• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Djdi ký sự

Đúng là cùng 1 mẹ sinh ra nên giống nhau quá. Bé Dj nhà Na mai sau lớn lên sẽ rất xinh đẹp cho coi.
Nhìn Xem 2 đứa Mi và Dj khác nhau chỗ nào nào :

mắt của bé màu trắng đẹp ghê 2 màu ,2 bé mèo của bạn rất đáng iêu:blusshing:

benaxinh

Member
Hôm nay Dj tròn 2 tháng. tí đi mượn máy ảnh làm cho em vài pô mới được. tặng cho em thịt gà nữa nè. hôm nay cho ăn xả láng luôn. Dự án làm nhà+máy tập thể dục cho em vẫn được tiến hành. Hàng Chiếu và dây thừng đang vẫy gọi :blusshing: :blusshing:
@mytyeudongvat: thằng bé màu trắng là Chi tồ nhà chị Kún lúc bé bạn ah :D

Hôm nay Dj tròn 2 tháng. tí đi mượn máy ảnh làm cho em vài pô mới được. tặng cho em thịt gà nữa nè. hôm nay cho ăn xả láng luôn. Dự án làm nhà+máy tập thể dục cho em vẫn được tiến hành. Hàng Chiếu và dây thừng đang vẫy gọi :blusshing: :blusshing:
@mytyeudongvat: thằng bé màu trắng là Chi tồ nhà chị Kún lúc bé bạn ah :D
Ừ.Bé Dj nhà bạn bằng tầm tuổi bé nhà mình ,e nó hươn 2 tháng tuổi rồi

lululubu

Active Member
Em Djdi dễ thương quá đáng, lông vằn vằn yêu ơi là yêu. Lớn tí nữa lại thành hot girl thôi :)

benaxinh

Member
Hôm nay không hiểu sao Dj điên bỏ ăn. Từ sáng đến giờ ăn mỗi cái xúc xích :(( :(( :(( :(( :((

benaxinh

Member
Ôi con Dj điên, cuối cùng cũng chịu ăn cơm. Mừng rơi nước mắt :(( :(( :((. 2 tháng rồi, phải đi tẩy giun thôi. tháng sau lớn tí nữa mang đi tiêm cho cẩn thận

benaxinh

Member
Up lại ảnh Dj điên hôm qua đi off

Còn đây là Dj đang ngồi cạnh Bẹt nhà chị Hoa

Đến bị anh Thành chê là hơi còi, may quá được chị Bích đỡ hộ chứ không nhà cháu tủi thân lắm lắm. Chăm như thế mà sao vẫn không béo lên được. Ngòi cạnh anh Cốm, rõ là anh ý 3 tháng mà to gần gấp đôi Dj :(( tự kỉ ghê gớm
Hôm qua Dj là em út, bé nên chả biết sợ, cứ đi loanh quanh khắp phòng, ai bế cũng theo. Không nhớ hôm qua bị anh nào vả cho 1 cái nhỉ, chạy mất dép. Ở nhà thì bắt nạt anh chị, đi chỗ khác sao ngoan thế hả trời.
Tình hình là Dj nhà em có rận tai, đã nhỏ thuốc mà không đỡ. Vừa rồi nhân lúc cháu ngủ lại đè ra, bắt thêm được 2 con rận béo núc. hỏi sao ăn nhiều mà vẫn xương xẩu :(:)(:)((

Downcome

Phó nhòm
Mua cái vòng chống rận í nhóc, đeo 1 tuần sẽ hết (vòng cho mèo 3 tháng +) đừng xịt thuốc, như của nhà ai hôm nọ nói bị ngộ độc thuốc xịt rận đó. Hạn chế dùng các phương pháp hóa chất với cái lũ nhạy cảm này nhóc ạ.

Sheryl

Active Member
Đến bị anh Thành chê là hơi còi, may quá được chị Bích đỡ hộ chứ không nhà cháu tủi thân lắm lắm. Chăm như thế mà sao vẫn không béo lên được. Ngòi cạnh anh Cốm, rõ là anh ý 3 tháng mà to gần gấp đôi Dj :(( tự kỉ ghê gớm
Hôm qua Dj là em út, bé nên chả biết sợ, cứ đi loanh quanh khắp phòng, ai bế cũng theo. Không nhớ hôm qua bị anh nào vả cho 1 cái nhỉ, chạy mất dép. Ở nhà thì bắt nạt anh chị, đi chỗ khác sao ngoan thế hả trời.
Tình hình là Dj nhà em có rận tai, đã nhỏ thuốc mà không đỡ. Vừa rồi nhân lúc cháu ngủ lại đè ra, bắt thêm được 2 con rận béo núc. hỏi sao ăn nhiều mà vẫn xương xẩu :(:)(:)((
Em ơi, rận tai làm sao mà bắt được, nó là cái con bé xíu màu trắng, nhỏ như đầu kim thôi, ở sâu trong ống tai mà :|. Có rận đấy thì tai mèo sẽ bẩn lắm.

ngavn89

Member
2 con rận mà cậu bắt được chắc là rận nhảy của mèo đấy, không phải rận tai đâu. Cậu mua vòng đeo chống rận đeo cho dj thử xem, hoặc là tốt nhất là khi tắm cậu cho sữa tắm trên người đj tầm 3-5p cho rận say sữa tắm rùi bắt,rùi xả sạch nước. Thỉnh thoảng rảnh rảnh vạch lông tìm rận cho dj, sợ đeo vòng chống rận dj bị dị ứng với mùi ở vòng đó thì khổ, còn thuốc xịt rận thì ko nên dùng, mèo liếm phải thì nguy hiểm vô cùng.

benaxinh

Member
Nhà cháu cũng định mấy hôm nữa mang nó đi khám tổng thể ah. Tẩy giun với tiêm phòng (nếu được). Trời lạnh mà nó đã điên thế này, rủi mùa hè không biết đỡ nổi không.:(:)(:)(:)(( mãi mà không up được bài vì con điên này cứ nhảy tưng tưng trên bàn phím

benaxinh

Member
Buổi chiều qua chỗ ah Chiền mua được thuốc tẩy giun với vòng cổ chống rận cho Dj (may quá con bé không bị dị ứng ^^). Lần đầu tiếp xúc với bác sĩ mà không bị hành, thấy vui vui. Công nhận anh rất nhiệt tình. Nhất là tối lại còn ghé qua nhà xử lý rận tai cho em nó nữa chứ. Chắc bác sĩ sợ mình lóng ngóng không làm được nên đã ngồi ngoáy luôn tai cho con bé. Khổ thân Dj, lúc nhỏ thuốc xót, kêu gào thảm thiết. Thương lắm mà chả biết làm sao. Lúc ngoáy xong phải đến gần chục cái bông ngoáy, đen xì, bẩn kinh. Thảo nào nó gãi xước chảy máu tai :((
Cám ơn bác sĩ lắm lắm. Cuối tuần sẽ mang em nó đến cho anh tiêm luôn. Mong nó ăn nhiều, béo lên tí cho chị đỡ tủi thân:love struck::love struck::love struck:

benaxinh

Member
Sáng nay vật vã mãi mới cho Dj điên uống được thuốc tẩy giun. chắc thuốc đắng nên toàn trớ ra, không chịu nuốt vào. được 1 nửa thi thấy mắt em đẫm lệ, xót quá nên thôi, không ép nữa. chỗ thuốc còn lại phải đem trộn với cơm mà chả biết có chịu ăn không. hix

benaxinh

Member
Dạo này Dj nhà mình hay bị tự kỉ quá. Cho có tí cơm mà không chịu ăn, chỉ nhằn thịt ra ăn. Lúc cho ra ban công sưởi nắng thi cứ nhìn chằm chằm vào ống thoát nước. Lúc nghịch thì nghịch quá thể, lúc buồn thì em cứ lủi thủi, làm chị tưởng em bị ốm. Chắc phải nhanh nhanh kiếm bạn về chơi với Dj không chị cũng tự kỉ theo em mất:(:)(:)((

benaxinh

Member
Hôm trước cho ăn pate wishcat, giờ chắc nghiện rồi, quyết nhịn chứ không thèm ăn thịt. Dj ơi là Dj

chienvet

Chuyên gia thú y
Hôm trước cho ăn pate wishcat, giờ chắc nghiện rồi, quyết nhịn chứ không thèm ăn thịt. Dj ơi là Dj
Sao không kêu "Chiền ơi là Chiền" nhỉ?:day dreaming:, vì chính anh là người gây ra tội ác mà, anh đã bảo là tặng nó cho nó ăn thử thôi mà, tại em bảo nó không chịu ăn hạt:D

hoalinh

Member
Mèo ăn cái đó nghiện kinh khủng ,Tớ cũng khổ sở về vụ này đặc biệt có nhũng lúc khan hiếm hàng pate ở trong siêu thị