• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Danh sách những giống mèo được ưa chuộng nhất (theo thứ tự)

Vipz.14

Member
ACE Vietpet có kinh nghiệm có thể cho em hỏi về mèo Ấn Độ được không. Sắp tới em định mua 1nhóc vì cái gì cũng ưng được nhưng riêng loài này hiếm thông tin quá. Nhân tiện, mèo có màu hồng phấn không ạ?

FlowerCat

Đấy là mèo Exotic đấy bạn ạ, chắc tại vì màu lông khác, cặp mèo dễ thương thật, chúng chắc hiền và tình cảm lắm chứ ko như mèo nhà mình, đều ko chịu được, mèo nhà mình giống mèo nhà bạn innocent_cat.

đây là giống mèo gì hả các anh các chị ơi? COn này nhà em tên là BoBo.Quậy tưng bừng khói lửa,chỉ có lúc nằm ngủ cạnh em thì ngoan,không thì chẳng bao h nằm im để em vuốt cả,chỉ toàn ôm tay em cắn thôi.Nhưng được cái quấn em lắm,đi đâu cũng chạy theo,kể cả wc....chủ đứng bên trên,mèo cũng wc bên dưới,ngay trên nắp ga cống.hizzz

AlexGk

Em rất phân vân ko biết Bông nhà em là giống gì nữa? Thấy người cho thì bảo là mèo Mỹ. Nhưng mà em thì nghĩ là mèo Ba Tư (bị lai với mèo gì đấy) hoặc là mèo Anh Longhair. Mà không biết mèo nhà mọi người thế nào chứ mèo nhà em thì ngủ đủ mọi tư thế luôn :(

AlexGk

Đây là em Bông nhà AlexGk. Người cho thì bảo mèo Mỹ, nhưng mà AlexGk thì nghĩ nó là mèo Ba Tư lai rồi hoặc là mèo Anh lông xù. Có ai biết nó thuộc giống nào không?

Hehe, mèo nhà bạn là Russian Blue đấy. Vì nhà mình có 1 bé British Shorthair rồi mà. Nhìn qua thì khá giống nhau nhưng British Shorthair có khuôn mặt bầu bĩnh hơn, lông cũng sậm một chút và đặc biệt là mình yêu British hơn nữa ^^
Đây là British Shorthair nha bạn

ngudaymuon

Active Member
Xù nhà mình là ba tư, thuần hay không thì không biết, chỉ thấy cái mũi nó ngắn tũn, mắt thì to đùng. Đúng một điểm là khuôn mặt ngây thơ trong sáng, nhưng mà tính tình hiền lành ngọt ngào thì.... Như một con quỷ cái. Đời nó chắc không bao giờ được nghe đến từ dịu dàng mất. Nó như một con chó con, phá phách nghịch ngợm....Ôi trời. Nhưng mèo ba tư yêu thật, quấn chủ, tình cảm và đạc biệt rất thông minh. Xù nhà mình trên avata đấy. Trông trong sáng không????

ngudaymuon

Active Member
Mình thích mèo Ba tư, tình cảm, hiền lành, hơi đỏng đảnh một chút. Cái mặt của bé dễ thương. Xù ngố nhà mình đây náy, mèo cái nhé. Xinh không?

hôm gì đọc trên kênh 14,giới thiệu giống mèo lai mèo rừng với mèo xiêm,lông nhìn giống báo.Vừa thông minh,đáng yêu,ngoan ngoãn lại tình cảm nữa,nhìn thích lắm nhưng mà đắt,chỉ dành cho những gia đình giàu có thôi

karent

Member
:love struck: meò thì em nào cũng yêu hết mà vẫn thích nhất mèo ta :p nhìn mấy em mèo tây được mọi người kưng quá , mèo ta cũng là mèo mà bị người ta đem vào quán tiểu hổ , bán rẻ mạt , thậm chí vứt đi :( thương lắm .

fen_kute

Member
:love struck: meò thì em nào cũng yêu hết mà vẫn thích nhất mèo ta :p nhìn mấy em mèo tây được mọi người kưng quá , mèo ta cũng là mèo mà bị người ta đem vào quán tiểu hổ , bán rẻ mạt , thậm chí vứt đi :( thương lắm .
Nhất trí với bạn. Mèo ta có thể không kiêu sa như mèo tây nhưng cũng thông minh tình cảm không kém gì mèo tây.

haiying88

các bác xem hộ bé nhà em thuộc giống nào ạ?em đang cần tìm 1 em ALN về làm bạn với bé nhà em chứ em đi học đến tối mới về bé ở nhà 1 chơi mình thấy buồn lắm.

ngoc tram

Member
tình hình là up ảnh lên xong lại chẳng thấy đâu, muốn góp thêm ảnh con trai mình, chắc là mèo nga rùi:x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bảng xếp hạng top 10 giống mèo được ưa chuộng nhất của CFA năm 2011 đã có sự thay đổi 1 số vị trí:
1, Persian
2, Exotic
3, Maine Coon
4, Ragdoll
5, Sphynx
6, Siamese
7, Abyssinian
8, American Shorthair
9, Cornish Rex
10, Oriental