• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Daisy bé nhỏ - Một ngày của con!

Kazai.max

Member
Vào mỗi buổi sáng thức dậy, người con thấy đầu tiên, bên cạnh con là ba.... Con bắt đầu ngày mới bằng một bữa sáng đơn giản, 1 chén nhỏ với những viên mềm mềm, màu trắng, ba gọi nó là chả lụa. Con thích ăn lắm, chỉ vài phút là bụng con đã căng tròn rồi, hi` hi`! Con dễ nuôi lắm, ba ha!

Mấy hôm nay trời trở gió, trong cổ họng con khó chịu sao sao ấy, ba ơơơơ.. ơi! Huhuhu....
Cả người con cảm thấy lành lạnh và con ho khọt khẹt hòa à! Mỗi lúc như vậy, ba chạy vội đến, bế con trên tay, ba xoa xoa đầu con nè! Con dễ chịu lắm và thấy mình thật nhỏ bé.....

Ba nói con bị bệnh rồi nên con phải cố uống thuốc, ba không muốn bế con đi bác sĩ tiêm thuốc đâu! Thế là cứ dều đều mỗi bữa, sau khi ăn xong, một ống thuốc nằm chờ con trên bàn. Trời ơi, con ghét thuốc lắm! Thấy nó là con bủn rủn chân tay, trốn là thượng sách...mà sao ba hay quá à, con trốn ở đâu ba cũng tìm ra được! Hix hix.... Lần đầu tiên uống, con lè thuốc ra không thôi, cương quyết đấu tranh đến cùng! Nhưng rồi, từng ngụm từng ngụm....con đã uống xong! Ba nói :"con gái ngoan, con phải uống thuốc nếu không, con sẽ bệnh nặng hơn và ba phải đưa con đi bác sĩ đó!"

Huhuhu....tại anh Kunal, ai biểu kể cho người ta nghe ...bác sĩ là gì làm chi! Lúc trước anh Kunal bị bệnh, ảnh có đi bác sĩ rồi! Con nghe kể mà tối ngủ.....con sợ, nằm mơ thấy luôn!

Sau 1 ngày uống thuốc, con cảm thấy khỏe hơn, ba cũng công nhận người con đã bớt nóng! Thích quá.....đang nằm trong nôi, con phóng một cái vèo ra ngoài, chạy lại chỗ anh Kunal đang nằm, kêu anh đắt con đi chơi!........ Con đang tung tăng, cùng anh Kunal chọc phá chị mèo Jolly, ba gọi "Daisy ơi, con đâu rồi!" Như thường lệ, con tưởng rằng ba cho con ăn chứ, ai dè.... ba bế con lên giường nói là chụp hình cho con!

Xong xuôi, một lát sau...ba ẵm con lên, đặt trong lòng..... wow.... trước mặt con là ...... hình của con! Con thấy thích quá nên con muốn khoe với cả nhà nè! Hôm nay con sẽ ngủ ngon đây vì làm người mẫu cũng mệt lắm, không có dễ đâu!

Con được hơn 2 tháng tuổi....... mong được làm quen, biết thêm nhiều bạn mới!

Không biết cách đăng hình bằng IMG thumb, con mong cả nhà thông cảm!

maihuongt91

Member
đúng là bác này có tay nghề chụp ảnh quạ Những bức ảnh xuất thần, em xem mà ngất ngay quạ Cả mấy ảnh bác chụp cho meo Jolie nưa cơ . Chúc cho Daisy và Jolie nhà bác lúc nao cũng khoe mạnh và xinh đẹp nhé

Kazai.max

Member
đúng là bác này có tay nghề chụp ảnh quạ Những bức ảnh xuất thần, em xem mà ngất ngay quạ Cả mấy ảnh bác chụp cho meo Jolie nưa cơ . Chúc cho Daisy và Jolie nhà bác lúc nao cũng khoe mạnh và xinh đẹp nhé
Cảm ơn maihuongt91 nha!

quanthucha

Member
xin chào Kazai.max . tay nghề chụp ãnh cua bạn rất khá . nhìn ãnh Daisy rất có hồn . thân chào

BiBi

Ôi. Daisy đáng yêu quá. Em cũng phải về nhà chụp Bibi nhà em post lên mới được.

Sin

nhìn Daisy yêu ơi là yêu... muốn nựng quá đi cơ... tay nghề chụp ảnh của bạn này cũng đẹp nữa:x... like mạnh... :X~:">

Kazai.max

Member
nhìn Daisy yêu ơi là yêu... muốn nựng quá đi cơ... tay nghề chụp ảnh của bạn này cũng đẹp nữa:x... like mạnh... :X~:">
Cảm ơn bạn, Daisy dạo này mũm mỉn lắm rồi! Hì hì..................

Linhmu_93

Active Member
Đúng là Daisy- bông hoa cúc trắng nhỏ xinh của ba Kazai.max, mai mốt vào SG kiếm cái nhà nào gần gần nhà anh Kazai để cho mấy em mèo nhà mình giao lưu với Lolita, Daisy, Jollie :)