• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dob 2 tuổi nhà highback

highback

Member
Sắp sinh nhật con dob đực nhà em nên em làm mấy tấm hình cho anh em coi chơi. Khoang 5 ngày nửa là sinh nhật lần thứ 2 của em nó. Em thấy sự phát triển của nó cũng tốt. Thân hình em nó không mập và cũng khong ốm. Xinh anh em cho ý kiến về em nó.

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
ý kiến

Con Dog này cũng tàm tạm,Nhưng tai cắt không đẹp ,Đuôi căt đẻ quá dài .xin cho hỏi con này bạn phẫu thuật tại VN hay ở NN??????Có thể do lúc căt tai xong ban không làm khéo để nó gãi nhiều lên tai bị hơi lỗi .hy vọng được đóng góp ý kiến để ACE có những chó khuyển Dog đẹp dũng mãnh.

highback

Member
Con Dog này cũng tàm tạm,Nhưng tai cắt không đẹp ,Đuôi căt đẻ quá dài .xin cho hỏi con này bạn phẫu thuật tại VN hay ở NN??????Có thể do lúc căt tai xong ban không làm khéo để nó gãi nhiều lên tai bị hơi lỗi .hy vọng được đóng góp ý kiến để ACE có những chó khuyển Dog đẹp dũng mãnh.
Con dob này người ta cắt theo kiều show cut nên nó dài. Em thì ở Mỹ nên không biết bên VN người ta cắt ra sao. Lúc em mua nó thì người ta đã cắt sẳn. Người bán thì họ nói là họ cắt tai và đuôi ở bác sĩ thú y mà họ đã quen thuộc từ lâu. Chắc cũng có thễ là do nó thấy em nên tai hơi cụp xuống chứ lúc nào mà nó chăm chú 1 thứ gì thì tai sẽ thẳng đứng. Em gửi 2 tấm mà kkhông biết sao chỉ thấy 1 tấm, để em gừi tấm nó ngồi thì nhìn tai nó thẳng hơn. Theo em được biết thì nếu muốn cắt tai cho dob thì nên đi tới bác sĩ thú y nào mà chuyên nghiệp cắt tai lâu năm kinh nghiệm.

luv_rott

Member
mình nghĩ k phải tại nó gãi đâu mà e này hình như bị cắt quá tay nên tai nhìn có vẻ hơi nhỏ quá so với đầu , đuôi thì công nhận là cắt để thừa nhiều quá. bạn chụp thêm các tư thế của e nó đi ( nhìn ngang , nhìn chính diện ) như vậy dễ nhìn và dế đánh giá hơn :)

trung2t3c

Active Member
,Đuôi căt đẻ quá dài .xin cho hỏi con này bạn phẫu thuật tại VN hay ở NN??????
bác ơii, Boxer và Doberman ở nước ngoài phải để 1 khúc như thế mới đúng chuẩn đó, chỉ có Rot mới cắt đuôi sát

Con này thì đẹp quá rồi còn gì nữa, chó nhà nuôi mà, nhìn là biết không phải Dob ở VN rồi, ở VN hoạ may chỉ có con của bác Hùng thì mới so sanh được thôi.Dob này mà so với VN mà chỉ là tàm tạm thì ... bó tay, mơ em cũng chỉ cần cỡ em này là đủ rồi.

highback

Member
Em không biết bên VN thích cắt loại tai nào chứ theo em được biết thì con Dob nhà em được cắt theo kiểu show của Mỹ nên nó dài dậy. Đề bửa nào rảnh em làm mấy tấm chụp ngang cho mấy anh coi. Nếu tính theo giấy tờ thì em cha của nó là nhập qua từ Brazil, mẹ thì giống từ Mỹ. Lúc em tới mua thì được nhìn thấy chó ba mẹ. Đuôi Dob theo em như dậy cũng là đúng tiêu chuẩn, không dài không ngắn.

highback

Member
Bạn cho hỏi nếu k phiền, bên đó bạn mua em này bao nhiêu vậy.
tks
Khi em đi bắt nó thì chỉ còn lại có 1 con thôi nên em trả giá xuống là $1000, lúc đó thì người chủ đả cắt tai của em nó rồi. Giá thường thường của 1 em dob mà cắt tai rồi, chích ngừa đầy đủ thì khoảng từ $1500-$3000 tuỳ thuộc vào huyết thống của bố mẹ, ông bà ngoại..... Nếu mà được thêm huấn luyện căn bản thì giá mắc hơn nữa. Nếu mà mua theo kiểu không có giấy tờ thì khoãng $500/con nhưng mua kiếu này nguy hiểm tại vì họ không có tuyển chọn và đưa chó bố mẹ đi khám bệnh trước khi cho phối giống.

echipvn

Member
Con này thì đẹp quá rồi còn gì nữa, chó nhà nuôi mà, nhìn là biết không phải Dob ở VN rồi, ở VN hoạ may chỉ có con của bác Hùng thì mới so sanh được thôi.Dob này mà so với VN mà chỉ là tàm tạm thì ... bó tay, mơ em cũng chỉ cần cỡ em này là đủ rồi.
Hehe, đồng tình với bác này. Con này mà "tàm tạm" nữa thì ... Hoặc là nhà bác tran kim trang có Dob đẹp hơn thì sao ? H cũng nhiều người giấu nghề giấu chó ghê lắm, chờ tới lớn mới show cho mọi người cùng chảy nước bọt chơi :D

quocdohs

Member
con này nhìn ngon thế mà có người còn chê này chê kia, con của bác đẹp lắm

con dob này mà ở việt nam thì quá là ok?nhưng em này ở mĩ với điều kiện nuôi giống chó tốt mà thân hình thế này theo riêng em nhận xét thì cơ bắp hơi it
Người ta đã nói là chó ở nhà nuôi rồi còn gì! NẾu là cho để thi cử thì là chuyện khác rồi, đem vdv chuyên nghiệp so với vdv phong trào thì nói làm chi nữa.Túm lại nhìn em này là em phê lắm rồi vì nó gần gũi với mình nếu cố gắng thì cũng kiếm dc 1 em còn mấy em đi show thì ... don't think about it.....

huhu! lâu rồi em mới thấy 1 em DB đẹp thế này, em nhà bác là chó nhập hay là bác mua của ai thề bác,tai em nó dựng đẹp quá

highback

Member
Cám ơn các bác đã comment cho em nó. Em nuôi dob là vì sự thích thú của loài chó này. Em chỉ mua là nuôi giữ nhà, mỗi chiều rảnh thì dắt em nó đi tản bộ rất là thú vị, tiền đâu mà mua chó đi thi show. Em rất ưng ý khi chọn được nó. Tuy con dob em 2 tuổi rồi nhưng tính tình nó vẫn như là chó con, nghịch phá, giỡn. Em nghĩ nó vẫn còn đang phát triển các cơ bắp của nó. Chắc hè em phải dắt nó di tập thể dục nhiều mới được.

Cám ơn các bác đã comment cho em nó. Em nuôi dob là vì sự thích thú của loài chó này. Em chỉ mua là nuôi giữ nhà, mỗi chiều rảnh thì dắt em nó đi tản bộ rất là thú vị, tiền đâu mà mua chó đi thi show. Em rất ưng ý khi chọn được nó. Tuy con dob em 2 tuổi rồi nhưng tính tình nó vẫn như là chó con, nghịch phá, giỡn. Em nghĩ nó vẫn còn đang phát triển các cơ bắp của nó. Chắc hè em phải dắt nó di tập thể dục nhiều mới được.
Bác mê mấy con cá rồi bỏ bê con chó thì tội nghiệp lắm.Nếu cảm thấy nó chiếm thời gian nhiều thì bác gửi về VN nhé :))

trangphuong

Active Member
Em này mà còn chê thì không biết doberman mở VN thì ở tầm nào?
Như này mình cũng đang mơ ước mà không được đây, cắt tai như vậy cũng là rất đẹp đó, nhìn gần như kiểu tai của Great Dane.
Để mình kiếm hình em GD cắt tai coi có khác nhiều không.
Có khác có khác, mỗi con mỗi vẻ, cún của bạn theo cá nhân mình là rất đẹp.

Doberman.

tớ thấy con này khá đẹp, còn về tai và đuôi các anh em cứ xem ảnh chó nước ngoài thì biết, mỗi nơi có kiểu cắt khác nhau mà , huống chi bạn ấy ở tận USA