• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dob cái còm nhất đàn nhà a tuanphuthai đã về nhà mới

tuanphuthai

Active Member
Tăng cân thế là quá ổn. Tháng này đã quen nhà mới rồi, tiêm phòng tẩy giun rồi cố gắng chăm để em nó tăng từ 6-8kg là coi như đạt tiêu chuẩn của bọn tây rồi đấy.

Em còi nhất đàn mà vậy là khá rồi,em của mình lúc 2 tháng đc 6kg,nuôi gần 2 tuần lên 8kg,bệnh 1 cái cả tuần ăn cháo muối,sáng cân còn có 6kg ah.Đang tròn mà giờ nhìn dài sòng sọc thấy giống lạp xưởng quá

tuanphuthai

Active Member
Chó của Khoa xuất thân từ đâu thế? Tầm tuổi 2,5 tháng trở đi phát triển chiều cao và dài nhanh lắm hầu hết đều có cảm giác rất dài, dòng mỹ thì càng thấy nó dài hơn

anhdungct

Member
E nhà e giờ cũng dài người lắm, lười ăn kinh khủng, bữa nào cũng phải ngồi bón từng miếng mà cũng k chịu ăn. Đối diện nhà e có quán phở, sang xin xương họ ninh về thì lại chén tì tì. :)):)) hay là nó chỉ thích gặm xương nhỉ? Cơ mà cổ gà nó lại k ăn:(:)((

Con này em cũng không biết xuất xứ ở đâu nữa,em lại nhà người ta mua,chỉ thấy con mẹ nó rất to,to hơn cả con dob đực nâu e đã nuôi nữa,chủ nói khoảng 40kg,tính thì rất dữ,con con thì cũng khá,khi bắt lúc 2 tháng đc 6kg,nói chung khá ổn,chỉ tứ lúc tiêu chảy xong thì teo nhỏ lại luôn,đem đi bác sỹ cắt tai không chịu cắt vì mới hết bệnh,hẹn em 10 ngày nữa.Để bữa nào nó cắt tai đồ xong hết em up lên anh coi

anhdungct

Member
Con này em cũng không biết xuất xứ ở đâu nữa,em lại nhà người ta mua,chỉ thấy con mẹ nó rất to,to hơn cả con dob đực nâu e đã nuôi nữa,chủ nói khoảng 40kg,tính thì rất dữ,con con thì cũng khá,khi bắt lúc 2 tháng đc 6kg,nói chung khá ổn,chỉ tứ lúc tiêu chảy xong thì teo nhỏ lại luôn,đem đi bác sỹ cắt tai không chịu cắt vì mới hết bệnh,hẹn em 10 ngày nữa.Để bữa nào nó cắt tai đồ xong hết em up lên anh coi
Bác cho e xin ít ảnh e nó đi ạ, để mọi người cùng chiêm ngưỡng>:D<

hoainam_ttvnol

Active Member
Con chó nhà em gầy thứ 2 trong đàn dạo này cũng chịu khó ăn ra phết, mỗi tội hay làm chò, lúc mình cho ăn thì lại nghịch hoặc bỏ di chỗ khác, tức mình em xích nó lại rồi đi ra ngoài , một lúc sau quoay vào nó đã liếm hết sạch sẽ rồi . mấy hôm nay người dài và Cao nhìn trông thấy , sữa hộp vinamilk uống như thụi, ăn cốm canxi, và uống nutronex kô biết chán .Cổ gà nột da ăn gau gáu , dặc biệt thích găm gạch và ăn sỉ than thế mới ghét .

anhdungct

Member
E chơi bài ngày cho ăn 1 lần vào buổi chiều, tối muộn cjo uống sữa. Nó đói quá ăn như điên. 2 ngày nay thấy người có tí da thịt rồi:)). Dưng mà nó lắm mồm quá. Nhốt trong chuồng nó kêu điếc tai

anhdungct

Member
Con chó nhà em gầy thứ 2 trong đàn dạo này cũng chịu khó ăn ra phết, mỗi tội hay làm chò, lúc mình cho ăn thì lại nghịch hoặc bỏ di chỗ khác, tức mình em xích nó lại rồi đi ra ngoài , một lúc sau quoay vào nó đã liếm hết sạch sẽ rồi . mấy hôm nay người dài và Cao nhìn trông thấy , sữa hộp vinamilk uống như thụi, ăn cốm canxi, và uống nutronex kô biết chán .Cổ gà nột da ăn gau gáu , dặc biệt thích găm gạch và ăn sỉ than thế mới ghét .
A cho ít ảnh e xem cún nhà a dư lào rồi. Con nhà e nghịch lắm, k ai chơi với nó là nó kêu ầm lên con nhà e gạm tường gara nham nhở ra:((

hoainam_ttvnol

Active Member
ok men up luôn ảnh nè , dandinhj mấy hôm nũa cắt tai cho em nó , mình thấy con nhà mình tai dầy và hơi vểnh có lẽ cắt tai la sẽ dựng , chỉ lo nó ốm thôi , đánh liều 1 quả 50/50 vậy

anhdungct

Member
Dc bao kg rồi a? Tai con nhà e cũng vểnh y như con này nhưng e không thích cắt tai. Con này là ae ruột với con nhà e ạ?8->

khuyen_mo

Active Member
Cún đẹp quá!Hôm Nào tổ chức 1 buổi cho các cún đc giao lưu với nhau thôi!Xin Chúc mừng Chủ nhân!:x

anhdungct

Member
Cảm ỏn bác khuyen_mo. Hôm đến nhà a Tuấn đón dob cũng đc nghe qua về bác nhưng chưa có dịp gặp, hôm nào cún nhà e to to mấy ae mình bố trí giao lưu cafe.

hoainam_ttvnol

Active Member
Mình vẫn chưa cân, nhưng để mấy hôm nữa mát trời thì cắt tai ,cũng thích giao lưu nói chuyện về chó khéo cả ngày kô hết mặc dù mới nuôi có 3 con , nhưng rất thích câu truyện về chó.

anhdungct

Member
Giồng nhau cả thôi bác ạ. E có thể ngồi nhìn nó ăn hoặc chơi với nó cả ngày:))

anhdungct

Member
trộm vía, mấy hôm nay cún nhà e ăn tốt lắm các bác ạ. vui không tả đc:)):))

tuanphuthai

Active Member
Chả hiểu sao dạo này 2 con dob nhỏ anh nuôi cũng ăn rất tốt, bụng cứ căng tròn. Sợ nó ăn nhiều quá bị nôn nên hơi hạn chế. Dạo này vạch mồm cho nó uống thuốc dưỡng thương vết xén tai thì thấy răng hàm của chúng có vẻ như đang sắp nhú lên khỏi lợi rồi, nếu mọc răng đau thì phải cho ăn cơm thịt băm hoặc thịt gà xé nhé chứ không nhai được đầu cổ gà đâu

Khánh Nhữ

Active Member
Mai bác cho e gửi con Bully sang đấy tập huấn lệnh cơ bản với mấy con Dob nhé <:p

tuanphuthai

Active Member
Hì, chơi ngay. Nói chung huấn luyện cơ bản thì chó nào cũng làm được, mấy con chó ta lớn tướng nhà hàng xóm mình mất 1 ngày đã đi đứng nằm ngồi tương đối rồi. Bully thì cùng lắm là mất 5 ngày là làm được=))

anhdungct

Member
Chả hiểu sao dạo này 2 con dob nhỏ anh nuôi cũng ăn rất tốt, bụng cứ căng tròn. Sợ nó ăn nhiều quá bị nôn nên hơi hạn chế. Dạo này vạch mồm cho nó uống thuốc dưỡng thương vết xén tai thì thấy răng hàm của chúng có vẻ như đang sắp nhú lên khỏi lợi rồi, nếu mọc răng đau thì phải cho ăn cơm thịt băm hoặc thịt gà xé nhé chứ không nhai được đầu cổ gà đâu
e bực quá. ngoài lúc ăn và ngủ ra nó cứ kêu ăng ẳng suốt. nó cứ đòi chơi với con mông kia hoặc phải có người chơi với nó mà e thì đi làm suốt, với cả e không nhốt cung 2 con đc. sợ nó kêu nhiều hàng xóm nhức tai điên tiết lại cho nó miếng thịt bả thì chết e. có cách j k anh? k biết mấy con nhà a có lắm lời k? thôi e té đây, từ sáng đến giờ toàn online chả làm đc j :D