• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dấu hiệu đậu thai

Ka_sea

Member
Xin mọi người cho mình hỏi về dấu hiệu đậu thai ở chó nhỏ
Nhà mình nuôi hai con chó nên đến kỳ phối chúng phối nhau rất nhiều lần nên không biết có ảnh hưởng gì không và dấu hiệu để biết được chó cái đã đậu thai là gì. Xin cám ơn mọi người

CENTIMET

Member
kinh nghiêm của Cent là : Sau khi phối giống khoảng 40 ngày ( 1 tháng 10 ngày ) là biết chính xác nhất bác ạ.

nhiều chuyên gia có thể đoán biết từ ngày 25=>30..bằng cách nghe tim thai ?, hoặc sờ nắn khoang bụng..v.v

và Căn cứ vào chất lượng từ chó cái và chó đực ( có sản phẩm) , và chọn phối giống đúng ngày.

biểu hiện:

Vú nở , tăng cân , hoa ( âm hộ ) luôn ẩm ướt , có ít huyết trắng thưởng rỉ ra.

ăn uống , vận động bình thường từ ngày phối giống đến ngày 20 thì chích thuốc dưỡng thai

từ ngày 20=> 40 trở đi cho ăn khá hơn chút

ăn thúc từ ngày thứ 40....đến ngày 60...thì chó đẻ

Hơn nưa năm nay chưa có bầy chó nào , nên quên hết trơn rồi...nhớ cái nào chia sẻ cái ấy

Bác lược lại và bổ xung thêm ở những bài sau nhé

Thân ái!

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc anh tài sớm có kết quả. Nhà em cũng có 1 em gần lên giống rồi. Hi vọng cũng sớm có bầy con dep. hihih Khong phai Pinky nha a. E naøy khac