• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

dễ thương quá mà hỏng biết chó gì!

kenny313

Member
mình mua nó ở ngoài trường lê quí đôn á hi vọng là không bị bịnh gì
:( tại nge nói mấy người đó bán toàn chó bịnh không mà nhìn tụi nó thấy thương lắm

huynhhung

Member
chó gấu đó bạn ơi, chúc bé luôn khỏe mạnh, sau này bé lớn lên bộ lông sẽ không còn dài như thế đâu.

tl_1986

Member
Chú này là chó gấu hả? Lần đầu nhìn thấy. Cún xinh quá. Chúc cho cún khỏe, không bệnh tật

lucas_pro

Member
Nó là Samoyer phải không các bác!! xinh quá!! chúc bé mau ăn chóng lớn nhá!!!:D

Vipz.14

Member
Bé này theo thiển ý của tại hạ :)).. là lai O.O Không biết có phải không nhưng trông nét pha pha... Mà cún bệnh triệu chứng gì vậy? Không nặng lắm thì có lẽ còn phuơng cứu chữa đó. Kenny313 thử post bài hỏi giúp đỡ bên sức khoẻ cún đi.

kenny313

Member
mình cũng hỏng biết chó gấu là chó gì thấy bé dễ thương thôi.nó ăn cũng được nhưng không ăn nhiều lắm với hơi khờ thì phải

kenny313

Member
hic!thông báo với mọi người tin buồn là sáng nay bé gấu đã mất rồi sau 4 ngày không ăn j ngày nào cũng ẵm đi chích nhưng nhưng vẫn không qua khỏi.buồn hết sức vậy !

lucas_pro

Member
chia buồn với bạn!! cún nhà mình trước cũng thế, ốm lăn lóc, mình đưa đi tiêm và truyền liên tục mấy ngày nhưng em ấy vẫn không qua khỏi!!TT_TT

hix , tội bé quá, cũng chia bùn với bạn nữa.

coi như bài học rút kinh nghiêm bạn nhé, ở tp.HCM hay HN, mua chó lồng rủi ro thường rất lớn. Bạn mình mua 1 em chó Tây Ban Nha 1,5 triệu, về nhà chạy chữa bác sỹ, thuốc men nhưng cũng ...

Thực sự nhiều khi đi qua các lồng chó cũng hay ngoái lại nhìn thấy các cún tội tội, nhưng ko thể làm j đc cả

kenny313

Member
sẵn đây cũng nói mọi người luôn là đừng bao giờ mua chó mèo ngoài đường nữa tốn tiền thì không nói nhưng lỡ mua nhằm con nào bị bịnh thấy thương lắm

vip_online8888

huhu a c nao cho e hoi..con andy nha e moi mua cung khoang chung 2thag thoi ah...tu luc mua ng ban noi la n moi coa 2tuan tuoi thoi..an uong cung binh thuong nhung sao thoi gian gan day mat cua n bi rung sach long het hic hic hic..noi chung 2 ben ma' cua n cung bi rung nhin thay thit cua n lun nua...ma ro' ngay chan tren cua n hinh nhu co cuc gi do nho ma chay chay.."e ngi ngo la cuc buou"....e so cho e bi gi woa ah..help me plz...

NguyenNhuThach

Active Member
huhu anh chị nào cho em hỏi..con andy nhà em mới mua cũng khoảng chừng 2 tháng thôi ah...tu luc mua ng ban noi la n moi coa 2tuan tuoi thoi..an uong cung binh thuong nhung sao thoi gian gan day mat cua n bi rung sach long het hic hic hic..noi chung 2 ben ma' cua n cung bi rung nhin thay thit cua n lun nua...ma ro' ngay chan tren cua n hinh nhu co cuc gi do nho ma chay chay.."e ngi ngo la cuc buou"....e so cho e bi gi woa ah..help me plz...
Đề nghị em đọc lại nội qui để viết lại cho rõ nhé thành viên mới,viết thế này thì bài sẽ bị xoá đấy.

loveisa11

Member
sẵn đây cũng nói mọi người luôn là đừng bao giờ mua chó mèo ngoài đường nữa tốn tiền thì không nói nhưng lỡ mua nhằm con nào bị bịnh thấy thương lắm
Mình hoàn toàn đồng ý với kenny313.

Chó mua ở ngoài đường rất ko an toàn, mình nghe 1 so bs nói chúng được tim 1 loại như ma túy nên lúc mua về thì thấy khỏe mạnh lắm nhưng sau đó thì bỏ ăn rồi đi tiêu chảy cho đến ... Không có cách cứu nỗi đâu.Em nào cơ địa khỏe mạnh thì còn qua được...

Mình cũng mất 2 em pug như vậy rồi.

Mình thấy nêu muốn mua thì nên mua tận ổ hoặc đến các trại chó.Thư nhất là mình cũng biết được cha mẹ chúng đẹp xấu thế nào.Thứ hai, chúng cũng khỏe mạnh hơn do các chợ chó chắc chắn là những ổ dịch.

Chân thành