vậy xin cho hỏi chút xíu nhé.
Nhà mình có 1 Dob Đực 7 tháng tuổi, cao 63 cm tính đến vai, nặng khoảng 26 kg. Như vậy có nhỏ con quá không ? Theo bạn, khi trưởng thành nó sẽ cao và nặng khoảng bao nhiêu ?
Cám ơn nhiều.
Con này k nhỏ đâu, thông thường nó phát triển tới tuổi rưỡi mới ngưng.
Bạn có thể pot 3 kiểu ảnh cho các bạn trên diễn đàn xem được k?
(Chú ý với Dob: dưới 3 tháng tuổi thì chiều, trên 3 tháng tuổi thì dạy, trên 6 tháng tuổi thì nghiêm)

tribm.ts

Member
TO:Lam thanh Binh

Bạn có thể pm cho tớ, trên box này nói chuyện mua bán là pham quy, các Mod không cho phép đâu. vậy nhá !

WinWin

Bác tribm.ts có nick chat k cho em xin cái nick chat em hỏi giá nếu bác k tiện trả lời trong này :D

ducnts

Member
em cũng rất quan tâm Dob nhà bác nhé, có gì bac pm cho em nick chat anh em tiện nói chuyện