• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

dạy chó đi vệ sinh đúng chỗ

bimbimduoicong

mình mới nhận nuôi một chú phú quốc 2-3 tháng, nó rất hay đi vệ sinh lung tung. mình có tham khảo ý kiến ngoài, nên mình đưa nó ra chỗ cần nó đi vệ sinh và nhốt nó ở đó cả ngày. nhưng nó nín và không chịu đi, chỉ đến khi thả nó ra nó lại hít hơi tìm chỗ đã từng đi ( mặc dù mình dọn rất sạch mùi ) và đi ra đó. Nên bây giờ mình hết cách, mong mọi người chỉ giúp mình cách ( mình không áp dụng được thời gian biểu vì lịch đi làm hay thay đổi ).. mọi người nghĩ mình có nên nhốt nó thêm mấy ngày và cả buổi cho nó quen không?? nói thêm mình cho chó đi ở gốc cây

choắtvu

trả lời câu hỏi

Theo mình thì b đừng nên nhốt bé vào chỗ cần đi vệ sinh . Bạn làm vậy thì bé ko biết j đâu, như các diễn đàn mình thấy các bạn ấy chỉ là bạn nên cho bé đái vào 1 tờ giấy báo, sau đó đặt tờ giấy báo đó vào nơi bạn muốn bé đi vệ sinh . B kiênnhẫn 1 thời gian bé sẽ quen và đi vào chỗ bạn muốn .

ke_giet_dracula

nó ăn xong thì bạn dẫn ngay ra đường, đi dạo 1 vòng là nó tự đi vệ sinh ngoài đường thôi

vài lần nó quen, sau này cần đi vs nó sẽ sủa lên, bạn chỉ cần dắt nó ra đường 1 chút là xong

bản tính chó là nó ko thích đi vs trong nhà đâu, bí quá nó mới đi

bạn lau kiểu gì cũng ko hết mùi, vì mùi nó bay bám lên tường, trần nhà nữa mà

thậm chí có mấy con chó mũi dài còn đánh mùi tốt 2 tuần sau khi được lau dọn

mình mới nhận nuôi một chú phú quốc 2-3 tháng, nó rất hay đi vệ sinh lung tung. mình có tham khảo ý kiến ngoài, nên mình đưa nó ra chỗ cần nó đi vệ sinh và nhốt nó ở đó cả ngày. nhưng nó nín và không chịu đi, chỉ đến khi thả nó ra nó lại hít hơi tìm chỗ đã từng đi ( mặc dù mình dọn rất sạch mùi ) và đi ra đó. Nên bây giờ mình hết cách, mong mọi người chỉ giúp mình cách ( mình không áp dụng được thời gian biểu vì lịch đi làm hay thay đổi ).. mọi người nghĩ mình có nên nhốt nó thêm mấy ngày và cả buổi cho nó quen không?? nói thêm mình cho chó đi ở gốc cây
Bạn tham khảo bài viết này của mình nhé Owning A Samoyed from A to Z: Chuyện đi vệ sinh