• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

dạy mèo đi vệ sinh vào lỗ cống

Dsocolah

Member
nhà em mới nuôi miu đc 3 tuần, miu cug đc gần 3 tháng tuổi. em nó biết đi vs vào chậu xỉ. mới về nhà, e cho nó sinh hoạt trog phòng em, sau đó vì mùi mama bắt em mang nó sag lô đất kế bên(có cái gara bố em xây tạm trên đất ng quen) ở,mỗi sáng chiều là cho nó về nhà chơi nên bi giờ miu quen thuộc rùi a. vấn đề đó là lô đất ấy ng ta có thể lấy đi bất cứ lúc nào và thực ra mama e ko thick nuôi mèo nhưg vì em mang về nên mama đàh chịu(bên cạnh đó mama e có thể tống miu đi nếu k sạch sẽ) nên em muốn nhờ các bác chỉ cách dạy mèo đi vệ sinh vào lỗ cống với ạ, như thế thì mama em sẽ ko cơ hôi bắt miu đi nữa.:-ss

yoon_cat

Member
dạy vất vả với tốn công, mùi nữa, gắp 1 chút shit của nó để vào chỗ muốn nó đi vs, dí mũi nó vào bắt ngửi rồi nhốt nó ở đấy, lâu lâu là quen, tùy mèo khôn hay đần nữa. em chịu khó đầu tư cát vệ sinh mèo là ổn ngay

Dsocolah

Member
em là sv nên muốn mua cát mèo thì phải ngửa tay xin tiền:( vì vậy mà em muốn dạy nó vs lỗ cống, xin cảm ơn yooncat ạ:-*