• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dob lai nhà em sau 2 tháng

Loch2009

Member
Sau 2 tháng chăm sóc, cu cậu Dob lai nhà em cũng có chút dáng tàm tạm. Post lên để các bác xem chơi!

duc_NA

Member
lần trước gặp cu cậu trông kháu qua :D, rất nhanh nhẹn và thông minh. chúc mưng anh loch2009 nha

hihihi.công nhận là anh mát tay thật. hôm trước ra nhìn thấy em nó lớn nhanh thật,lần trước đến thấy còn tý tý,mà không biết em này lớn lên a răng chứ giờ em thấy cu nó còn nhỏ mà đã đòi làm thịt em rốt nhà em rồi.hì

Duong_Anh

Member
dob này lai gì thế bác, mà xem chừng nhà bác lắm loại chó nhỉ, 1 em bec, lại có cả chân em GD nữa kìa

echipvn

Member
dob này lai gì thế bác, mà xem chừng nhà bác lắm loại chó nhỉ, 1 em bec, lại có cả chân em GD nữa kìa
Bác cứ nhìn sign của bác chủ thớt thì rõ ngay nhà bác ấy có bao nhiêu loại dog thôi ấy mà :D
@ chủ topic : E nhìn xa xa cũng chẳng thấy nó lai là bao nhiêu. Con này đc bao nhiêu tháng rồi bác. Thanks

Loch2009

Member
Bác cứ nhìn sign của bác chủ thớt thì rõ ngay nhà bác ấy có bao nhiêu loại dog thôi ấy mà :D
@ chủ topic : E nhìn xa xa cũng chẳng thấy nó lai là bao nhiêu. Con này đc bao nhiêu tháng rồi bác. Thanks
Cám ơn bác, em này khoảng 3 tháng rưỡi rồi bác à. Cũng nhanh to lắm, ăn tạp. Dẫn đi chơi, cóc trùn, ếch sơ sẩy là cu cậu cho vào bụng tuốt. Răng hắn cũng chưa thay.

con dob của anh nhìn đẹp quá :D mà anh cho nó ăn linh tinh cóc ếch thì sau này có ăn mèo và gà ko anh? :D

Loch2009

Member
con dob của anh nhìn đẹp quá :D mà anh cho nó ăn linh tinh cóc ếch thì sau này có ăn mèo và gà ko anh? :D
Mình không cho ăn, nó ăn vụng. Chó con ý mà
cái gì cũng ăn, sơ sểnh là cho vô bụng tuốt

Loch2009

Member
chúc dob của bác ăn mau chóng lớn bác rứoc nó ở đâu thế chỉ em đi
Bây giờ em nó khoảng 25 - 28 kg rồi, ăn khoẻ khủng khiếp, Khoảng 4 tháng. Nói chung là to rồi nhưng răng sữa chưa thay. Không biết em này sau to như thế nào ?

dungseven

Member
bác nói thật hay nói đùa đấy 4 tháng mà từng ấy cân sao?dom mà theo em biết to lắm chỉ khoảng 40kg thôi ?thì phải?mà bac nuôi nhiều chó thế?khâm phục bác về khoảng chăm những cún này đấy?sao bác không ra hn gặp anh dobermanhn làm chú chó cái làm giống hả bác?

Loch2009

Member
bác nói thật hay nói đùa đấy 4 tháng mà từng ấy cân sao?dom mà theo em biết to lắm chỉ khoảng 40kg thôi ?thì phải?mà bac nuôi nhiều chó thế?khâm phục bác về khoảng chăm những cún này đấy?sao bác không ra hn gặp anh dobermanhn làm chú chó cái làm giống hả bác?
Em nói thật đó bác à. Hôm bắt về họ có gửi giấy khai sinh của cu cậu nhưng lại để dưới làn, không biết nên em đốt luôn cả làn lẫn giấy. Nhưng chiều cao và cân nặng bằng từng ấy. Để em chụp ảnh mới nhất về em nó cho. Cả răng sữa cũng chưa thay luôn.

Cám ơn bác, em này khoảng 3 tháng rưỡi rồi bác à. Cũng nhanh to lắm, ăn tạp. Dẫn đi chơi, cóc trùn, ếch sơ sẩy là cu cậu cho vào bụng tuốt. Răng hắn cũng chưa thay.
Coi chừng bé nuốt cóc bị ngộ độc đấy bạn ơi! Cún nhà mình chỉ gặm cóc chơi,mình phát hiện bắt nhả ra ngay mà sáng mai thấy 2 má sưng u 1 cục to phải hơn tuần mới hết đó!

anh Lock2009 ơi. em có thấy anh để dòng tặng tinh chó thuần chủng ấy có thể phối cho chó được không? mà gởi ra sao? có tinh rồi mà không biết cách phối thí sao:H, pa kon ai biết có wed nào liên quan xin chỉ goái giùm nha. Cảm ơn nhiều!:B:B:B

lamhong

Member
Đạt đừng bắt chó đóng giả hổ nhé, nó lắc đầu một cái là hiện nguyên hình ngay mà.

Loch2009

Member
Đạt đừng bắt chó đóng giả hổ nhé, nó lắc đầu một cái là hiện nguyên hình ngay mà.

Em thấy tai nó cứ bị bẻ ra sau thế này cũng đẹp, nhìn cũng ngầu lắm. Khỏi phải cắt tai mà nhìn cũng chiến!