• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dingo nhà mình nè anh em !

bigboy067

em nó tên là pee....... mình rất tự hào vì em nó rất thông minh.... cả TP mình ko ai có giống Dingo này cả nên mình rất vui.... chó bố là Dingo và me cung Dingo... nên thuần chủng đựoc 1 pe rất ju... mong các bác nhận xét ạ

iuuuui

Member
Em này khá đẹp đấy, trông rất thông minh. Không biết về sau có được khoảng 20kg không? Bố mẹ em nó ra sao, bạn có thể post hình để anh em tham khảo không?

bigboy067

Bố , Mẹ nó ở dưới quê tận trong Tháp mười cơ , Nội mình nuôi 2 bố mẹ nó từ nhõ .... chừng nào rãnh về chơi mình sẽ post..... cám ơn bác cho ý kiến nha

bigboy067

mình quên trong cái menory của chị 2 mình có hình bố mẹ của thằng pee.... mình mượn chup được sau đây các bác xem và nhận xét dùm em
đây là thằng đực rựa bố nó

còn đây là mama

N.K.A

Member
Bố đẹp + mẹ đẹp = Con xinh là lẽ di nhiên rồi. hihi Chắc chắn Pee của bạn lớn lên thừa hưởng di truyền của bố mẹ rất đẹp.

bigboy067

cám ơn bác !!! . mà nó quậy quá ah ... bố mẹ nó hiền khô mà nó quây kinh khủng mà hên là nó biết nghe lời với lại ko hiểu sao ngoại trừ ngừoi trong nhà bất cứ ai cũng ko đụng được nó ko biết em nó nhát hay sao mong anh em giúp mình

iuuuui

Member
Tiện thể khoe quả dingo lùn nhà mình : giới tính nứ, nguồn gốc Bảo lạc, Cao bằng. Tình trạng : đang chửa, rất nhanh nhẹn, thích nhảy nhót và lùng sục.... trông con này giống hệt chó sục : mình dài, chân to và ngắn

hoang an

Member
mình quên trong cái menory của chị 2 mình có hình bố mẹ của thằng pee.... mình mượn chup được sau đây các bác xem và nhận xét dùm em
đây là thằng đực rựa bố nó

còn đây là mama

Chào bạn!
Chó con của bạn rất đẹp, nhưng còn chó mẹ của bạn ở đâu vây? Mình nhìn thấy chó mẹ có vẻ quen mà không biết đã nhìn thấy ở đâu rồi!

Ảnh chó bố mẹ của chú boy to nuôi ở Đồng tháp Mười Hai => tui tìm & trả lời cho hoang an.

:nerd: :nerd: :nerd: :nerd: :nerd:

Chó bố

Chó mẹ

Chào bạn!
Chó con của bạn rất đẹp, nhưng còn chó mẹ của bạn ở đâu vây? Mình nhìn thấy chó mẹ có vẻ quen mà không biết đã nhìn thấy ở đâu rồi!

NamLong

Member

Chó bố

Chó mẹ
Khen cún con của bạn đẹp đó! chúc mừng nha!
Nhìn con chó cha thì có vẻ tại Việt Nam rồi, nhưng hình chó mẹ tui cũng thấy quen quá - hình như ở mục hình ảnh minh họa Ddingo châu Úc thì phải? (bạn pot nhầm ảnh à?) - có gì nhầm lẫn mong bạn bỏ quá nhé!

bigboy067

Không phải các bạn ơi chính tay mình chụp bố mẹ thằng pee mà , bố mẹ nó ở tận Tháp Mười cơ . ảnh mẹ nó có photoshop các bác nhìn lầm là phải rồi. mình chụp bố mẹ nó lúcc mẹ pee mới sinh ra 2 anh em nó nhưng thằng anh chết rồi hic hic

cảm ơn các bác cho ý kiến mình nhe !!!!!!

mình đang chuẩn bị post thêm 1 show ảnh của thằng pee nữa nè sớm thui !!

bigboy067

tiện thể anh em cho mình hỏi là thằng pee nhà mình nó đang trong giai đoạn thay răng em thấy răng nó rung rinh nhiều rồi . không biết em phải làm sao để giúp nó . mong anh em chỉ bảo . em chân thành cảm ơn !!!

hoang an

Member
Ảnh chó bố mẹ của chú boy to nuôi ở Đồng tháp Mười Hai => tui tìm & trả lời cho hoang an.

Chó bố

Chó mẹ
Cảm ơn bạn! mình cũng đoán đó là ảnh bạn ý cop ở đâu đó nhưng việc gì phải làm thế nhỉ? Chó con của bạn ấy rất đẹp cần gì bạn đó phải đưa mấy hình ảnh không phải chó của mình vào để làm gì?

To Bigboy067: mình đã xem kỹ ảnh của bạn và ảnh của bạn 6997snipper thấy chẳng khác nhau gì cả. Không hiểu bạn bảo dùng photoshop là thế nào?

bigboy067

ý bạn hoang an nói mình coppy ảnh người khác à . xin lỗi bạn nhe ãnh này chính tay mình chụp và sửa lại bằng photoshop vì chụp bằng DT nên không được đẹp mình chỉ muốn cho các bạn xem được thoải mái không phải ghì mắt . ảnh chó bố mẹ chó con của mình đã post lên tận tới trang google lúc 5 tháng trước đấy . nếu có thì người khác coppy ảnh của mình , nhưng mình chưa đủ xấu xa để nói xấu người khác như bạn , mình cực công lập topic ghép ảnh là để những anh em nuôi Dingo giao lưu chứ mình làm vậy chả có 1 cắt nào cả đâu , bạn hoang an mình mong bạn đừng nên vào topic này nữa vì mình nghĩ không thích hợp cho bạn đâu , mọi người yêu thích chó vào đây để giao lưu chứ không phải vào bát bẽ người ta như bạn.

hoang an

Member
ý bạn hoang an nói mình coppy ảnh người khác à . xin lỗi bạn nhe ãnh này chính tay mình chụp và sửa lại bằng photoshop vì chụp bằng DT nên không được đẹp mình chỉ muốn cho các bạn xem được thoải mái không phải ghì mắt . ảnh chó bố mẹ chó con của mình đã post lên tận tới trang google lúc 5 tháng trước đấy . nếu có thì người khác coppy ảnh của mình , nhưng mình chưa đủ xấu xa để nói xấu người khác như bạn , mình cực công lập topic ghép ảnh là để những anh em nuôi Dingo giao lưu chứ mình làm vậy chả có 1 cắt nào cả đâu , bạn hoang an mình mong bạn đừng nên vào topic này nữa vì mình nghĩ không thích hợp cho bạn đâu , mọi người yêu thích chó vào đây để giao lưu chứ không phải vào bát bẽ người ta như bạn.
Chào ban!
Chỉ vì mình cũng thích dingo nên cũng có xem một số ảnh của giống chó này nên mới nói ảnh chó của bạn đưa hình nên trùng với những ảnh đã đăng từ trước đây (vì ảnh của bạn đưa sau mà). Nếu như bạn là người chụp những bức ảnh này mà bị mấy trang kia đạo ảnh thì bạn phải cám ơn mình và đặc biệt là bạn 6997.snipper đã tìm ra ảnh của bạn bị người khác lấy chứ? Sao bạn lại có vẻ tức giận vây?
Nếu như mình góp ý sai cũng mong bạn bỏ qua. Mình nghĩ bạn lập topic để mọi người giao lưu đóng góp ý kiến chứ để mọi người vào chỉ để khen bạn thì để là gì???????????? :wave: mình sẽ không vào topic này nữa!

kenwall

bigboy ơi, chó bạn đẹp lắm bạn up lên chia sẻ là mọi người cùng vui rồi:):):) vui lên bạn nhé. Bạn ở ĐT nhưng chỗ nào vậy, mình ở phường 2 -TP Cao Lãnh nè. Nếu gần thì hôm nào mình qua xem em cún của bạn nhé.

bigboy067

mình gần chợ trái cây nè bạn . nhưng bây h` mình dời nhà về An Long rồi hic hic... nếu rãnh bạn lên đây anh em mình giao lưu nha .